Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

cả nhà hãy cẩn thận!!!!!

hôm qua bần đạo đi bảo dưỡng xe ở hãng toyota lý thường kiệt, vô tình gặp anh Bé Xu. Anh già và gầy nhiều, bước đi lết lết rất khó khăn vì bị đứt dây chằng gối trái, anh buồn buồn tâm sự: mấy tháng nay ko đánh tennis được và bị ảnh hưởng khó khăn rất nhiều trong sinh hoạt, anh nói lúc anh nhảy lên đập xì mát rồi rớt xuồng chạm đất là đức dây chằng chân trụ liền, đau lắm và ngã quỵ xuống ngay, mặt dù trước đó cơ thể hoàn toàn không có triệu chứng mỏi mệt hay căng cơ gì hết...?!!!! sau khi mổ hết 40.000.000 vnđ, bác sỉ nói: tất cả anh chị em chơi môn này ở lứa tuổi từ 35 trở lên nên đeo dụng cụ bảo vệ dây chằng gối, ít nhất là chân trụ, vì rất dễ bị đứt dây chằng, đặt biệt là những vận động viên hay nhảy lên đập xì mát!

bần đạo nghe những lời này mà giựt mình!!! vì trên các sân tennis hiện nay các anh chị em mình đa số là không có đeo các dụng cụ hổ trợ vì nhiều lý do khác nhau như: bị vướng, bị xấu, bị nóng...

Hôm nay Bần Đạo viết bài này mong rằng cả nhà chúng ta nên cẩn thận hơn trong vui chơi thể thao, đừng để xảy ra chuyện thì mới hối hận thì đã muộn rồi! như lời anh Bé Xu buồn buồn chia sẽ: "nếu biết như vầy thì Mình đeo băng gối là không bị đứt rồi"...!

LTT.

<span style=""><font color="#2F4F4F">chúc anh Bé Xu mau lành bệnh và tiếp tục cùng anh chị em diễn đàn cuồng nhiệt với trái bóng nỉ trong tình thân hữu!
    </font></span>

Đọc bài này nghe cũng sợ sợ vì mình đã 42 "que" rồi. Nhớ giải Bình Định năm xưa, mình nhảy lên đập "xì mát" 1 cái và chuột rút luôn. Cũng may trái đó là trái kết thúc trận đấu và mình cùng Ballex lên đỉnh hôm đó. Thanks bài viết ý nghĩa.

Trích dẫn Gửi bởi bameo
    Đọc bài này nghe cũng sợ sợ vì mình đã 42 "que" rồi. Nhớ giải Bình Định năm xưa, mình nhảy lên đập "xì mát" 1 cái và chuột rút luôn. Cũng may trái đó là trái kết thúc trận đấu và mình cùng Ballex lên đỉnh hôm đó. Thanks bài viết ý nghĩa.
    cẩn thận vẫn hơn Bác ơi! để xảy ra chuyện rồi thì buồn lắm!

Nghe sợ quá, vì tớ cũng đã từng đứt dây thun Asin rồi nên phải đi mua dụng cụ hỗ trợ thôi ,thanks

Đúng là cái gì nó cũng có hai mặt cẩn thận là điêu không thể thiếu thanks.

Trích dẫn Gửi bởi huongbinhduong
    Trước đây chị bị giãn dây chằng gối phải, nhưng khi trọng tài gọi vào thi đấu thì lật đật quên băng gối lại. Đến khi dẫn 5-1 rồi chị bay lên đập cú " xì mat" ở trận đấu kết thúc 6-1... rơi xuống đất...mất chân trụ, thế là gối trái bị bẻ gặp lại và gối kêu 1 cái rắc...đau điến cả người k đứng dậy được, ông xã dìu ra sân...xuống bệnh viện khám...và vài ngày sau lên bàn mổ vì : bị đứt 2 dây chằng chéo trước, tét bao hoạt dịch và bể sụn chêm bên trong khớp gối! Cho nên, dạo này thời tiết thay đổi di chứng của vết mổ gối nên chị đau buốt về đêm rất khó ngủ, mặc dù chị đã dùng các bài Yoga vào nhưng ngủ được một lúc khi chó sủa hay có tiếng động gì làm thức giấc thì vết mổ cũ tại ê buốt, nhất là khi hội họp ngồi lâu, hay đi dạy đứng cả ngày thì ... 2 đầu gối ê buốt bước đi vất vả,loạn choạn...!

Nên ACE mình khi có cặp chân còn khỏe, thì hãy cố gắng giữ gìn, ra sân khởi động kỹ trước khi đánh, tránh ngồi xỗm, băng gối cẩn thận nếu cảm thấy gối hơi ê ê...Mình ao ước có được cặp gối như thời còn con gái, thời chị là VĐV tuyển Điền kinh của Long an...mà làm sao có được! Khi tham gia thi giải diễn đàn, thấy các em mình thi đấu k có băng chân chạy cứu banh phà phà, chị thèm và ao ước! Mong mọi người đừng giống tôi, khi có k thấy quí, mất rùi...thì khao khát cả trong mơ!
    Đố ai ra sân đánh banh băng bó nhiều bằng em, hình như tất cả chấn thương trong môn này tập chung vào mình hay sao ấy lại còn bi thấp khớp nữa, thoái hoá đốt sống cổ gây buốt tay, đau ebo,....nên trình ko nâng được toàn làm khổ partner hahha

Trích dẫn Gửi bởi Lỗ Trí Thâm
    hôm qua bần đạo đi bảo dưỡng xe ở hãng toyota lý thường kiệt, vô tình gặp anh Bé Xu. Anh già và gầy nhiều, bước đi lết lết rất khó khăn vì bị đứt dây chằng gối trái, anh buồn buồn tâm sự: mấy tháng nay ko đánh tennis được và bị ảnh hưởng khó khăn rất nhiều trong sinh hoạt, anh nói lúc anh nhảy lên đập xì mát rồi rớt xuồng chạm đất là đức dây chằng chân trụ liền, đau lắm và ngã quỵ xuống ngay, mặt dù trước đó cơ thể hoàn toàn không có triệu chứng mỏi mệt hay căng cơ gì hết...?!!!! sau khi mổ hết 40.000.000 vnđ, bác sỉ nói: tất cả anh chị em chơi môn này ở lứa tuổi từ 35 trở lên nên đeo dụng cụ bảo vệ dây chằng gối, ít nhất là chân trụ, vì rất dễ bị đứt dây chằng, đặt biệt là những vận động viên hay nhảy lên đập xì mát!

bần đạo nghe những lời này mà giựt mình!!! vì trên các sân tennis hiện nay các anh chị em mình đa số là không có đeo các dụng cụ hổ trợ vì nhiều lý do khác nhau như: bị vướng, bị xấu, bị nóng...

Hôm nay Bần Đạo viết bài này mong rằng cả nhà chúng ta nên cẩn thận hơn trong vui chơi thể thao, đừng để xảy ra chuyện thì mới hối hận thì đã muộn rồi! như lời anh Bé Xu buồn buồn chia sẽ: "nếu biết như vầy thì Mình đeo băng gối là không bị đứt rồi"...!

LTT.
    </font>
    <font color="#2F4F4F">chúc anh Bé Xu mau lành bệnh và tiếp tục cùng anh chị em diễn đàn cuồng nhiệt với trái bóng nỉ trong tình thân hữu!
    bài viết rất ý nghĩa....phòng bệnh hơn chữa bệnh.

tuy nhiên em nghỉ rằng: chấn thương nhiều và hay gặp 80% do các pác khởi động sơ sài và rất ít..trước khi đánh----> điều này là nguyên nhân chính gây ra các sự cố chấn thương....

thể thao là để vui-khỏe: đừng ham hố cứu những tình huống quá khó-vượt sức: sẽ rất nguy hiểm.

chúc các pác luôn khỏe để chơi Tennis nhé

[QUOTE=Lỗ Trí Thâm;692364]hôm qua bần đạo đi bảo dưỡng xe ở hãng toyota lý thường kiệt, vô tình gặp anh Bé Xu. Anh già và gầy nhiều, bước đi lết lết rất khó khăn vì bị đứt dây chằng gối trái, anh buồn buồn tâm sự: mấy tháng nay ko đánh tennis được và bị ảnh hưởng khó khăn rất nhiều trong sinh hoạt, anh nói lúc anh nhảy lên đập xì mát rồi rớt xuồng chạm đất là đức dây chằng chân trụ liền, đau lắm và ngã quỵ xuống ngay, mặt dù trước đó cơ thể hoàn toàn không có triệu chứng mỏi mệt hay căng cơ gì hết...?!!!! sau khi mổ hết 40.000.000 vnđ, bác sỉ nói: tất cả anh chị em chơi môn này ở lứa tuổi từ 35 trở lên nên đeo dụng cụ bảo vệ dây chằng gối, ít nhất là chân trụ, vì rất dễ bị đứt dây chằng, đặt biệt là những vận động viên hay nhảy lên đập xì mát!

LTT.

Nghe ớn quá!!! Cám ơn Bác Lỗ Trí Thâm đã chia sẽ thông tin. Vậy mai mốt đập "smash" phải hạn chế nhảy cao quá.!!!

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Sao em thấy chị đánh chạy khắp sân mà

Em lúc trước khi đứng lưới khuỵu gối xuống cũng bị giãn dây chằng nhưng may nghỉ ngơi một thời gian chăm vợ đẻ khoảng 4-5 tháng là hết lại ra băng gối rồi chạy nhảy bình thường !

Đọc bài này xong lại nhớ tới cái băng gối của mình, chắc phải lấy ra xài lại được rồi
    He he... chị đã hạn chế chạy lắm rùi đó em,thấy banh qua sân thèm bay đánh lắm mà k dám choàn những trái trên lưới như xưa nữa.( VĐV chạy 100m mà!), vì sợ PN mất lửa nên cố gắng chạy cứu những trái banh có thể! Nếu mà k bị chấn thương gối này thì chị lượm cúp chắc k ít đâu em!( Hiện tại, cúp và huy chương có 64 cái thui em,Đi thi từ bửa tới giờ toàn là giữ xe và thua vòng 2,3 he he...Giờ thì chị chơi tennis để đỡ ghiền thôi em ơi!. Mấy em cẩn thận ,đừng để chấn thương giống chị! Sau các giải đấu về là 2 gối bị đau khó ngủ và đi đứng khó khăn, ông xã la chị, kêu bỏ đánh banh mà chị k nở ...thế là ổng lẻo đẻo chở đi có gì thì tiếp ứng!he he...cũng thấy tội nghiệp ảnh, chìu chị cho vui mà!

Trích dẫn Gửi bởi TUAN OMNISCIENCE
    Đố ai ra sân đánh banh băng bó nhiều bằng em, hình như tất cả chấn thương trong môn này tập chung vào mình hay sao ấy lại còn bi thấp khớp nữa, thoái hoá đốt sống cổ gây buốt tay, đau ebo,....nên trình ko nâng được toàn làm khổ partner hahha
    Tuấn em, người trong cuộc mới hiểu bệnh tình vất vả như thế nào, đúng k em? Ông bà mình nói: Có sức khỏe có tới 100 điều ước, không có sức khỏe thì chỉ có 1 điều ước mà thôi! Em đừng bi quan, mình có bệnh mình biết cẩn thận điều phối công việc, biết là giá trị đạt được k thể cao 100% như người khỏe mạnh ,nhưng đạt từ 50 -70% là quá tuyệt vời rùi em à! Chị không buồn nhiều như lúc ở trên giường bệnh, đi có cặp nạn, tắm rửa có người giúp đở, tập vật lý trị liệu vất vả, đau đớn... phải đi tái khám liên tục trong 3 năm, uống thuốc khớp bị tăng cân 6-7kg... đủ thứ việc để buồn em ơi! giờ thì BS kêu chị nên hạn chế vận động, nếu mổ lần 2 tỉ lệ thành công ít hơn lần đầu và di chứng xẩy ra nhiều hơn nhất là khả năng bại liệt, teo chân tới 70%. ông xã chị nghe sợ k cho đi là vậy đó! nhưng chị hứa là chị rất cần thận để ảnh an tâm!