Trang 17 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 7151617
Kết quả 161 đến 167 của 167
    Trích dẫn Gửi bởi BinhVT
    Sư phụ xin nhận của đệ tử 3 lạy !!!!! Con bay đây!!!!!!!!!!
    Trích dẫn Gửi bởi lisso
    Cuối tuần ngồi viết cho bác Bigtoeeee vài dòng.

Có thể nói theo tuổi tác ngoài xã hội bác lớn hơn em đấy.. Còn về trong tennis này thì chẳng ai hơn ai đâu bác àh, như Fed cũng bất ngờ thua từ v1 giải Thượng Hải vừa rồi, thắng thua là bình thường, trong tennis phong trào cũng vậy, có người điểm ~ 700 , lúc phong độ tốt nhất thì vẫn có thể thắng được một người > 850 , em đã từng xem, với 1 người đánh banh hay thì kĩ thuật họ phải tốt rồi, nhưng còn về chiến thuật, họ dùng cái đầu để xử lý từng trái banh trong 1 trận đau nữa, với cách suy nghĩ của bác thì ấu trĩ lắm, cứ chẳng lẻ vô trận đấu là bác dùng cây có 1 0 2 của bác mà cứ nhè thằng lưới đánh sao, chẳng lẻ đối thủ serve cho bác return serve dễ dàng àh, bác có cơ hội để bắn lưới không? Hay bắn hoài tạo cơ hội cho đối thủ bắt bài bác, mà trình bác thấp, bác return chéo trả lại banh cho đối thủ serve, với cây vợt bác, em biết bác chỉ cưa phông được vài trái là cùng, còn ôm lưới với cây vợt độ (đã gọi độ thì chắc trên > 320gr untrungs ) + trình 600-650 , kỉ thuật chắc chắn vẫn còn yếu kém + sự nặng nề của vợt ---> bác sẽ bộc lộ sự lụp chụp vụng về trên lưới, chưa kể tuổi tác của bác.

Bác cứ nói hết người này người nọ ra cưa phông baseline với bác, nói thẳng ra là làm nóng hoặc dợt cú quả trước khi vào trận đi, ai mà đánh ko được, tâm lý quá thoải mái, đánh ầm ầm cũng là bình thường.

Bác nói bác đi đánh với các bạn > 4.0 trở lên, banh của 4.0 trở lên em hiểu rất rõ, với cây vợt độ của bác thì chỉ hốt máng, vớt lên (bợ banh) khi đối thủ > 4.0 đánh thẳng bác, chứ mà baseline thì em nghĩ bác chỉ vài trái căng bóng mà thôi, bác kể bác đã va chạm nhiều tay, kể cả bán chuyên,nhiều lúc chuyên nghiệp cũng có, ok.. Ko sao, vì đó là chuyện bình thường, họ đánh với bác cũng chỉ là muốn giao lưu, tạo cho bác có cơ hội để học hỏi, cọ xát thêm nhiều đường banh, chứ không phải họ thua bác, nói thẳnh ra là cố tình đánh 70-80% vui vẻ, nhường bộ với bác, với trình bác thì sao đánh lại những cao thủ đó, em nói đúng không? Cho nên bác đừng khoe khoang vậy, ai nhìn vào cũng hiểu, vì họ không muốn vào cmt góp ý bác thôi, còn em thì lanh chanh ngứa mồm lắm nên vào chém gió với bác cho vui. Em nói ra như trên đây là em cũng đã may mắn tiếp xúc nhiều loại banh của trình cao, từ 800 đến 1250 em đã va chạm hết rồi đấy, không phải là 1 -2 lần đâu nhé, mà hầu như ngày nào buổi trưa em ra sân đều đánh tập dợt chung với họ, họ giúp đỡ em tập luyện, em cũng ko có hội nhóm nào cả, em cũng lang thang đây đó như vô gia cư không nhà. Cho nên với bác em không cần khiêm tốn làm gì, trình bác dưới 700 thì em không ngán đâu bác ah, chưa chắc bác đỡ return được giao banh của em đấy, em ko tự cao tự đại đâu, vì biết cách của bác đánh banh như thé nào rồi, cái điểm cũng chỉ qua là một điểm ảo thôi, đối với em không quan trọng, chẳng có ai được gọi là giỏi cả, ngay cả những vdv trong Top thế giới, họ vẫn luôn không ngừng tập luyện, suy nghĩ những bài trong thi đấu, luôn đổi mới mình. Còn với bác thì không là gì cả, cũng chỉ là 1 hạt cát trong sa mạc, mình chơi tennis cùng nhau chia sẽ, cùng nhau trao dồi kỉ thuật, để cùng nhau tiến bộ, chứ không phải như bác đem ra so sánh trình này trình kia, hạ thấp người khác khi nói về trí thức , hay học thức, đem bằng cấp ra so sánh...

Đúng thật một điều khi bác thấy điểm em 600, bác có vẻ liên tưởng hơi nhiều, và chê bai rằng trình em bèo, ok.. Đúng là bèo thật, nhưng với bác chắc cũng không hơn kém gì em, không phải vì bác chê bai trình độ mà em CAY CÚ- THÙ DAI với bác, em thì biết thân phận lắm, anh em em buổi trưa ra sân nắng "BÔI KEM CHỐNG NẮNG", NHƯNG ĐỐI VỚI EM nó có ý nghĩa LÀ BÔI KEM CHỐNG NHỤC", nếu trên diẽn đàn này thì chắc em yếu lắm, yếu dã man luôn đó, em chẳng bao giờ, ít khi đăng kí tham gia Giải phong trào, mà có tham gia cũng chưa có duyên có Cup, bởi vậy cái điểm 600 rất đẹp với ai, chẳng cần vỗ ngực xưng tên làm gì, trong Củu hiệp em thường có trong sân từ 12h-15h vào thứ 3-5-7, bác có thời gian mời bác vào giao lưu chơi nhe, hoặc 2-4-6 12h-14h cũng được. Có đủ các tay vợt trình độ để bác thử cây vợt 1 0 2 của bác từ 800-1250 luôn nhé. Ah, mà quên, không có chặt chém, cắt xẻo đâu, bác cứ yên tâm thoải mái bắn phá.

Đó là vài điều nói vui với bác, còn bây giờ là chuyện theo title của thớt này, em cũng là một tín đồ mê vợt, và độ vợt, trong tất cả các loại thương hiệu vợt em cũng chơi qua hết rồi, từ 260gr , 280gr, 285gr, 290,295,300,305,310,320,325 (em đang nói không dây) , cả prostock, angell frame, NHƯNG KHÔNG BIẾT SAO EM ĐÁNH ĐẾN NGÀY HÔM NAY CHƯA TỪNG BỊ ELBOW GÌ CẢ, SAO LẠ KÌ QUÁ ????!!!!!! ( hiện tại đang đánh cây 310gr, đang đợi cây prostock trên đường về)

nên với Topic như bác em rất quan tâm, không chỉ riêng em, mà cũng có rất nhiều người cùng đam mê, nhưng khi vào đọc, vào tìm hiểu, em thấy cũng chỉ phần nào, không thấy ích lợi nào để rõ ràng , và có dẫn chứng hay đã được xác minh rõ, chỉ toàn thấy cảm nhận trên trời rơi xuống của bác, hay có thể cao siêu quá mà em hay 1 số người không nuốt trôi được, giống như người trái đất đang nói chuyện với người cõi trên, em chỉ biết được đối với những trình cao khi độ 1 cây vợt trọng lượng nặng thì đánh đúng là uy lực, mà nó cũng giúp đỡ được những cú nặng của đối phương đánh qua, hoặc cú giao banh nặng. Còn elbow thì chẳng liên quan gì vợt nặng hay nhẹ cả, do kỉ thuật thôi, hoặc đánh quá tải làm mình có triệu chứng rêm ngay phía dưới cùng điểm như hiện tượng elbow.

Đó vấn đề đầu tiên, vấn đề kế tiếp, em muốn nói , topic của bác , bác xưng danh Bigtoe độ vợt không bao giờ bị elbow, chắc là một chiêu trò để bác thu hút mọi người, sau đó trong các bài viết là bác giới thiệu bán sản phẩm gì đó của bác, em cũng đã đọc được dòng chữ bác nói sao không thấy ai mua hàng của bác, ok.. Vậy nhờ bác Mod xem là có nhầm khu vực post bài sai qui định không??? Mà em thấy bác giới thiệu, vậy em không thấy những dẫn chứng cụ thể, hoặc đưa ra 1 vài kiễm định đã test thực tế trên bao nhiêu người áp dụng, em chỉ đọc được nào là bác cầm cay 1 0 2 đi đánh dạo với trình này trình nọ, mà đều dẫn chứng dùng vợt đánh bắn họ mà thôi, mà nếu vậy thì topic này mang tính chất chém gió.. Ok.. Em thấy cũng hay, tạo điều kiện cho anh em vào xả stress cùng cũng vui, nhưng cũng lại nhầm khu vực post bài, như anh Lỗ trí thâm nói đúng, nên move vào khu vực vui chung, nơi tạo nụ cười xả strees cho mọi người.

Còn vấn đề tiếp đây, nếu đúng như topic bác như tiêu đề, em mong muốn đọc được những gì liên quan đến dùng vợt, độ vợt có ảnh hưởng đến elbow, lúc đó có nhiều người ủng hộ đúng hơn, trong đó có em, CHỨ DO BÁC VIẾT LẠC ĐỀ, HOẶC MỌI NGƯỜI ĐÃ CÓ ÁC CẢM VỚI BÁC TỪ CÁC DIỄN ĐÀN TENNIS KHÁC, BÁC QUA ĐÂY THÌ NẾU NHƯ HỌ CÓ NÉM ĐÁ BÁC, TRONG ĐÓ CÓ EM, CŨNG TẠI DO BÁC QUOTE VÀ TRANH LUẬN VỚI HỌ, BÁC LUÔN NGHĨ BÁC CAO SIÊU HƠN HỌ, BÁC HỌC THỨC CAO, BÁC ĐEM TRÌNH ĐỘ TIẾN SĨ, THẠC SĨ VÀO ĐÂY SO SÁNH, BÁC XEM GIỐNG NHƯ BÁC Ở TRÊN CAO, BÁC NÓI KHÔNG AI HIỂU, NẾU VẬY BÁC VÀO ĐÂY NÓI LÀM GÌ, BÁC NÊN TÌM ĐẾN CÁC NHÀ KHOA HỌC, CÁC TRÌNH ĐỘ SUY NGHĨ CAO SIÊU NHƯ BÁC MÀ BÀN LUẬN THÌ TỐT NHẤT, cho dù trong diễn dàn cũng có rất nhiều người rất giỏi, trí thức cao, nhưng họ cũng sẽ ko hơi sức tranh luận với bác. Dù có ném đá bác, bác bỏ ngoài tai và tập trung vào đề tài bác thì chẳng sao cả, chứ có cái chuyện em đã đọc bài bác bên diễn đàn khác qua đây cũng chỉ có cái mục đích là hết đánh với trình này , trình nọ.. Ôi.. Anh em diễn đàn họ cũng được cọ xát giống bác rồi bác ơi, dẫn chứng không xa trong các giải đấu phong trao theo các nội dung, các giải Giang hồ, mà bác biết giải giang hồ là như thế nào không??? họ vẫn đi giao lưu các hội nhóm khác nhau, bác tỏ vẻ xem thường người khác, trình độ bác chưa cao mà tầm nhìn bác cũng quá hẹp. Chỉ vài 3 chiêu độ vợt của bác + thêm cầm cây vợt phang ầm ầm vài trái mà đích trái banh đến không có địa chỉ, bác tiếp túc các tay vợt nước ngoài , thực ra cũng giống nhau mà thôi, nên bác nghĩ các tay vợt tại VN không qua bác, thiếu hiểu biết như bác nghĩ, (chỉ 1 buổi tối nay, em ngồi theo dõi trong mục user nào quan tâm, em thấy rất nhiều anh em rất am hiểu về vợt độ,như là các cao thủ về độ vợt mà các diẽn đàn điều biết, nhưng họ chỉ lướt qua mà không muốn cmt gì cả, em ko muốn nói tên ở đây) bác chia sẽ nên dùng loại vợt đó, dây đó thì sẽ ko bao giờ bị elbow, đó là do cảm giác, và bác dùng quen rồi nên thấy vậy, mỗi người đều quen 1 loại vợt khác nhau, chẳng lẽ cứ phải bắt buộc đi mua cay vợt gì đó bác nêu mà về độ, vậy các loại vợt đang bán trên thị trường phá sản quá.

Còn 2 loại mặt hàng như bác đang rao bán cho mọi người:

- lót trong đế giầy: ai xài hợp thì mua xai. Như em , lúc trước mang Nike, 2-3 tháng là tét hết, và mỗi khi đánh về rất đau gót chân, tìm hiểu và thấy quảng cao thấy lót giầy iron man trị được, thế là mua về lót, giá cũng > 20$ , chạy nhảy về không còn bị đau như trước, thế là em giới thiệu cho 1 vài anh em họ cũng đau, nhưng có ngươi mang vào ko sao, nhưng có người vẫn bị đau, sau này giầy asics thịnh ở vn, em cũng mua mang, nhung ko cần dùng miếng lót iron man, chay phà phà ko sao nữa, thế mới nói chẳng phải sản phẫm nào hợp người nào. Miếng lót giày của bác cũng chỉ là 1 trong các thương hiệu thôi, chẳng có gì là hàng hiếm, vì tính năng cũng gần tương tự nhau là hỗ trợ bảo vệ ít gây chấn thương cho nguoi chơi thể thao.

- Thứ 2 là miếng thay lót cán gì đó, các cây vợt thương mại mới sau này của các thương hiệu nổi tiếng họ đã ra công nghệ tốt nhất đến người tiêu dùng rồi, chẳng lẻ đi mua cây vợt đời cổ để tạo cho nó êm, độ lên chống rung àh???!!!!!! Nếu muốn 1 cây vợt ngon, đánh mãi mà không cần lăn tăn, thì mua cây Prostock đi, về độ lại theo ý mình. Còn những cây thương mại độ được gì từ nó ???? Chỉ làm cho nó sai đi theo các nhà thiết kế đã nghiên cứu tạo ra đúng vậy rồi, mà đả mang tiếng thương mại thì lấy đâu ra sự bền, chất lượng tốt suốt đời vì nó luôn đuoc nhà sản xuất update công nghệ.

- về dây, bác ca ngợi dây gì bác nói đánh khi va chạm trình cao ko elbow, dây nào thì mỗi người hợp với nó, bác đánh hợp mà người khác ko hợp, đan dây theo số kg của mỗi người thích hợp rồi . Nói chung với những người ít tìm hiểu hay từng trải qua thì sẽ nghe theo những quảng cáo của bác. Ok, chúc bác bán đắt hàng nhé. Topic này move qua mua bán là vừa.

Một điều cuối, dù có gặp bác , em cũng không quan tâm cây vợt của bác đâu, và hàng hoá của bác, đối với vợt thì bác quen, nhưng với em không quen và không cảm giác thì cũng bỏ xó, hàng bác bán thì em không có nhu cầu.

Đôi lời em viết giao lưu bàn phím với bác, còn giao lưu vợt thì đợi ngọn gió nào đó mang bác vào Cưu hiệp nhé. Em cũng không vào đây viết gì nữa, vì gió độc bay vù vù làm em lại nóng cái bàn toạ .

Thân chào bác!!!
    Rất lâu mới có một chú viết dài và viết nhiều ý kiến hay như chú Lisso. Anh Bigtoe khoái sự thẳng tính của chú Lisso.

Đi phượt du lịch bụi thì phải lê lết trà trộn vào với dân bản xứ thì mới hưởng thụ được hết nhân sinh. Còn vào forum tennis phủi, thì phải trà trộn vào cãi nhau kỹ thuật tennis với trình 600 thấp nhất đáy xã hội tennis thì mới biết anh em sinh hoạt khó khăn ra sao.

Nói thật anh Bigtoe đánh tennis với trình 800 ~ 900 rất chán vì ai cũng có cú sát thủ winner, búa qua búa lại vài trái thế nào cũng có chú chịu không nổi phải rớt vợt. Còn đánh tennis với trình 600 ~ 700 thì anh Bigtoe hưởng thụ nhân sinh từ từ, cù cưa qua lại lâu, rất sướng. Đây là lý do vì sao anh Bigtoe rủ chú Lisso trình 600 đánh độ. Trình 800 ~ 900 rủ phát là nhận lời liền, còn trình 600 rủ đánh độ cũng phải cù cưa chán chê như lúc đánh tennis.

Thật ra chấm trình cũng đơn giản thôi. Các chú có thể tham khảo cách chấm trình sau đây để tự chấm điểm trình cho mình.

1. Trình vntrp 2.5 = 500 chưa biết phang

2. Trình vntrp 3.0 = 600 biết phang nhưng phang chưa mạnh

3. Trình vntrp 3.5 = 700 phang mạnh nhưng phang chưa đều

4. Trình vntrp 4.0 = 800 phang mạnh và phang đều

5. Trình vntrp 4.5 = 900 biết combo phang ép trái lên lưới volley chữ V

6. Trình vntrp 5.0 = 1000 có thể vừa chạy vừa chém với FH để cứu bóng khi bị đối thủ ép cực gắt ra mang bên FH. Vì sao anh Bigtoe biết điều này? Vì anh Bigtoe đã từng búa FH chéo sân winner cực khủng ra mang mà vẫn bị một anh ntrp 5.0 = 1000 chạy chém FH cứu và đưa bóng vào lại trong sân. Bình thường anh Bigtoe búa cú FH chéo sân winner đó với các đối thủ khác thì họ đã bó tay đầu hàng rồi nên anh Bigtoe theo thói quen búa xong đứng cười he he ở baseline, không cần thủ thế chờ cú trả bóng của đối thủ. Không ngờ anh ntrp 5.0 = 1000 chém bóng vào lại trong sân sát lưới winner trong sự ngỡ ngàng của anh Bigtoe.

7. trình ntrp 5.5 = 1100 là trình bán chuyên.

Muốn biết trình phang của một tay vợt phong trào có mạnh hay không thì căn cứ vào cú bắn lưới. Nếu phang đối thủ đứng lưới volley không được thì là phang mạnh, còn phang mà đối thủ đứng lưới volley tỉnh queo thì trình phang chưa mạnh.

Bạn muốn vừa mua hàng, vừa giải trí

Bạn có những món hàng không dùng đến, cần thanh lý.

Hay truy cập ngay: daugiaviet.vn – Sân chơi đấu giá trực tuyến của người Việt
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/1-690x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/1-690x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Rất dễ dàng, bạn chỉ cần truy cập www.daugiaviet.vn và đăng ký tài khoản của mình
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/2-731x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/2-731x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Và thế là, bạn thoải mái Bids giá, mặc cả, thương lượng giá với người bán và tận hưởng cảm giác chiến thắng. Vừa mua sắm, vừa giải trí cực kỳ đơn giản
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/3-731x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/3-731x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Hàng ngàn sản phẩm mỗi ngày
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/5-731x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/5-731x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Và, hàng trăm sản phẩm giá 0 đồng!
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/4-731x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/4-731x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Truy cập ngay, đấu giá và trở thành người chiến thắng.

Còn gì nữa. Bạn có đồ đạc muốn thanh lý, hãy đăng ngay lên Đấu Giá Việt để tiếp cận với hàng ngàn khách hàng tiềm năng.
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/6-731x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/6-731x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Quản trị tài khoản cực kỳ dễ dàng. Theo dõi được tất cả những thông tin về sản phẩm của bạn
    <a rel="nofollow" href="http://daugiaviet.vn/wp-content/uploads/2016/04/7-731x1024.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'daugiaviet.vn', '/wp-content/uploads/2016/04/7-731x1024.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Với Đấu Giá Việt – Vô tư mua sắm và tận hưởng cảm giác của người chiến thắng!. Truy cập www.daugiaviet.vn ngay thôi

Trình phang của anh Bigtoe không mạnh nhưng vừa phang anh Bigtoe vừa la hét nên hiệu quả hù dọa rất cao. Mấy chú thanh niên đứng lưới volley nghe tiếng la hét của anh Bigtoe khi FH/BH2H bắn lưới thì thường bị khớp tinh thần, hoảng loạn chỉ muốn bỏ chạy khỏi vị trí đang đứng lưới volley.

Nội dung vntrp 5.0. Mỗi chú vntrp 2.5. Anh Bigtoe đánh fh mạnh hơn mấy chú vntrp 2.5 này.

Bigtoe cho anh hỏi chú em đánh mạnh hơn mấy bạn trên thì bóng có vào sân không em? Hay tìm hàng rào? 10 quả vào sân được mấy quả?