Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Hàng Tết "độc" của nhà vườn Miền Tây

Mỗi năm, khi tết Nguyên đán đến, nhà vườn ở miền Tây lại cố tìm ra một chút gì đó mới hơn cho sản phẩm của mình sao cho độc đáo hơn so với tết năm ngoái, đồng thời, họ cũng muốn nâng thêm giá trị của sản phẩm do mình làm ra.
    Bưởi nổi chữ tài lộc

Dưa hấu vuông

Dưa hấu hình thỏi vàng

hay quá. mỗi năm thêm mỗi sáng tạo nhẻ

Không phủ nhận người trong Nam sáng tạo thật

Ngoài Bắc chưa thấy có những tác phẩm tuyệt vời như thế này . Nếu có thì Tết này đắt hàng lắm ạ . Em thích tạo hình của dưa hấu vàng, để trên ban thờ thì đẹp lắm

Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng đều có mà bác, nhưng giá cả có lẽ khác ở trong Nam.

Chào em Chân Dài hình như cuối năm nay em có tin gì vui thì phải nhỉ?

Mấy quả bưởi có chữ đó vị có ngon hơn loại bình thường không? gọt vỏ ở chỗ có chữ thì nhìn thấy gì?

Em gốc dân Miền tây chính hiệu riêng cá nhân không khoái mấy tạo hình thế , cái gì tự nhiên cũng đẹp tinh khiết hơn và ý nghĩa hơn . Nhìn quả bưởi to đẹp vẫn thích hơn quả hồ lô , dưa hấu cũng thế ngoài ra ý nghĩa của các loại trái cây khi được đặt lên cúng ông bà trời đất nếu biến dạng thì nó không còn ý nghĩa ban đầu .

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Chào em Chân Dài hình như cuối năm nay em có tin gì vui thì phải nhỉ?

Mấy quả bưởi có chữ đó vị có ngon hơn loại bình thường không? gọt vỏ ở chỗ có chữ thì nhìn thấy gì?
    Bưởi này không có ăn được anh ơi. nó đẹp nên chỉ để dành ngắm thôi. nếu gọt vỏ ở chổ có chữ sẽ thấy vỏ..vỏ..và vỏ. bảo đảm chỗ đó không có ruột. hihihi

Em vui suốt năm, chứ không riêng cuối năm nay đâu. hihihi

Trích dẫn Gửi bởi Chân Dài
    Bưởi này không có ăn được anh ơi. nó đẹp nên chỉ để dành ngắm thôi. nếu gọt vỏ ở chổ có chữ sẽ thấy vỏ..vỏ..và vỏ. bảo đảm chỗ đó không có ruột. hihihi Em vui suốt năm, chứ không riêng cuối năm nay đâu. hihihi
    không cho ăn... chỉ cho ngắm thôi à... thế có được sờ vào hiện vật không nhẩy các bác??????

Trích dẫn Gửi bởi Chân Dài
    Bưởi này không có ăn được anh ơi. nó đẹp nên chỉ để dành ngắm thôi. nếu gọt vỏ ở chổ có chữ sẽ thấy vỏ..vỏ..và vỏ. bảo đảm chỗ đó không có ruột. hihihi Em vui suốt năm, chứ không riêng cuối năm nay đâu. hihihi
    không cho ăn... chỉ cho ngắm thôi à... thế có được sờ vào hiện vật không nhẩy các bác??????