Kết quả 1 đến 4 của 4

Làm sao phòng tránh chấn thương thể thao?

Thời nay, chúng ta ngồi trong phòng, làm việc quá nhiều bên máy vi tính, nên tập luyện thể thao ngoài trời trở thành những hoạt động nâng cao sức khỏe và giải trí ưa thích của nhiều người. Vận động thể dục thể thao mang lại nhiều lợi ích cho sức khỏe. Nhưng đối với không ít người, lợi ích này phải trả bằng cái giá khá đắt: bị chấn thương thể thao.

Nhưng làm sao để "chơi vui, sống khỏe" đây? Mời ACE xem những lời khuyên bổ ích sau của Bác sĩ Anh nhé!
    http://bacsianh.com/yhocthuongthuc/775658.aspx

Cách tránh chấn thương thể thao tốt nhất là... không chơi thể thao .

Đùa tí thôi.

Em mới tập chơi, vàbaswst đầu tennis lúc đầu 3 *** 9.

Mỗi động tác cơ thể đểu phản ứng 1 cách rất hay.

Chỉ cần FH sai, cổ tay đau liền. Giao banh sai, vai sẽ báo hiệu...

Cố gắng tập nhẹ, đúng bộ thì các dấu hiệu đó biến mất.

Kết luận: phải tìm HLV hướng dẫn và cảm nhận từ chính cơ thể mình.

Dạo này không hiểu tại sao cái đầu gối trái của em hay bị nhức, mỏi! theo e thấy nguyên nhân là do khi giao banh em nhảy lên rồi tiếp đất trụ bằng chân trái, tức là cái chân trái nó sẽ trụ và chịu toàn bộ lực rớt xuống của trọng lượng cơ thể, em thấy đây là nguyên nhân gây ra cơn đau cái gối trái của mình! Như vậy theo các bác thì em bó cái gối trái lại sẽ có tác dụng giảm đau sau khi đánh không nhỉ? (Vì em thấy các bác nhà mình hay bó đầu gối lại để tránh dãn dây chằng gối)

Chịu khó khởi động kỹ một chút, thường anh em do bận công việc, ra sân trễ nên vào đánh luôn, không kịp khởi động.