Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Trích dẫn Gửi bởi anhnamxanha
    Em đau ở phần cơ bắp chân.

Em thuận tay phải , chân trái chỉ dùng khi chuyển trọng tâm và trụ khi serve . Lúc sinh hoạt bình thường thì k vấn đề gì . Nhưng khi chơi tennis thì phải đánh nhẹ , cảm giác như bị căng cơ.

Bình thường người ta căng cơ đầu gối hay ebow thì hay quấn ngay đầu gối or cùi chỏ để giảm sự căng cơ. K bik khi bị ở bắp chân e băng đầu gối lại liệu có tác dụng khi chơi tennis k a. ?
    Băng đầu gói ko có tác dụng gì, tuy nhiên bác có thể thử vì rất đơn giản và rẻ tiền (mua băng chun tại tiệm thuốc tây)

Nếu bác ko tập hay đánh quá sức, ko tập bổ trợ chân mà bị thì hơi lạ. Bác có bị ngủ ít ko? (dưới 8h/ngày). Bác thử cách đơn giản này xem sao nhé:

- Mua gói bù điện giải pha với nước, uống trước và trong khi chơi

- Bấm huyệt (bác gồng bắp chân lại (gồng bắp phải cho đỡ đau và chỉ để biết điểm cần bấm thôi nhé) sẽ thấy phía dưới cùng của bắp có khoảng lõm (gần giống như mông ấy), bác dùng ngón cái ấn thật tập trung và mạnh sâu đến mức thấy đau thì giữ nguyên khoảng 10 giây, làm 2 đến 3 lần. Hôm đầu có thể bác sẽ thấy đau nhưng hôm sau sẽ quen. Sau đó xoa bóp cho bắp thả lỏng.

- Cố gắng ngủ đủ 8h/ngày và hạn chế rượu bia

Nếu đúng thì 3-4 hôm sẽ hết.

Mà bác serve platform hay Pinpoint mà dồn trụ chân trái vậy?

Servedoctor.ace

Lúc chuẩn bị serve thì e chùn cả 2 chân --> lực nhún của body e dồn lên hết chân trái .

Gói bù điện giải dùng uống bù nước và điện giải cho người bị tiêu chảy, nôn mửa, sốt cao, ra nhiều mồ hôi do lao động nặng, chơi thể thao… Bổ sung vitamin C và kẽm cho cơ thể. ---> e uống nước cũng nhiều nên đâu có bị mất nước đâu a. ???

Bấm huyệt thì e thua , đi massage chân có vẻ hợp lý hơn.

Em chỉ hay thức khuya thôi chứ ngủ thì có khi còn dư nữa ấy chứ

Em nghĩ băng ngay giữa đầu gối có tác dụng làm hạn chế sự co duỗi cơ ở cẳng chân.

Giống như bị ebow người ta hay phòng chống = cách băng chặt cổ tay thay vì băng cùi chỏ vậy

Đó là một số cách mà bác sĩ chỉ em .

Lúc chuẩn bị serve thì e chùn cả 2 chân --> lực nhún của body e dồn lên hết chân trái .

Gói bù điện giải dùng uống bù nước và điện giải cho người bị tiêu chảy, nôn mửa, sốt cao, ra nhiều mồ hôi do lao động nặng, chơi thể thao… Bổ sung vitamin C và kẽm cho cơ thể. ---> e uống nước cũng nhiều nên đâu có bị mất nước đâu a. ???

Bấm huyệt thì e thua , đi massage chân có vẻ hợp lý hơn.

Em chỉ hay thức khuya thôi chứ ngủ thì có khi còn dư nữa ấy chứ

Em nghĩ băng ngay giữa đầu gối có tác dụng làm hạn chế sự co duỗi cơ ở cẳng chân.

Giống như bị ebow người ta hay phòng chống = cách băng chặt cổ tay thay vì băng cùi chỏ vậy

Đó là một số cách mà bác sĩ chỉ em .

Bị đau cơ bắp chân nên đeo gì khi chơi tennis ???

Dạo gần đây em bị đau cơ bắp chân trái khi chơi ( nhất là khi giao banh trụ chân trái không nổi ) . Các bác cho em hỏi nên mang thiết bị gì để giảm đau bắp chân khi chơi a. ?

Em xin cảm ơn nhiều .

Trích dẫn Gửi bởi anhnamxanha
    Dạo gần đây em bị đau cơ bắp chân trái khi chơi ( nhất là khi giao banh trụ chân trái không nổi ) . Các bác cho em hỏi nên mang thiết bị gì để giảm đau bắp chân khi chơi a. ?

Em xin cảm ơn nhiều .
    Bệnh này đơn giản lắm!!!Cứ ăn nhiều hột vịt lộn là khỏi liền à Đùa tý!!!

Lấy băng quấn đầu gối k bik có tác dụng k a ?

Bác đọc bài này để biết thêm các thông tin bổ ích:
    http://thegioitennis.net/cac-phu-kie...anh-tieng-272/
    http://thegioitennis.net/giay-tennis...at-luong-3269/

Chơi tennis bị đau chân mang lót giày giảm shock có hiệu quả bạn thử xem

Chân có đồng hồ giảm chấn kiểu đồng hồ giảm chấn cho tay không mấy bác ?

Bạn bị rách cơ bụng chân. Nên nghỉ ngơi, stretching và uống kháng viêm 3 ngày. Nếu không đỡ ghé anh khám cho.