Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Sống Chậm...

Sống Chậm...

Dường như trong cuộc sống chúng ta sống nhanh quá khiến cho mình không còn thời gian để tận hưởng những điều thú vị trong cuộc sống!
    Sống chậm để biết rằng còn nhiều người cần sự giúp đỡ của mình, còn nhiều lắm những mảnh đời bất hạnh cần được cưu mang và bảo vệ!

Sống chậm để biết rằng cha mẹ vẫn mong ngóng ở quê xa, vẫn hàng đêm thao thức: bao giờ con mới về thăm nhà!

Sống chậm để biết rằng, ở một nơi nào đó còn có một người chờ đợi và yêu thương ta, họ vẫn còn chờ ta quay lại để chỉ nói một tiếng: cảm ơn!

Sống chậm để biết rằng: Ngày mai có thể sẽ không bao giờ đến, vậy thì tại sao lại bỏ qua ánh hoàng hôn cuối ngày!

Nhiều khi, trên đường đời, ta mệt mỏi và rũ rời bởi những lo toan, những bộn bề của cuộc sống và quên mất rằng: có ai đó đang dõi theo bước chân ta!
    Sống chậm lại để không đánh mất những khoảnh khắc hạnh phúc bên gia đình người thân và bạn bè!

Sống chậm lại để được ngồi yên lặng bên người mình yêu thương, hai bàn tay nắm chặt để xác định một mối quan hệ bền vững!

Sống chậm lại để nếu có ai cần bờ vai mình làm chỗ tựa, họ sẽ không hụt hẫng và cảm thấy cô đơn!

Có những phút giây ta khóc vì đau đớn, vì tủi hận, vì thất bại và những nối buồn không tên, chúng như những vết dao cứa vào lòng khiến ta không thể nào quên được!
    Sống chậm để nhìn lại những ngày tháng đã qua, những trãi nghiệm thú vị và cả những buồn đau mà ta không muốn nhớ!

Sống chậm để biết rằng mình đã đi được một quãng dài và đến lúc cần nghĩ ngơi trước khi bước tiếp trên con đường mình đã chọn!

Sống chậm để biết rằng, thời gian vô tình không cho ta giữ lại những gì tươi đẹp nhất, hạnh phúc nhất và làm cho chúng ta trở nên già đi, trưởng thành hơn, chín chăn hơn!

Sống chậm để bạn có những giây phút đùa vui bên người thân, bạn bè hay những đứa trẻ đáng yêu xinh xắn của mình!

Những giây phút bạn băng qua cuộc sống, bạn sẽ chẳng còn nhiều thời gian để nhìn lại mình đã học được những gì, có được những gì? Bạn sẽ mãi mãi không lớn được, không trưởng thành lên được nếu không biết học hỏi từ quá khứ và hướng tới mọt tương lai thật đẹp!

Hãy sống chậm lại, thư thái tận hưởng những phút giây đẹp đẽ nhất của cuộc đời!

Bất cứ lúc nào cũng là phút giây đáng nhớ nhất, nếu bạn biết trân trọng từng phút giây đó!
    Giây phút bạn bước vào trường tiểu học

giây phút bạn tốt nghiệp đại học

giây phút bạn cầm đồng lương đầu tiên

giây phút bạn tiến vào nhà thờ với ai đó

giây phút bạn nắm bàn tay bé nhỏ của đứa con đầu lòng

giây phút bạn đưa con đi học

giây phút bạn lên chức ông bà

giây phút bạn quây quần bên con cháu!

… Tất cả đều đáng nhớ…nếu sống chậm một chút để tận hưởng chúng!

Mục Lục Clip

1 - Sad Angel (sẽ hay hơn khi bạn nghe 1 mình...)

2. Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

3. Hãy yêu thương khi còn có thể!

(bố ơi, con yêu bố rất nhiều )

Nếu bạn chờ tương lai đến, bạn có thể sẽ mất nó vĩnh viễn.

Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn và hãy làm điều đó ngay hôm nay

Nếu bạn đang chờ đến ngày mai,
    ________tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay hôm nay?

Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới,
    ________bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều

vì đã không dành những phút hiếm hoi còn lại...

để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm hay một nụ hôn....

Cảm ơn bác Khôi, tuyệt quá!!!