Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Trích dẫn Gửi bởi Moonversion
    ảnh ở đây đa số ở HN hết chứ HCM đến giang hồ còn phải đội nón mà, chỉ có mấy e cầm xe chạy quanh quanh khu mình sống thì nắm đường nắm xá mới lâu lâu hung hãn thôi...........sống ở Trung tâm chính trị văn hóa mà hóa ra lại là nơi ít văn hóa nhất >.<
    Nói thía là đụng chạm nha nhóc. Tp HCM ko có người vượt đèn đỏ mà chỉ có người ko phân biệt được màu đỏ và màu khác thui.

Nhưng phải công nhận là HN vi phạm giao thông nhiều Hơn xì gòn.

Trích dẫn Gửi bởi Moonversion
    ảnh ở đây đa số ở HN hết chứ HCM đến giang hồ còn phải đội nón mà, chỉ có mấy e cầm xe chạy quanh quanh khu mình sống thì nắm đường nắm xá mới lâu lâu hung hãn thôi...........sống ở Trung tâm chính trị văn hóa mà hóa ra lại là nơi ít văn hóa nhất >.<
    Nói thía là đụng chạm nha nhóc. Tp HCM ko có người vượt đèn đỏ mà chỉ có người ko phân biệt được màu đỏ và màu khác thui.

Nhưng phải công nhận là HN vi phạm giao thông nhiều Hơn xì gòn.

Thêm 1 tai nạn do vi phạm an toàn giao thông
    http://dantri.com.vn/c20/s20-654053/...g-thong-xe.htm

Buổi sáng đi làm, buổi chiều về nhà, những lúc đi chơi tennis hoặc non-tennis, em chứng kiến hàng trăm lần những lần đi ẩu, vi phạm luật của những người tham gia giao thông bao gồm cả phụ nữ, người có tuổi và trẻ em. Chẳng nhẽ ko có cách nào giải quyết đc????

Trích dẫn Gửi bởi zukov
    Buổi sáng đi làm, buổi chiều về nhà, những lúc đi chơi tennis hoặc non-tennis, em chứng kiến hàng trăm lần những lần đi ẩu, vi phạm luật của những người tham gia giao thông bao gồm cả phụ nữ, người có tuổi và trẻ em. Chẳng nhẽ ko có cách nào giải quyết đc????
    Cứ gắn 1 cái hộp ngay mỗi vị trí đèn giao thông, phía ngoài sơn màu cam cho dễ thấy & thông báo đó là hộp chứa camera tự động gửi tín hiệu về trung tâm & căn theo hình ảnh quay được xử phạt thật nặng, rồi thông báo việc xử phạt rộng rãi trên các phương tiện đại chúng cho "giang hồ" xanh mặt !

Ps: Dĩ nhiên, chẳng có tiền đâu mà trang bị tất cả camera cho mỗi hộp, nên cứ 100 hộp thì có 1 hộp có gắn camera thôi. Nhưng nhìn phía ngoài thì đâu biết, chỉ thấy đâu đâu cũng có hộp màu cam là ngán thôi ! Nói chung, với lừa thì cứ phải dùng roi ! ( mình cũng đôi lúc làm lừa ! )

ko buồn gì, chỉ buồn những tên đi ẩu ko bao giờ bị công an phạt, còn những người chạy đàng hoàng, nhỡ lần tuyến cái bị pô lít tịt còi liền,................... mất tiền cho tụi nó tiêu