Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 129

Trích dẫn Gửi bởi HEAD_POWER
    Mợ ơi, mợ tiếc 1 e tiếc 10! May mà hát tăng mợ nên mới có vụ "Người về đây với anh, về bên anh...." chứ lâu lắm rồi chỉ hát ru con trai ngủ thôi

Nói tới nhạc Trịnh thì e lại thích hát hơn thích nghe, vì mỗi người có cảm nhận riêng và có cách truyền tải cảm xúc riêng!
    vậy thì sao viettennis mình không tổ chức cuộc thi hát nhạc Trịnh đi bác HEAD ?

Em nghĩ mình sắp "đi xa" nên dặn 2 thằng bạn thân: 1 thằng đàn rất hay, 1 thằng hát giỏi - "tao chỉ ước trong đám tang 2 thằng mày hát cho tau nghe lần cuối bài: Hát cho người vừa nằm xuống..."

...Mấy tháng nay đắm chìm trong tennis riết ko có CN nào dành cho bạn bè

Có dịp mời anh em tới quán thằng bạn rồi nghe đích thân chủ quán hát tặng cho em bài này nhé !

TÌNH NHỚ

Nghe nhạc đi cho đời thanh thản các bác !
    Một cõi đi về

Cám ơn bác Hiếu khơi mở tiểu sử TCS !

Qua đấy mới biết bác Trịnh sinh ra ở Ban Mê Thuột ( có cái nắng - có cái gió - mà hông có cái ...đó )

Híc ! Híc ! Nói vui , tui ở BMT đã 17 năm nhưng ở SG cũng 19 năm roài ! Nếu gặp bác Trịnh Ngoài đời cũng khoát tay xin nhận đồng hương , tiếc rằng ...quá muôn .

Nhạc trịnh tui thích nhất nhạc vàng , mộc mạc , chân chất , chỉ cần lời hát của Khánh Ly và tiếng đàn thùng bập bùng .Nhưng lời nhạc mang âm hưởng chính trị , anh em không nên post !

Cứ mỗi sáng làm ly cafe đen và nghe nhạc Trịnh ...ôi , xin gió đừng thổi ,xin mây đừng bay , xin thời gian hãy ở lại ...để tui dắm chìm trong cơn mê này !

Em có plan cho lần tới vào SGN là thuê nguyên lầu 1 bar Dã Quỳ (Nam Kỳ, đối diện chùa Vĩnh Nghiêm) để hát với mấy đ/c bạn cho khỏi phải xếp hàng. Bác nhạc công trên lầu thuộc loại thứ dữ của Sài thành đó, không bài gì không biết, mà đệm hay lắm (đ/c dưới nhà trẻ hơn, đệm không ra chất). Hay là mấy anh em mình làm 1 đêm toàn nhạc Trịnh đi các bác?