Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: Họa sỹ Autumn...

Họa sỹ Autumn...

Autumn là nick của họa sỹ Lê Thu Dung trên diễn đàn Viettennis.net.

Ngay từ những ngày nhỏ, ngồi trên ghế nhà trường, Lê Thu Dung đã bộc lộ năng khiếu hội họa, luôn là người phụ trách trang trí báo tường, tham gia các cuộc thi vẽ và luôn giật giải nhất về cho lớp, cho trường - (Em khoe tý vì mợ ấy là ...em họ em, học cùng em từ lớp 1-đến lớp 10)

Autumn tốt nghiệp Đại học Mỹ thuật công nghiệp năm Một nghìn chín trăm ...năm ấy, khoa Đồ họa và thiết kế thời trang. Sau khi ra trường được phân công về công tác tại Hãng phim hoạt hình Việt nam và có gần 20 năm với vai trò họa sĩ vẽ Phim hoạt hình cho thiếu nhi. Hiện nay đang làm việc tại Tập đoàn khách sạn 5 sao Quốc tế Nhật bản (Hotel Nikko Hà Nội), là họa sĩ thiết kế chính của phòng QC và đối ngoại.

Autumn đã có rất nhiều triển lãm ở trong nước và nước ngoài - em không nhớ hết, chỉ nhớ triển lãm gần đây nhất
    http://laodong.com.vn/Van-hoa/Cuoc-g...dong/44523.bld

Ngoài rất nhiều các tác phẩm hội họa, mợ Autum còn thiết kế logo, banner ...và các ấn phẩm khác cho các Giải talit của diễn đàn.

Vừa qua, Đài truyền hình Trung ương có một phóng sự " Mỗi ngày một nhân vật " nói về họa sĩ vẽ tranh hiện thực Lê Thu Dung, em xem được trên mạng, post lên đây mời cả nhà cùng xem và chia vui cùng

Xin chúc mừng mợ Autumn!

Cám ơn bác Like.ten. Chị em Lavender rất tự hào có bác Chủ tịt là một nghệ sĩ thực thụ . Hôm TV phát chuơng trình về bác Autumn, em không xem được vì cáp nhà em không có kênh Fansipan, đang tiếc hùi hụi, may mà bác post clip để em xem lại.

Chúc mừng bác Autumn lần nữa nhá

quá tuyệt vời, Thành viên của hội Binh Thai quề đấy các bác ạ ( Đúng là thấy người sang......)

Nhưng mà thực tế mà hihihi

Chúc mừng bác Autumn

Tự hào quá. Em cũng quen bác này đấy ạ

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Tự hào quá. Em cũng quen bác này đấy ạ
    nhất bác ròi còn gì.....

em thì không quen.... nhưng em có biết.....

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    nhất bác ròi còn gì.....

em thì không quen.... nhưng em có biết.....
    Bây giờ thì em cũng biết giống bác

Cảm ơn bác Like-Ten đã bật mí thông tin về bác Autumn, có nhiều điều bác ấy chả bao giờ kể, nay em mới biết. Họa sĩ, nghệ sĩ mà lại say mê cả thế thao, đúng là văn - võ song toàn.

Chúc mừng bác Autumn ! Em rất thích những bức tranh tĩnh vật của bác. Chúng có cái gì đó rất gần gũi, không mầu mè và rất thanh thản. Em cũng mong trong cuộc sống của bác cũng toàn những điều tương tự.

Trích dẫn Gửi bởi Jeu*
    Cảm ơn bác Like-Ten đã bật mí thông tin về bác Autumn, có nhiều điều bác ấy chả bao giờ kể, nay em mới biết. Họa sĩ, nghệ sĩ mà lại say mê cả thế thao, đúng là văn - võ song toàn.

Chúc mừng bác Autumn ! Em rất thích những bức tranh tĩnh vật của bác. Chúng có cái gì đó rất gần gũi, không mầu mè và rất thanh thản. Em cũng mong trong cuộc sống của bác cũng toàn những điều tương tự.
    Em cứ tưởng bác Like. ten chỉ toàn dùng súng to để bắn mọi người thôi chứ , ai dè bác ý bắn em bằng cái clip này. hu...hu. Trông xấu quá, may mà chưa bị ai chém

Chúc mừng bác Autumn! các con gái của em rất thích vẽ, còn vẽ và dán đầy tường Bác à

Bác thật tuyệt vời, chúc Bác mạnh khỏe, nghệ thuật và tennis song hành

Ơ,,, hình như e cũng biết bác Au tùm này mà. Bác í cũng có họ hàng với e đó các bác à, đúng k bác au nhể...