Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Khỏe để chơi: rèn luyện thể lực bắt buộc trong thể thao.

Các bạn cứ nghỉ chơi để khỏe, mà ít ai nhớ khỏe để chơi. Tại các nước phát triển có phong trào thể thao mạnh, người ta đều tập rất nhiều môn bên cạnh môn chơi chính của mình nhằm có đủ thể lực và phát triển kỹ năng cần thiết cho môn đó. Các bạn có thể tìm hiểu thêm tại: Bác sĩ Nguyễn Trọng Anh - Khỏe để chơi, chơi để khỏe

Thưa BS Anh: em 39 tuổi làm giáo viên, hay chơi tennis với diễn đàn này khá lâu rồi(chỉ chơi vào cuối tuần), có 1 triệu chứng xuất hiện từ 2 năm gần đây là sau khi chơi tennis vào buổi sáng kéo dài đến trưa thì nghỉ(khoản 4 giờ), thời gian sau đó về nhà nằm mãi nhưng không ngủ được dù khá mệt, phải đến 10h00 đêm mới có thể ngủ. Cho em hỏi tình trạng như vậy có nguy hiểm không? và cách khắc phục.

Cám ơn BS, chúc BS khỏe.

Thưa Bác sỹ. Hiện em đang bị bệnh : TAY-CHIM-MIỆNG thì chữa bằng cách nào?

Trích dẫn Gửi bởi Cây Sưa
    P..ó...t..a..y ... Với bác này !!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi Cây Sưa
    P..ó...t..a..y ... Với bác này !!!!!!

Đó là dấu hiệu "sảng khoái quá mức" sau khi chơi thể thao. Bạn nên chơi vừa sức, uống nước đầy đủ, không căng thẳng tâm lý. Sau chơi tắm nước ấm, mát xa thư giãn. Không nên uống bia rượu sau chơi. Nếu vẫn không đỡ, nghỉ tennis 1 thời gian rồi đánh lại. Chúc bạn bớt sảng khoái!

Đó là dấu hiệu "sảng khoái quá mức" sau khi chơi thể thao. Bạn nên chơi vừa sức, uống nước đầy đủ, không căng thẳng tâm lý. Sau chơi tắm nước ấm, mát xa thư giãn. Không nên uống bia rượu sau chơi. Nếu vẫn không đỡ, nghỉ tennis 1 thời gian rồi đánh lại. Chúc bạn bớt sảng khoái!

Em thì ăn được ngủ được, nhưng bộ phận tiêu hóa hấp thu kém, đâm ra chả mập lên được. Còn nữa, mãi không bỏ được...thuốc lá. Xin rửa tai để lắng nghe lời cao khuyên của bác sĩ....

Em thì ăn được ngủ được, nhưng bộ phận tiêu hóa hấp thu kém, đâm ra chả mập lên được. Còn nữa, mãi không bỏ được...thuốc lá. Xin rửa tai để lắng nghe lời cao khuyên của bác sĩ....