Trang 1 của 25 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 242

RÈN LUYỆN THỂ LỰC " xe đạp "

Chào cả nhà ! em được biết Roger federer . Luyện tập thể lực là chơi xe đạp đua . Trong diễn đàn chúng ta có ai luyện tập thể lực bằng xe đạp không ? Nếu có xin cho ý kiến . Riêng Châu thì tự cảm thấy đây là môn rèn thể lực khá tốt , có nhiều cách vừa làm vừa tập với môn xe đạp này . Nếu các bác nào Cần rèn thể lực bằng xe đạp hãy đặt câu hỏi tại đây nhé .

Trong khả năng cho phép Châu sẽ trả lời những cái liên quan tới xe đạp

1 . cách chọn xe

2. tập luyện sao cho phù hợp.

p/s : chỉ mong cho các bác khỏe hơn mà chinh chiến

1 . cách chọn xe

3.

Mục thứ 3 em sẽ trả lời thay anh

Cảm ơn chaucafe đã chia sẻ thông tin rât thú vị này. có lẽ mọi người không nghĩ xe đạp sẽ hổ trợ thế nào cho tennis????

Thể lực trong tennnis bao gồm Sức mạnh,tốc độ và SỨC BỀN. sẽ rất tốt khi a e có những bài tập phù hợp với thể trạng và sức khỏe của mình.

Trích dẫn Gửi bởi Hau RF
    Mình có xe leo núi xịn nhe. Nhưng 6 tháng nay chưa chạy lần nào. Lý do thời gian căng quá.
    hôm nào được . anh post cái hình xe anh lên , chụp kỹ các bộ phận nhé , em sẽ đánh giá nó thử xem .

anh cho em chiều cao của anh luôn , xem coi nó có thật sự phù hợp với anh ?
    --- Bài viết bổ sung ---
    đi xe đạp thể thao , nếu đi xe Sườn quá lớn rất có Hại cho Xương . hoặc điều chỉnh xe không phù hợp sẽ rất có hại cho các Chi.

Em rất thích luyện tập bằng xe đạp, nhưng trời hành (thương) nên đi xe đạp toàn cứ bị .... vướng nên bỏ cả chục năm nay

Trích dẫn Gửi bởi Chaucafe
    ...giá cả thì tùy vào tình hình kinh tế và mức độ " Điên " của người chơi xe đạp .

giá một chiếc xe có thể dùng vào việc luyện tập và duy chuyển giá khoản 10 triệu là ok còn nếu với những người " quá điên " thì tại việt nam có 1 chiếc xe đạp dạng xe leo núi giá tầm tầm khoản 25k usd .

p/s : chỉ có 1 điều dám bảo đảm với bác , nếu bác dùng xe đạp để luyện tập thể dục thể thao , thì mấy tay hàng xóm của bác phải dè chừng bác và khỏi lo chuyện đóng thuế chị nhà .

gởi bác cái line bán xe đạp để bác nghiên cứu : Mountain Bike Buying Guide +++ Specialized, Trek, Cannondale, Giant, Haro
    Cảm ơn bác nhé! Về độ điên thì em cũng mới chớm thôi (tiêu nhiều tiền vẫn có cảm giác đau ruột)

Mà cái đoạn xanh xanh "khỏi lo đóng thuế...", mấy chú cùng sân em có giải thích cho em là:

Phải làm sao cho "chị nhà" thấy là đã đạp xe thì hết hơi rồi còn đóng cái gì nữa. Phải kiên quyết hôm nào "đạp" thì không "đóng". Có phải í bác cũng vậy không?

@ ! anh Ngọc Bẹt . khi nào anh có xe em sẽ hỏi kỷ anh hơn về thời gian anh tập chạy , cách chạy cho phù hợp với người mới , để cho anh co nguồn chân . và cách sữ dụng bộ chuyển động sao cho hợp lý .

các bác chạy xe đạp mà em biết , đều rất Máu và cực kỳ Xung .

xe đạp có câu : đạp Dài . đạp Dẽo . đạp Dai

sự phụ em 83 tuổi vẫn hay đi ăn phở đó bác

hôm nào được . anh post cái hình xe anh lên , chụp kỹ các bộ phận nhé , em sẽ đánh giá nó thử xem .

anh cho em chiều cao của anh luôn , xem coi nó có thật sự phù hợp với anh ?<font color="Silver">
    --- Bài viết bổ sung ---
    Các Chi mà em đọc nhầm là "các chị" làm suy nghĩ nãy giờ ko ra

Em nghe xe đạp mà 25K USD em choáng thật , hồi trước em nghe 6K USD là em đã phát sốt rồi

Trích dẫn Gửi bởi kỳ nhông
    Các Chi mà em đọc nhầm là "các chị" làm suy nghĩ nãy giờ ko ra

Em nghe xe đạp mà 25K USD em choáng thật , hồi trước em nghe 6K USD là em đã phát sốt rồi
    Chiếc xe Mountain bike ( xe leo núi ) giá tầm tầm 25k đó hiện cự ngụ tại quận 7 phú mỹ hưng . thành phố Hồ Chí Minh .

tất cả các chi tiết trên chiếc xe đạp đó đều được đặt hàng riêng lẽ tại các hảng khác nhau . Sườn xe được làm bằng TiTan và được làm bằng tay . Chiếc xe đó được phối không đẹp , theo ý kiến của một số người . thật ra giá trị sữ dụng của nó cũng không cao . cái quan trọng là chủ nhân của nó là một người rất có máu yêu xe đạp , yêu cái độc = " quá điên "

em không thể post chiếc xe đó lên đây vì chủ nhân chiếc xe đó không thích . sory mọi người

1 . cách chọn xe

Sân em cũng có 2 chú độp xe độp vào những hôm không ra sân. Chúng đang rủ em nhập hội. Em xin hỏi bác 2 câu:

1 . cách chọn xe (khả năng em bận ra rất cao nên lịch đạp không thường xuyên, nên mua xe ntn + bi nhiu thì hợp lý)

2. tập luyện sao cho phù hợp