Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Bạn sẽ làm gì Ngày - dự - đoán - là - tận thế 21/12/2012???

Ngày 21/12/2012, Ngày thứ 6, Ngày Đông Chí được nhiều chuyên gia dự đoán là có thể xuất hiện nhiều hiện tượng thiên nhiên tiêu cực. Lịch của người Maya đến đấy thì dừng, và được cho là họ tiên đoán ngày đó là tận thế.

Em có ý định nghiêm túc là nghỉ làm ngày đấy vì em làm ở tầng 11

em chắc cũng xin nghĩ làm ngày đó giống bác luôn quá... đi làm gần 1h đồng hồ mới đến nơi...hix......

Trích dẫn Gửi bởi zukov
    Ngày 21/12/2012, Ngày thứ 6, Ngày Đông Chí được nhiều chuyên gia dự đoán là có thể xuất hiện nhiều hiện tượng thiên nhiên tiêu cực. Lịch của người Maya đến đấy thì dừng, và được cho là họ tiên đoán ngày đó là tận thế.

Trích dẫn Gửi bởi lisso
    em chắc cũng xin nghĩ làm ngày đó giống bác luôn quá... đi làm gần 1h đồng hồ mới đến nơi...hix......
    cái gì đến với bác rồi sẽ đến với bác, nếu đã là "ý trời" thì bác đi làm hay ở nhà đều bị trời kêu, hehehe

Trích dẫn Gửi bởi zukov

ý định nghiêm túc thứ 2 bác nên có là mời Ngọc Bẹt đi uống bia (vì đấy là việc bác chưa từng tự nguyện làm trước ngày tận thế), nhỡ đâu không còn cơ hội thì lại tiếc. Em vẫn còn voucher Bia Goldmalt 2L đây.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    ý định nghiêm túc thứ 2 bác nên có là mời Ngọc Bẹt đi uống bia (vì đấy là việc bác chưa từng tự nguyện làm trước ngày tận thế), nhỡ đâu không còn cơ hội thì lại tiếc. Em vẫn còn voucher Bia Goldmalt 2L đây.
    Vâng, em sẽ thực hiện. Ý định nghiêm túc thứ 3 là chuyển Bill cho bác vì bác từng mời em ăn trưa 1 lần nhưng em kẹt và bác đồng ý sẽ chuyển thời điểm khác. Và 21/12 sẽ là thời điểm ấy

Trích dẫn Gửi bởi zukov
    Vâng, em sẽ thực hiện. Ý định nghiêm túc thứ 3 là chuyển Bill cho bác vì bác từng mời em ăn trưa 1 lần nhưng em kẹt và bác đồng ý sẽ chuyển thời điểm khác. Và 21/12 sẽ là thời điểm ấy
    Để em mời thì bác sẽ mất đi 1 tải nghiệm đặc biệt nhất trong đời đấy.

Mai 21/12 rồi đấy, bác Bẹt mời em đi ăn đi nhể????

Tiết lộ mới về 'Ngày tận thế' 21/12/2012

Trái Đất sẽ không bị diệt vong vào ngày 21/12/2012 như dự đoán trước đây. Phiên bản lịch mới phát hiện cũng nói lên rằng chúng ta có thể an tâm sống tiếp khoảng một tỉ năm hoặc hơn thế nữa.

Những bản lịch khắc mới phát hiện có niên đại nhiều hơn từ 600 - 1.200 năm so với những phiên bản trước đây, mặc dù cả 2 đều là lịch của người Maya.

Những nghiên cứu bước đầu về bộ lịch mới đã được công bố trong Tạp chí Khoa học được xuất bản bởi các chuyên gia đến từ Đại học Boston. Họ nói, bản khắc lịch này mô tả chính xác hoạt động của Mặt trời và Mặt trăng cũng như chuyển động của các ngôi sao sáng trên bầu trời.

Việc xác định các chuyển động được người Maya nghiên cứu và làm thành lịch để chọn ngày thực hiện nghi lễ cổ đại khi có được sự tương đồng giữa Trái đất và các thiên thể trên bầu trời.

Phiên bản lịch 365 ngày của người Maya đã được tô màu ảo để nhìn rõ hơn.

Những bản lịch mới nhất được tìm thấy tại di chỉ khảo cổ của người Maya tại thành phố Xultun, phía Đông Bắc Guatemala.

Nghiên cứu bản khắc cho chúng ta thấy chu kì 6.000 năm của người Maya không kết thúc bằng ngày tận thế mà đó là điểm bắt đầu một quá trình mới.

Điều này chứng tỏ rằng ngày 21/12 sắp tới là một điểm mốc để bước vào một chu kì mới chứ không phải ngày diệt vong của Trái đất như các suy luận trước đây.

Trên bức điêu khắc là những khung chia đều, ở đó mỗi khung mô tả lại quá trình di chuyển của Mặt trăng trong 13 năm. Tất cả bản khắc đã biểu diễn lại sự di chuyển của Mặt trăng từ năm 935 đến năm 6.700 sau Công nguyên.

Ngoài ra nó cũng được trang trí bởi hình ảnh các vị vua của người Maya, họ như những vị thần canh gác cho bản lịch cổ đại. "Điểm đặc biệt của người Maya là họ gắn liền thiên văn học với tôn giáo của chính mình." Chuyên gia nghiên cứu về người Maya, ông Anthony Aveni đến từ Đại học Hamilton, New York cho biết.
    (VTC News)
    http://vtc.vn/311-332847/quoc-te/tie...e-21122012.htm

Trích dẫn Gửi bởi zukov

Trái Đất sẽ không bị diệt vong vào ngày 21/12/2012 như dự đoán trước đây. Phiên bản lịch mới phát hiện cũng nói lên rằng chúng ta có thể an tâm sống tiếp khoảng một tỉ năm hoặc hơn thế nữa.
    Thế tức là em hok cần mời bác đi ăn nữa à?

ngày mai đây.........
    <a rel="nofollow" href="http://nt5.upanh.com/b4.s32.d2/b637f08a6efe5df49296505380499d0f_51897005.saigon.j pg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'nt5.upanh.com', '/b4.s32.d2/b637f08a6efe5df49296505380499d0f_51897005.saigon.j pg']);return hs.expand(this)"></a>