Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30

Trích dẫn Gửi bởi blackcat02
    Bài hay quá bác Fair play. Em nghĩ chắc em chỉ có thể là vợ thui... đủ để níu kéo chồng về khi anh ấy không bước tiếp được khi về già thế là mãn nguyện rồi. Em cần một ng chồng và bố cho con em.Một người khi về nhà tự nhủ là của riêng mình tự hài lòng với mình. Càng nghĩ và soi nhiều thấy càng mệt và nhanh già.

Cuộc sống còn phải lo rất nhiều để kiếm sống Time cho con cái ,cho bạn bè cho tennis cho thú vui cf riêng và sáng sáng nhận chiếc hun của chồng trước khi đi làm là thấy hp rùi. Cái lăng kính còn màu hồng nhạt nhạt.

Mùng 8-3 rùi em chúc các chj luôn tươi trẻ ,iu đời vì time trôi nhanh quá nên nhanh lên để còn được cười để được yêu...
    Nhìn hai vợ chồng em lúc nào cũng ríu rít như chim cu ấy, thế là quá hạnh phúc. Chúc cho cái lăng kính của em luôn giữ mãi màu hồng nhạt nhé.

Bài viết của bác Tigernguyen chứa đầy sự trải nghiệm mà không phải ai đọc cũng hiểu và hiểu hết. Thanks bác!

Lúc bé, tưởng mọi người sống vì mình, giờ lớn rồi mới thấy mình cần sống vì mọi người!

Thích câu này nhất

Trích dẫn Gửi bởi Tuyêni35
    Lúc bé, tưởng mọi người sống vì mình, giờ lớn rồi mới thấy mình cần sống vì mọi người!

Thích câu này nhất
    Một người vì mọi người, mọi người xem một người như....MỌI

Quan đểm của em thì trước tiên nên vì mình trước rồi mới tính đến mọi người sau thì mới bền được

Cuộc sống và tình yêu giống như chơi tennis, phải đưa bóng sang được bên sân người ta "hợp lệ" thì mới có cơ hội ăn điểm.

Quán cafe tennis lúc này đông khách lại toàn có chuyện hay để nói.

Đọc hết trang 1 thấy người mềm ra - Thôi thì ráng giử những gì đang có - từ từ rồi kiếm thêm

Nhân ngày 08-03 Thay lời muốn nói dùm các đấng mày râu gửi đến các chị em bài thơ:

NẾU

Nếu như Em có buồn da diết

Thì xin rằng đó không phải vì anh

Bởi trong lòng anh luôn tha thiết

Đem hạnh phúc đến dù rất mong manh

Nếu một ngày mắt em rơi lệ

Anh ước mình được lau khô thật nhanh

Giọt còn đọng trên đôi mi ấy
    Để mắt môi cười mãi long lanh!

( Chúc tất cả các chị em luôn vui vẻ, hạnh phúc ấm áp bên những người thân yêu của mình!)

Những bài hát gợi cho ta những cảm xúc về vợ, người tình và hồng nhan tri kỷ:

....Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng...3 ngọn nến lung linh, thắp sáng 1 gia đình!!! - VỢ
    ....Khi anh trông thấy em, cả địa cầu như vắng ngắt

Khi anh trông thấy em, cõi thiên đàng như trước mắt....
    - NGƯỜI TÌNH
    ....Ước gì, em ở đây giờ này! Ước gì anh cùng em chuyện trò...và cùng nghe sóng xô ghềnh đá ngàn câu hát yên bình... - HỒNG NHAN TRI KỶ

Kangkuru muốn hỏi bài này ko ????