Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chương trình tuyển tài năng trẻ Việt Nam

Ngày 1/6 dự án Mini-Tennis đã bắt đầu đặt những viên gạch đầu tiên với khóa học dành cho 11 cháu bé và diễn ra xuyên suốt trong 2 tháng hè với các ngày trong tuần là thứ 2,4,6 , từ 7h30 đến 9h sáng cho mỗi buổi.

Được biết khóa học đầu tiên triển khai nhắm vào 3 khu vực Tân Bình, Phú Nhuận và Gò Vấp và khu sân đã triền khai là khu sân Tennis K34 (gần sân bay TSN).

Khóa học với sự góp mặt của 11 cháu bé , nhỏ nhất là 4 tuổi và lớn nhất là 14 tuổi. Sáng nay buổi khai giảng đầu tiên đã bắt đầu.

Sau đây là một số hình ảnh trong ngày khai giảng :
    HLV khởi động cùng các em:

Phổ biến luật các trò chơi hổ trợ cho tennis:

Chuẩn bị và chơi:

Cho các e giao lưu với nhau và làm nóng với bóng:

Giao lưu với HLV đội tuyển quốc gia TRẦN ĐỨC QUỲNH:

Sáng nay được tận mắt chứng kiến cách dạy trẻ con chơi thể thao và nhất là Tennis thì quả thật không đơn giản một chút nào. Các bé khi đã quen và thích thì hầu như không biết mệt là gì. HLV vất vả hơn và phải có cách khích lệ các em liên tục. Các bài làm quen cũng phải thật đơn giản, dễ hiểu và sinh động, ví dụ như khi khởi động khi thì làm như con Ếch, khi phải làm như con cua v.v... , rồi cầm vợt v.v..... Sau dùng là những công cụ và nhất là bóng dùng cho cho việc huấn luyện trẻ con phải là loại bóng đúng tiêu chuẩn mềm, độ nảy thấp, nhẹ.

Lớp học đầu tiên với sự nỗ lực thiên về cống hiến của HLV Lê Trung Tín cùng sự hỗ trợ hết mình của shop eTennis.vn, các quý phụ huynh của các em và anh Trần Đức Quỳnh - một cánh chim đầu đàn của làng quần vợt Việt Nam. Hy vọng trong thời gian tới càng ngày sẽ có nhiều lớp học và mô hình sẽ dần nhân rộng ra với nhiều đối tượng trẻ em hơn, góp phần xã hội hóa thể thao trong cộng đồng với những mầm non cho tương lai.
    Duy Anh - thegioitennis.net

Thủ tục đăng ký cho cháu nó thế nào bro?

mai mốt có con gửi lớp này, nhìn zui nè

Chúc bác có nhiều niềm vui và đủ kiên nhẫn chơi với các thiên thần này.

Thời bây giờ đa số phụ huynh đã lấy mất thiên đường của con mình mà họ không hay, haizzzzz cuộc sống nó có nhiều điều không thể lý giải hết.

Nhìn hình ảnh của bác em nhớ lại mình cách nay 15 năm, 10 lứa tuổi trôi qua với hơn vài trăm em làm quen và yêu thích thể thao, đọng lại chỉ còn đúng 1 em giờ đã 24 tuổi đang chơi cho đội bóng chuyền Maseco TPHCM.

Cố lên bác, biết đâu trời không phụ lòng người.

Tinle còn nhận người không? Anh muốn gửi thằng cu cho nó vận động. Cám ơn nhé

Tinle còn nhận người không? Anh muốn gửi thằng cu cho nó vận động. Cám ơn nhé

Chúc mừng bác Tinle nhé. Cố gắng nhé bác.

Chúc mừng bác Tinle nhé. Cố gắng nhé bác.

cho em đặt cọc một xuất nhé anh Tín, 5 năm nữa em dẫn nhóc tham gia, nhóc em được 9 tháng tuổi rồi.

Chúc lớp học thành công tốt đẹp

cho em đặt cọc một xuất nhé anh Tín, 5 năm nữa em dẫn nhóc tham gia, nhóc em được 9 tháng tuổi rồi.

Chúc lớp học thành công tốt đẹp