Kết quả 1 đến 5 của 5

Ý thức và tai nạn giao thông

Tối qua em đi về nhà khoảng 22h30. Em dừng đèn đỏ ngay ngã tư Lotte Mart quận 7. Trước em có 2 chú ko thèm dừng, cứ vừa nói chuyện vừa men men chậm chậm rẽ trái qua, em vừa nghĩ trong đầu, ko biết nó làm thêm được gì cho đời trong 20s đó, thì rầm 1 phát, 2 chú đó và thêm 2 chú của xe kia văng ra đường, mềm như con bún luôn.

Lần đầu tiên em thấy tông xe ngay trước mặt mình, tay chân bủn rủn, nhưng cũng định thần và nhảy vào phụ mấy anh kia khiêng cả đám vào lề đường, mềm oặt.

Nghĩ lại giờ vẫn thấy khiếp, em xin các bác có đi đứng cũng ý thức 1 chút, chờ cái đèn 20s chẳng đáng là bao so với số thời gian còn lại trong đời cả. Chưa kể 20s đổi lấy 20 năm liệt giường thực vật. Hoặc kết thúc luôn 20 năm cha mẹ nuôi nấng.

Ai cũng suy nghĩ được như vậy thì tốt quá. Nhiều khi ra đường, có cảm tưởng như nhiều người coi thường tính mạng chính họ, người thân của họ, cuối cùng là làm vạ lây cho cả những người khác. Muốn # hết cả hay sao ???

Có bác nào có thông tin cập nhật về vụ va chạm giao thông ở Cửa Nam hồi đầu tháng 3 không ạ ?

người Vnam mình ý thức kém nhất thế giới mà,thấy công an thì líu ríu như gà mắc thóc còn không nhìn trước nhìn sau ko thấy CA là vượt đèn,đến bao giờ ko còn nạn tham nhũng trong CA thì trật tự giao thông sẽ khá hơn thôi ^^

Theo thuyết chọn lọc tự nhiên của Darwin thì những cá thể yếu kém không thích nghi được với quy định/quy luật sinh tồn của số đông sẽ bị đào thải. điều này là quyết định của tự nhiên dể duy trì bộ zen tốt cho thế hệ sau. nếu xét theo khía cạnh này thì tai nạn giao thông cũng có mặt tốt của nó nếu như không kéo theo người vô tội và để lại hệ lụy cho những người thân.

hồi sáng em cũng chứng kiến 1 cảnh thật khủng khiếp khi đi mua chuối cho mọi người để đánh giải 650.tuy không trực tiếp nhìn thấy tai nạn mà thấy cái xác nằm trơ ra đó với cái đầu tét làm đôi.nghe kể sáng mà chú ấy đã say rồi nên tránh taxi mà tông vào cột điện bó tay.nhưng nhiều thấy cũng ớn ớn.nhưng khi nhìn xe chạy nhanh và nhìn lại đồng hồ km trời 100km,nhưng thấy vẫn chậm.thôi đành cẩn thận cho bản thân là tốt nhất.