Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Ảnh hưởng của ngồi lâu tới sức khỏe con người

Ai cũng biết ngồi lâu là không tốt, nhưng bạn có biết rằng ngồi lâu sẽ làm tăng nguy cơ tử vong lên đến 40% không? Cho dù bạn có tập thể dục thường xuyên nhưng nếu ngồi lâu một chỗ trong thời gian dài cũng sẽ mang lại những hậu quả khôn lường. Bạn có thể mắc chứng bệnh béo phì, tim mạch và thậm chí tử vong chỉ vì ngồi lâu. Hãy xem qua tác hại của việc ngồi lâu trong hình minh họa dưới đây cũng như những lời khuyên dành cho người có công việc phải ngồi nhiều.

Nhóm Dinh Dưỡng

Cảm ơn bác Gà. Nhờ có bác mà em mới biết em đang teo dần vì ngồi gõ phím nhiều quá...

Bác Gà biết thế mà không bẩu em sớm, nghề của em ngày nào cũng ngồi 8 tiếng liên tục

kiểu này thì chắc mình sắp chết đến nơi rồi

hic mình cũng vậy, call center.... 8 -10h/ ngày

Trích dẫn Gửi bởi Tiếnmobifone
    Em ngồi nhiều mà ko vận động thì dễ mắc bệnh trĩ lắm đấy,mà phụ nữ mắc bệnh này thì khó nói lắm,hihihi.
    ơ, bác giỏi thế. e là e nể bác lắm đấy. không cần bắt mạch vẫn biết bệnh.

không được ngồi lâu, cái này chỉ khổ mấy ông chỗ e ngồi oánh tá lả thâu đêm. Mai e phải cho các ông đường link này.

Trích dẫn Gửi bởi tongbinh
    không được ngồi lâu, cái này chỉ khổ mấy ông chỗ e ngồi oánh tá lả thâu đêm. Mai e phải cho các ông đường link này.
    Ặc. Chú nói thật hay đùa thế. Hôm nay bọn nó rủ chú vào nhà xe làm gì thía. Kaka

ẹc cái này quá đúng với mình

Dân VP mà chém nhiều nữa thì không biết khắc phục kiểu gì nhỉ? làm sao ngồi kiểu 135 độ được bác nhỉ

Thông tin hữu ích đây... xin phép chủ thớt copy cái hình để đi truyền bá trên fb