Kết quả 1 đến 7 của 7

Chữa trặt tay, chân tại chùa Vạn Thọ

Khi chơi tennis bị trặt tay, chân là chuyện thường ngày, nhất là cổ tay, và cổ chân. Khi bị trặt tay, chân em hay đến chùa Vạn Thọ chữa, hoàn toàn miễn phí, có lòng thì góp 10, 20 ngàn vào thùng công đức.

Chùa tọa lạc tại số 212/158 đường Nguyễn Văn Nguyễn (đường Nguyễn Hữu Cảnh cũ), bên bờ Hoàng Sa của kênh Nhiêu Lộc, phường Tân Định, quận 1.
    http://mytour.vn/vn/location/c3l3530/chua-van-tho.html

Nghe nói thầy trụ trì là 1 cao thủ võ lâm, dân giang hồ trong xóm kênh Nhiêu Lộc rất nể mặt, nhớ lúc còn nhỏ mình có nghía qua phòng của thầy, thấy có 1 cây đao kiểu của Quan Vũ khá to

cHÙA NÀY mình từ bé theo bà già lễ phật , ngày xưa nghe tên cái xóm thì chạy dài.Chùa này anh Châu biết rõ nè ,từ khi sư phụ của mình qua chùa Huê Đăng thì ít ghé .

Trích dẫn Gửi bởi oewillrocku
    Khi chơi tennis bị trặt tay, chân là chuyện thường ngày, nhất là cổ tay, và cổ chân. Khi bị trặt tay, chân em hay đến chùa Vạn Thọ chữa, hoàn toàn miễn phí, có lòng thì góp 10, 20 ngàn vào thùng công đức.

Chùa tọa lạc tại số 212/158 đường Nguyễn Văn Nguyễn (đường Nguyễn Hữu Cảnh cũ), bên bờ Hoàng Sa của kênh Nhiêu Lộc, phường Tân Định, quận 1.
    http://mytour.vn/vn/location/c3l3530/chua-van-tho.html

Nghe nói thầy trụ trì là 1 cao thủ võ lâm, dân giang hồ trong xóm kênh Nhiêu Lộc rất nể mặt, nhớ lúc còn nhỏ mình có nghía qua phòng của thầy, thấy có 1 cây đao kiểu của Quan Vũ khá to
    cảm ơn bác đã đăng thông tin rất hữu ít . mình xin bổ xung thêm 1 vài thông tin cho bà con hiểu rỏ . Phòng y học chuyên trị bong gân trật đả xương khớp , làm việc từ 15h- 17h hàng ngày .

hiện phòng chữa trị hoàn toàn miễn phí . do các cô phước của chùa phụ trách .

lưu ý : khi cần trị , nên cố gắng vào gặp sư thầy hoặc lúc có sư thầy chuẩn trị sẽ tốt hơn các cô phước .

Thông tin rất hữu ích, mình đang bị bong gân cổ tay!

Cảm ơn các bác.

Trích dẫn Gửi bởi lắng nghe
    cảm ơn bác đã đăng thông tin rất hữu ít . mình xin bổ xung thêm 1 vài thông tin cho bà con hiểu rỏ . Phòng y học chuyên trị bong gân trật đả xương khớp , làm việc từ 15h- 17h hàng ngày .

hiện phòng chữa trị hoàn toàn miễn phí . do các cô phước của chùa phụ trách .

lưu ý : khi cần trị , nên cố gắng vào gặp sư thầy hoặc lúc có sư thầy chuẩn trị sẽ tốt hơn các cô phước .

các cô chỉ bó thuốc, hoặc mát-xa thôi; vào khám sẽ có anh sư thầy khám, và chữa cho

Cảm ơn bác đã cung cấp thông tin

tùy ngày mà chùa khá đông, nên ai có nhu cầu nên đi sớm

khi đc thầy nắn chỉnh lại gân, cơ thì nên dưỡng, ko vận động mạnh và nhớ thực hiện theo lời hướng dẫn nhé