Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 129
    Đây bác Autumn ơi !

Nếu không thì chị AU gọi điện cho em đi, em hát cho nghe nhé. kakakka

Giải Viettennis hoành tráng đã khép lại trong niềm vui hân hoan , tiếng cười sảng khoái và niềm tin cháy bỏng về tương lai tươi sáng. Sao Cuội lại " tâm trạng" thế nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Cuội
    "Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ"

ôi, sao mà hôm nay đã tâm trạng rồi, lại nghe bài hát này.

lại một người nữa rời bỏ ta đi,

để lại trong ta một khoảng trống vô hồn.

Dù biết rằng " Người đến rồi đi, ta cũng xin tạ ơn người",

nhưng "cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"?

tại sao chúng ta lại tự tách mình ra khỏi dòng chảy ấy,

để lại " đôi bờ" bao thương tiếc khôn nguôi"
    Tặng Cuội nè :

Thanks các bác lập thớt này. Em cũng là fan hâm mộ của Trịnh Công Sơn và Khánh Ly đây ạ

Trích dẫn Gửi bởi Cuội
    Nếu không thì chị AU gọi điện cho em đi, em hát cho nghe nhé. kakakka
    He, he. Chú Cuội ngày trước chỉ biêt chăn trâu mà chú Cuội thời nay đa tài thế nhỉ: nhảy đẹp, hát hay, tổng đạo diến chương trinh thì chuyên nghiệp...., còn gì nữa không Cuội ơi

Cám ơn các bác đã ủng hộ thớt này !

Em cứ tưởng em "tự sướng" một mình không ngờ có nhiều bác cùng sướng nhạc trịnh như vậy !?

Ở SG cứ tới ngày 01/04 sẽ có một ngày tưởng niệm ngày mất của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn . MÀ Nhạc sĩ này có lời dặn là ngày tưởng niệm chỉ là ngày hát cho nhau nghe phi lợi nhuận . Chính vì lời chăn chối này đã làm khổ mình biết bao nhiêu . Cứ tới sáng ngày 01/04 tui xếp hàng từ 6h sáng ở Khu du lịch Bình Quới nhằm tìm một vé Free nhạc Trịnh( chỉ phát không và không bán ) . Nhưng khi tới nơi xếp hàng thì hàng người đã cả cây số chờ cà 2h đồng hồ khi sắp tới nơi phát vé khoảng 10m thì nghe thông báo là hết vé . Đau như cắt d...Nhìn lại phía sau hàng xếp cũng dài cả 300m .( người được nhận vé là người xếp hàng từ 4h sáng nhưng tới 7h mới phát vé )

Nói như vậy chứng tỏ sức hút của dòng nhạc Trịnh kinh khủng như thế nào .

Năm ngoái một số người hâm mộ có phat hiện một số ca khúc chưa từng công khai ra cộng đồng ,nhưng do cận kề ngày tưởng niệm 01/04 nên không thể hát ngay . nên nămm nay chắc chắn sẽ công bố .Vì vậy người hâm mộ sẽ có cơ hội thưởng thức bài hát mới khi mà nhạc sĩ đã mất .

Xin gửi tặng anh chị em bài hát : Tôi ơi Đừng tuyệt vọng

Trích dẫn Gửi bởi autumn
    Em cũng thích nhạc Trịnh, nhưng một số bài thôi . Trong số đó thích nhất bài " Nắng thủy tinh". Bác nào có bản cũ Khánh ly hát thì post giùm ạ, em cám ơn nhìu.

Hic, nói đến đây lại tiếc, biết thế hôm ở SG , order cả bài này nhờ bác HEAD_ POWER hát cho nghe thì đã lém
    Mợ ơi, mợ tiếc 1 e tiếc 10! May mà hát tăng mợ nên mới có vụ "Người về đây với anh, về bên anh...." chứ lâu lắm rồi chỉ hát ru con trai ngủ thôi

Nói tới nhạc Trịnh thì e lại thích hát hơn thích nghe, vì mỗi người có cảm nhận riêng và có cách truyền tải cảm xúc riêng!

Chào ngày mới .
    Khánh Ly - Ru em từng ngón xuân nồng

Tặng all bài hát "Để Gió Cuốn Đi"