Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chúc cả nhà luôn nhiều sức khỏe, chúc anh Xu mau hồi phục

Bài viết hay...Cảnh báo ko dư thừa.

AE nên đề phòng để bảo vệ cho chính mình.

Cảm ơn bác Thâm!

Trước đây chị bị giãn dây chằng gối phải, nhưng khi trọng tài gọi vào thi đấu thì lật đật quên băng gối lại. Đến khi dẫn 5-1 rồi chị bay lên đập cú " xì mat" ở trận đấu kết thúc 6-1... rơi xuống đất...mất chân trụ, thế là gối trái bị bẻ gặp lại và gối kêu 1 cái rắc...đau điến cả người k đứng dậy được, ông xã dìu ra sân...xuống bệnh viện khám...và vài ngày sau lên bàn mổ vì : bị đứt 2 dây chằng chéo trước, tét bao hoạt dịch và bể sụn chêm bên trong khớp gối! Cho nên, dạo này thời tiết thay đổi di chứng của vết mổ gối nên chị đau buốt về đêm rất khó ngủ, mặc dù chị đã dùng các bài Yoga vào nhưng ngủ được một lúc khi chó sủa hay có tiếng động gì làm thức giấc thì vết mổ cũ tại ê buốt, nhất là khi hội họp ngồi lâu, hay đi dạy đứng cả ngày thì ... 2 đầu gối ê buốt bước đi vất vả,loạn choạn...!

Nên ACE mình khi có cặp chân còn khỏe, thì hãy cố gắng giữ gìn, ra sân khởi động kỹ trước khi đánh, tránh ngồi xỗm, băng gối cẩn thận nếu cảm thấy gối hơi ê ê...Mình ao ước có được cặp gối như thời còn con gái, thời chị là VĐV tuyển Điền kinh của Long an...mà làm sao có được! Khi tham gia thi giải diễn đàn, thấy các em mình thi đấu k có băng chân chạy cứu banh phà phà, chị thèm và ao ước! Mong mọi người đừng giống tôi, khi có k thấy quí, mất rùi...thì khao khát cả trong mơ!

Trích dẫn Gửi bởi Lỗ Trí Thâm
    hôm qua bần đạo đi bảo dưỡng xe ở hãng toyota lý thường kiệt, vô tình gặp anh Bé Xu. Anh già và gầy nhiều, bước đi lết lết rất khó khăn vì bị đứt dây chằng gối trái, anh buồn buồn tâm sự: mấy tháng nay ko đánh tennis được và bị ảnh hưởng khó khăn rất nhiều trong sinh hoạt, anh nói lúc anh nhảy lên đập xì mát rồi rớt xuồng chạm đất là đức dây chằng chân trụ liền, đau lắm và ngã quỵ xuống ngay, mặt dù trước đó cơ thể hoàn toàn không có triệu chứng mỏi mệt hay căng cơ gì hết...?!!!! sau khi mổ hết 40.000.000 vnđ, bác sỉ nói: tất cả anh chị em chơi môn này ở lứa tuổi từ 35 trở lên nên đeo dụng cụ bảo vệ dây chằng gối, ít nhất là chân trụ, vì rất dễ bị đứt dây chằng, đặt biệt là những vận động viên hay nhảy lên đập xì mát!

bần đạo nghe những lời này mà giựt mình!!! vì trên các sân tennis hiện nay các anh chị em mình đa số là không có đeo các dụng cụ hổ trợ vì nhiều lý do khác nhau như: bị vướng, bị xấu, bị nóng...

Hôm nay Bần Đạo viết bài này mong rằng cả nhà chúng ta nên cẩn thận hơn trong vui chơi thể thao, đừng để xảy ra chuyện thì mới hối hận thì đã muộn rồi! như lời anh Bé Xu buồn buồn chia sẽ: "nếu biết như vầy thì Mình đeo băng gối là không bị đứt rồi"...!

LTT.
    </font>
    <font color="#2F4F4F">chúc anh Bé Xu mau lành bệnh và tiếp tục cùng anh chị em diễn đàn cuồng nhiệt với trái bóng nỉ trong tình thân hữu!
    Cám ơn bạn đã cảnh báo giúp anh chị em biết để mà phòng tránh chấn thương TKS. Mình hiện nay cũng đã đeo 2 sợi dây nhỏ băng đầu gối rồi sắp tới chắc phải băng nguyên đầu gối luôn quá có tuổi hết rồi hihi. Chúc Bé Xu mau khỏe lại và chúc toàn thể anh chị em cầm vợt nên phòng tránh trước đừng để bị chấn thương.

Trích dẫn Gửi bởi MaiTuan
    Nghe sợ quá, vì tớ cũng đã từng đứt dây thun Asin rồi nên phải đi mua dụng cụ hỗ trợ thôi ,thanks
    Tuấn đổi níck rồi hả em, có học nâng cao được thêm cú volley chưa nè. Trận tới anh em mình đánh lên 2 lưới luôn đó nhé không đứng dưới phòng thủ nữa đâu. Bữa nào anh qua hội làng Trư giao lưu tiếp nhé hihi.

Trích dẫn Gửi bởi huongbinhduong
    Trước đây chị bị giãn dây chằng gối phải, nhưng khi trọng tài gọi vào thi đấu thì lật đật quên băng gối lại. Đến khi dẫn 5-1 rồi chị bay lên đập cú " xì mat" ở trận đấu kết thúc 6-1... rơi xuống đất...mất chân trụ, thế là gối trái bị bẻ gặp lại và gối kêu 1 cái rắc...đau điến cả người k đứng dậy được, ông xã dìu ra sân...xuống bệnh viện khám...và vài ngày sau lên bàn mổ vì : bị đứt 2 dây chằng chéo trước, tét bao hoạt dịch và bể sụn chêm bên trong khớp gối! Cho nên, dạo này thời tiết thay đổi di chứng của vết mổ gối nên chị đau buốt về đêm rất khó ngủ, mặc dù chị đã dùng các bài Yoga vào nhưng ngủ được một lúc khi chó sủa hay có tiếng động gì làm thức giấc thì vết mổ cũ tại ê buốt, nhất là khi hội họp ngồi lâu, hay đi dạy đứng cả ngày thì ... 2 đầu gối ê buốt bước đi vất vả,loạn choạn...!

Nên ACE mình khi có cặp chân còn khỏe, thì hãy cố gắng giữ gìn, ra sân khởi động kỹ trước khi đánh, tránh ngồi xỗm, băng gối cẩn thận nếu cảm thấy gối hơi ê ê...Mình ao ước có được cặp gối như thời còn con gái, thời chị là VĐV tuyển Điền kinh của Long an...mà làm sao có được! Khi tham gia thi giải diễn đàn, thấy các em mình thi đấu k có băng chân chạy cứu banh phà phà, chị thèm và ao ước! Mong mọi người đừng giống tôi, khi có k thấy quí, mất rùi...thì khao khát cả trong mơ!
    Sao em thấy chị đánh chạy khắp sân mà

Em lúc trước khi đứng lưới khuỵu gối xuống cũng bị giãn dây chằng nhưng may nghỉ ngơi một thời gian chăm vợ đẻ khoảng 4-5 tháng là hết lại ra băng gối rồi chạy nhảy bình thường !

Đọc bài này xong lại nhớ tới cái băng gối của mình, chắc phải lấy ra xài lại được rồi

Trích dẫn Gửi bởi huongbinhduong

nhìn Chị khỏe mạnh và đánh banh uy mãnh như vậy mà lại có một tiền sử chấn thương nặng quá hén! công nhận nghị lực của chị lớn thiệt! khâm phục khâm phục! hehe

Những bài chia sẻ vô cùng ý nghĩa...chân thành cảm ơn!chúc toàn thể anh chị có nhiều sức khỏe...và bằng nhiều biện pháp có thể...để vẫn sống cùng niềm đam mê tennis!!!

Trích dẫn Gửi bởi An12bet
    Những bài chia sẻ vô cùng ý nghĩa...chân thành cảm ơn!chúc toàn thể anh chị có nhiều sức khỏe...và bằng nhiều biện pháp có thể...để vẫn sống cùng niềm đam mê tennis!!!
    đánh độ dễ bị chấn thương lắm! do căng thẳng và máu lửa quá! đề nghị cốc chủ bớt đánh độ lại nha! hehe