Trang 1 của 13 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 129

Mỗi ngày một bài hát - Nhạc Trữ Tình Việt

Tui lập thớt này nhằm chia sẽ nhưng ca khúc nhạc trữ tình vượt thời gian của các nhạc sĩ Lừng lẫy một thời như Trịnh Công Sơn , Vũ thành An , Ngô Thụy Miên ....Và Các ca sĩ nổi tiếng như : Khánh Ly , Tuấn Ngọc , Ngọc Lan,Lệ Thu , thanh Tuyền...

Chương I:

Sắp đến ngày tưởng niệm nhạc sĩ trịnh Công Sơn ( Ngày 01-04) anh em chia sẽ các bài hát TCS , và đặc biệt tôi chỉ thích nghe Khánh Ly hát nhạc Trịnh mà thôi .

HẠ TRẮNG

Trích dẫn Gửi bởi Tuấn RuLo
    Tui lập thớt này nhằm chia sẽ nhưng ca khúc nhạc trữ tình vượt thời gian của các nhạc sĩ Lừng lẫy một thời như Trịnh Công Sơn , Vũ thành An , Ngô Thụy Miên ....Và Các ca sĩ nổi tiến...
    Cảm ơn bác Tuấn. Đây cũng là đam mê lớn của em. Xin cảm ơn bác đã lập thớt này. em sẽ góp 1 tay cùng bác.

Vì số lượng nhũng bài này rất nhiều nên em góp ý là bài post đầu tiên của thớt nên dùng làm Mục lục bài hát. Các bài hát được săp xếp theo thứ tự abc và link tên bài hát đến bài post tương ứng (mỗi bài hát 1 bài post). Chỉ cần click vào tên bài hát muốn nghe là nhảy tới clip tương ứng.

Hay quá . Tiếp tục đi bác .

Có em chung niềm đam mê với các bác đây ạ .

Công nhận nghe Khánh Ly rả rích da diết, một giọng ca hoài cổ, mãi mãi ko thể tìm thấy một giọng thứ hai như vậy

Trích dẫn Gửi bởi thai_rovebung
    Công nhận nghe Khánh Ly rả rích da diết, một giọng ca hoài cổ, mãi mãi ko thể tìm thấy một giọng thứ hai như vậy
    Các clip gần đây có Khánh Ly thì 1 là hát nhép 2 là hat live thì giọng đã rất yếu rồi ạ. Thật là đáng tiếc, nhưng tuổi tác không chừa 1 ai.

Em cũng thích nhạc Trịnh, nhưng một số bài thôi . Trong số đó thích nhất bài " Nắng thủy tinh". Bác nào có bản cũ Khánh ly hát thì post giùm ạ, em cám ơn nhìu.

Hic, nói đến đây lại tiếc, biết thế hôm ở SG , order cả bài này nhờ bác HEAD_ POWER hát cho nghe thì đã lém

"Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ"

ôi, sao mà hôm nay đã tâm trạng rồi, lại nghe bài hát này.

lại một người nữa rời bỏ ta đi,

để lại trong ta một khoảng trống vô hồn.

Dù biết rằng " Người đến rồi đi, ta cũng xin tạ ơn người",

nhưng "cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"?

tại sao chúng ta lại tự tách mình ra khỏi dòng chảy ấy,

để lại " đôi bờ" bao thương tiếc khôn nguôi"