Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Bác nói thế người ta lại sợ không dám đi thang máy

Nhưng trong thang máy mà hấp dẫn thế này thì chết cũng đáng

Bác nói thế người ta lại sợ không dám đi thang máy

Nhưng trong thang máy mà hấp dẫn thế này thì chết cũng đáng

Trích dẫn Gửi bởi Jeu*
    Cả nhà ơi, thêm thông tin từ chuyên gia kỹ thuật về thang máy này :

------------------------

Tốt nhất là đừng làm động tác 1 – bấm tất cả các nút nhấn (bởi nó hầu như không có ý nghĩa gì), hãy làm từ lời khuyên 2, 3, 4 và cứ yên tâm đứng trong đó vì thang máy sẽ an toàn 100% cho người sử dụng, chỉ cần ấn nút chuông cứu hộ để có nhân viên trực trợ giúp đưa ra ngoài hoặc gọi điện thoại. Vì khi thang máy "rơi" thì đã có thiết bị an toàn như safety gear kẹp chặt vào rail, phanh động cơ sẽ giữ... và chỉ có thể trôi với khoảng cách khoảng 5 hay 6m (tùy theo tốc động đang chạy) và sẽ tự động dừng lại. Sở dĩ phải trôi hay trượt 5 đến 6m là để tránh cho khách bị dừng ngay lập tức khi thang đang di chuyển với tốc độ cao dẫn đến nguy hiểm cho cột sống. Đây là thiết kề bình thường của tất cả các thang máy và nó sẽ sẩy ra như vậy ngay trong cả trường hợp thang đang chạy bị mất điện đột ngột.

Và một lời khuyên cuối! trong mọi tình huống bạn chỉ cảm thấy hợi sợ chứ không nguy hiểm đến tính mạng của bạn, khi bạn còn ở trong thang máy! Cấm được cố gắng thoát ra ngoài khi không được nhân viên cứu hộ thang máy hướng dẫn hoawcjthang đã bằng tầng và cửa cabin được mở ra.

Thanks and B.Regards!

Minh,

ThyssenKrupp Elevator Vietnam Co., Ltd.
    vậy là cứ đừng chờ...(: )...

Trích dẫn Gửi bởi Jeu*
    Cả nhà ơi, thêm thông tin từ chuyên gia kỹ thuật về thang máy này :

------------------------

Tốt nhất là đừng làm động tác 1 – bấm tất cả các nút nhấn (bởi nó hầu như không có ý nghĩa gì), hãy làm từ lời khuyên 2, 3, 4 và cứ yên tâm đứng trong đó vì thang máy sẽ an toàn 100% cho người sử dụng, chỉ cần ấn nút chuông cứu hộ để có nhân viên trực trợ giúp đưa ra ngoài hoặc gọi điện thoại. Vì khi thang máy "rơi" thì đã có thiết bị an toàn như safety gear kẹp chặt vào rail, phanh động cơ sẽ giữ... và chỉ có thể trôi với khoảng cách khoảng 5 hay 6m (tùy theo tốc động đang chạy) và sẽ tự động dừng lại. Sở dĩ phải trôi hay trượt 5 đến 6m là để tránh cho khách bị dừng ngay lập tức khi thang đang di chuyển với tốc độ cao dẫn đến nguy hiểm cho cột sống. Đây là thiết kề bình thường của tất cả các thang máy và nó sẽ sẩy ra như vậy ngay trong cả trường hợp thang đang chạy bị mất điện đột ngột.

Và một lời khuyên cuối! trong mọi tình huống bạn chỉ cảm thấy hợi sợ chứ không nguy hiểm đến tính mạng của bạn, khi bạn còn ở trong thang máy! Cấm được cố gắng thoát ra ngoài khi không được nhân viên cứu hộ thang máy hướng dẫn hoawcjthang đã bằng tầng và cửa cabin được mở ra.

Thanks and B.Regards!

Minh,

ThyssenKrupp Elevator Vietnam Co., Ltd.

Trích dẫn Gửi bởi dunlopTNT
    '' - Thứ hai hãy nắm chặt thanh nắm (handle) nếu có. Việc này làm bạn giữ được vị trí đứng của mình và không bị ngã hay bị va chạm vào thang máy khi mất thăng bằng.

- Thứ ba là dựa lưng và đầu vào tường thang máy, tạo thành một đường thẳng đứng. Tựa vào tường để bảo vệ lưng/cột sống.

- Thứ tư hãy cong đầu gối lại để tạo thế uyển chuyển, giảm thiểu sự chấn động mạnh có thể làm gãy xương chân trầm trọng khi bị va chạm. ''

làm đủ điều đó rồi hãy đứng chờ, dunlopTNT nhé

Em mong muốn mở cái thớt "Kỹ năng sống" để tập hợp những bài viết như thế này hoặc những kinh nghiệm cá nhân của các ACE khác để làm hành trang cho cuộc sống ....nhưng chưa làm được.

Mợ Jeu* mở thớt (hoạc sửa thớt này) và quản lý giúp được hem?

hay ghê hihihihi,

Kinh nghiệm mà mình đọc được từ 1 trang tiếng Anh là: bám 2 tay vào tay vịn, ngồi xuống nhưng vẫn nhón gót để tạo thành 1 cái lò xo, thân mình nghiên chứ không thẳng để tránh các đốt sống chịu lực nén dọc. Khi thang có dừng lại đột ngột thì cái lò xo này (gồm nhiều khớp mềm) sẽ triệt tiêu phần lớn xung lực và giảm shock cho cột sống.

Bác Bạch xuyên, ý kiến của bác rất hay. Kỹ năng tồn tại dường như là điều mà nguời Việt chúng ta ít được quan tâm rèn luyện, dậy dỗ.

Em cũng ít kinh nghiệm lắm, cũng mới có mỗi bài này thôi. Nếu anh chị em chia sẻ được thêm kinh nghiệm nào nữa thì ta đổi tên topic sau cũng được ạ (mà hình như chỉ Mod trở lên mới đổi được tên thui).

Bác Bẹt, nếu bác có hoảng loạn, em nghĩ bác cứ nhớ ít nhất một điều là nắm lấy cái thanh vịn trong thang máy. Điều này em luôn tự nhủ, từ trước khi đọc bài này cơ ạ, để tránh bị chấn động mạnh nếu rủi thang máy rơi thật.