Kết quả 1 đến 3 của 3

Cảnh báo: hãy tránh xa nhà hàng Sen Việt, Big C Hà Nội [Clip]

Xin chia xẻ bài này với những ai định đến ăn hoặc mời khách đến ăn ở nhà hàng Sen Việt, Big C, Hà Nội. Hiện nay thành viên của nhiều diễn đàn đã tấy chay nhà hàng này.

~~~~~~~~~~~~~
    http://www.zing.vn/news/xa-hoi/nhan-...#home_tinchinh
    Nhân viên nhà hàng Sen Việt hành hung khách, bị quay clip

(Zing) - Mới đây, nhiều người tỏ ra bức xúc khi xem clip được đăng tải trên rất nhiều diễn đàn mạng có nội dung tố nhà hàng Sen Việt mắng chửi và hành hung khách hàng khi đến ăn buffet tại đây.

Cùng với đoạn clip là lời tâm sự của một thành viên có nickname Hanoien, được cho là của chính “khổ chủ” trong clip: "Tối thứ 7 nhà em đi mua sắm, xong rồi kéo nhau đi ăn vì thấy quảng cáo Sen Việt giảm giá từ 250.000 đồng xuống 175.000 đồng/suất. Do mua sắm hơi lâu nên 20h15 em mới vào đến Sen Việt (lần đầu em đi ăn buffet nên không biết là quán 21h đóng cửa), nhưng nhân viên vẫn nhiệt tình mời vào".

"Đi một vòng thấy đồ đã vãn vãn rồi, nhưng trót vào rồi... Do nhà em có 2 đứa trẻ con dưới 7 tuổi nên phải cho tụi nó ăn trước, mình ăn sau. Kịp lấy được vài đĩa đồ hải sản nguội ngắt, quay đi quay lại chỗ nào cũng hết sạch đồ, cơm trắng lẫn cơm chiên cũng chả còn mà ăn. Em đành ăn mì tôm".

"Chuyện bực mình chưa dừng ở đây, em có gọi quản lý ra góp ý về chuyện hết đồ ăn và nếu 9h đóng cửa thì 8h phải không nhận khách nữa, thì họ bảo anh thích gì em làm cho anh ăn, em order một bát bún riêu thì họ cũng chịu vì hết rồi còn đâu.

Em bảo họ là xem lại khi thanh toán, họ vâng vâng rồi lủi ra bàn ngồi ăn, em đợi 15 phút không thấy ai ra giải quyết liền lấy điện thoại chụp. Lúc này chủ quán mới "lồng ra" không cho chụp. Tụi nhân viên bảo vệ xúm vào đàn áp nhà em, chủ nhà hàng đập bàn đập ghế, thêm nhân viên nào đó xông vào đòi xóa ảnh và xô xát với em".

"Hai đứa con nhà em sợ quá, chui xuống gầm bàn khóc ầm ĩ. Cả đám rất hung hăng, văng tục trong nhà hàng và còn giáo dục khách hàng: Phải biết cách ăn buffet (Nhanh chóng đi gom tất cả những gì thích về bàn mà ăn, kẻo hết, thừa đem đổ)".
    Dư luận bức xúc

Trước khi xảy ra vụ việc nhà hàng Sen Việt bị tố hành hung khách hàng, trước đó một nhà hàng Sen Việt ở Savico cũng đã từng bị phản ánh về tình trạng kinh doanh buffet nhưng ít đồ ăn và thái độ phục vụ không được tốt.

Ngay khi đoạn clip cùng lời tâm sự của Hanoien được truyền tải lên mạng, đã tạo ra một làn sóng bức xúc đòi “tẩy chay” nhà hàng này.

Lê Tú

Theo Infonet.vn

Ơ bọn này nó mất dạy nhỉ. Gặp phải em em ôm bom đánh sập quán luôn

E chia buùon cùng bác và nên tránh xa những nhà hàng kiểu này, mình cùng gđ đi mà nó đối xử thế thì ảnh hươmgr nhìu tới nhìn nhận của F1 chúng ta đó bác. Và e cũng thấy là trong ăn uống, tuyệt đối ko nên dùng von chơ khuyến mại và mua chung. Heee