Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80

Góc Ôtô , xe máy của Viettennis

Chào các bác,

Em thấy nhiều bác cũng có chung niềm đam mê ôtô, xe máy nhưng chưa có góc nào để trao đổi nên em làm tạm cái topic này để anh em vào đàm luận cho vui

Các bác có thể bàn tất cả các vấn đề trong topic này, khuyến khích post hình khoe hàng đồ nghề của mình và trao đổi giúp đỡ nhau các kiến thức về ô tô, xe máy !

Em xin mở đầu phát : em đang mê con xe Suzuki EN-150A quá mà không biết nó chạy có ngon không ? Có phù hợp với thể hình của em không nữa ( em cao 1m65 nặng 50 kí )

Các bác giúp em với nhé !

Hình xe Suzuki EN-150A đây ạ :

Chạy con này ngon hơn nè http://im.rediff.com/getahead/2011/n...-dazzler-1.jpg

Topic chìm ngỉm , buồn 5ph

Muốn vế xe cộ mời qua Os đi em , rất phong phú .

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Topic chìm ngỉm , buồn 5ph
    Có con r6 của yamaham anh chăng biết năm nào hình như 2011 nó đòi anh 5000 ( 600 phân khối ) nguyên thủy mầu đỏ bây giờ em nó mầu xanh metan

Cao Trung có tham gia Giải các chi hội OS lần 3 tại Bình Dương ngày 21/10 ko???

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Chào các bác,

Em thấy nhiều bác cũng có chung niềm đam mê ôtô, xe máy nhưng chưa có góc nào để trao đổi nên em làm tạm cái topic này để anh em vào đàm luận cho vui

Các bác có thể bàn tất cả các vấn đề trong topic này, khuyến khích post hình khoe hàng đồ nghề của mình và trao đổi giúp đỡ nhau các kiến thức về ô tô, xe máy !

Em xin mở đầu phát : em đang mê con xe Suzuki EN-150A quá mà không biết nó chạy có ngon không ? Có phù hợp với thể hình của em không nữa ( em cao 1m65 nặng 50 kí )

Các bác giúp em với nhé !

Hình xe Suzuki EN-150A đây ạ :

Hoàn toàn phù hơp với vóc dáng của bạn, chiếc xe này tính toán hết tất cả thì tầm 50tr, nếu mua về để thếm đẹp thì Trung thay vỏ xe sau lớn hơn 1 tí là ok, xe chạy mạnh tăng tốc tốt nhưng tốc độ tối đa không cao lắm chỉ 120km/h thì xe đuối ko lên được nữa.

Những dòng khác cho bạn lựa chọn ngoài Suzuki còn Honda, Kawasaki, Yamaha hoặc Benelli 150cc của Ý nhưng sx ở TQ rất ok kiểu dáng và handle

Benelli 150cc giá bán 49 triệu cho một chiếc xe côn nam tính

27/06/2012 | 14:06

Benelli 150cc hiện đang là chiếc xe tay côn hút khách nhất trên thị trường bởi nó được thiết kế rất phù hợp với thị hiếu của giới trẻ, tại Việt Nam chiếc xe được phân phối với mức giá từ 49 triệu, đang là sự lựa chọn của khách hàng là nam trẻ trung, năng động.

Với phong cách thiết kế nakedbike, chiếc xe toát lên vẻ mạnh mẽ cứng cáp không thua gì so với những chiếc Ducati trứ danh, động cơ 150cc cũng là một trong những ưu điểm của Benelli 150cc khi nhằm tới giới trẻ Việt Nam, một chiếc xe rất phong cách nhưng không quá hầm hố, phô trương. Chiếc xe được lựa chọn cũng bởi nó có thể được sử dụng để đi làm hàng ngày và đi chơi, tham gia những câu lạc bộ mô tô thể thao.

Kiểu dáng tổng thể rất bắt mắt

WORX 125

Kích thước (Dài x Rộng x Cao) 2090 x 800 x 1080 mm

CODE 150

Phía trước đèn pha đơn giản nhưng cũng rất nam tính

CODE 150

Cụm đồng hồ phong cách như trên những chiếc xe mô tô đua

CODE 150

Bình xăng lớn

WORX 125

Phần đuôi với cụm đèn cũng khá đơn giản, thanh thoát

CODE 150

4 thì, 1 xylanh, làm mát bằng không khí

CODE 150

CODE 150

CODE 150

WORX 125

WORX 125

Một mẫu đồng hồ khác theo tùy chọn khách hàng

Xepro

http://www.xepro.vn/home/xe-may/bene...tinh_2412.html

Yamaha V-Ixion mới sẽ ra mắt trong 2012

Mẫu nakedbike với động cơ 4 thì do Yamaha Indonesia sản xuất sẽ có diện mạo mới và dự kiến ra mắt trước khi bước sang năm 2013.

Phó Chủ tịch Yamaha Indonesia, Dyonisius Beti cho biết: "Chúng tôi chưa có kế hoạch cụ thể về thời điểm xuất hiện của V-Ixion mới. Có thể là tại triển lãm môtô Jakarta 2012". Jakarta Motorcycle Show (JMCS) sẽ diễn ra từ ngày 31/10 đến 4/11 tại thủ đô của Indonesia.

Yamaha V-Ixion

Yamaha V-Ixion được thiết kế lại và khác biệt lớn nhất ở khu vực bình xăng. Ảnh: Dapurpacu.

Tuy nhiên, một số hình ảnh của chiếc nakedbike đã bị rò rỉ và xuất hiện trên mạng. Thiết kế đèn pha của mẫu xe mới mang vẻ hầm hố. Bình xăng có những đường cong táo bạo, gợi cảm. Lốp sau có kích thước lớn hơn lốp trước.

Yamaha V-Ixion hiện hành sản xuất từ 2007 và sử dụng động cơ SOHC 4 van 4 thì dung tích 150 phân khối. Công suất 15 mã lực tại vòng tua máy 8.500 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 13,1 Nm tại vòng tua 7.500 vòng/phút. Tốc độ tối đa 149 km/h.

Yamaha V-Ixion hiện hành. Ảnh: E-Ruption.

Xe sử dụng hệ thống phun xăng điện tử với hộp số 5 cấp. Hệ thống treo trước loại Telescopic và treo sau điều chỉnh dạng đơn. Tỷ số nén 10,4:1. Phanh đĩa trước đường kính 245 mm, phanh đĩa sau 130 mm.

Xe có trọng lượng 114 kg. Bình xăng dung tích 12 lít.
    http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2...at-trong-2012/

Còn nếu ráng đợi thì Trung chơi con này nè, đẹp rẽ và bền bỉ