Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

topic hay quá, thanks

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    Co ngón chân lên để làm giãn gân Asin, gân nối cơ bắp chân với xương gót chân. Nếu bạn tập trong phòng tập, bài tập này cang hiệu quả hơn nếu ban có thể tập vơi một thanh tập hoặc với máy. Tập thường xuyên, mỗi ngày và nếu có thể tập như một phần tập luyện hằng ngày trước mỗi trận đấu.

Tôi đã phải chịu đựng đau đớn mới học được tầm quan trọng của việc thường xuyên tập luyện nâng ngón chân. Khi bạn đánh cú smash, bạn có thể trụ bằng gót và lúc đó có thể làm đau gân Asin. Tôi đã không tập luyện, vì vậy đẫ bị một lần đau nhớ đời và bị cà nhắc hết mấy tháng
    Thế khi bị thương rồi thì điều trị bằng cách nào

topic hay quá, thanks

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    Co ngón chân lên để làm giãn gân Asin, gân nối cơ bắp chân với xương gót chân. Nếu bạn tập trong phòng tập, bài tập này cang hiệu quả hơn nếu ban có thể tập vơi một thanh tập hoặc với máy. Tập thường xuyên, mỗi ngày và nếu có thể tập như một phần tập luyện hằng ngày trước mỗi trận đấu.

Tôi đã phải chịu đựng đau đớn mới học được tầm quan trọng của việc thường xuyên tập luyện nâng ngón chân. Khi bạn đánh cú smash, bạn có thể trụ bằng gót và lúc đó có thể làm đau gân Asin. Tôi đã không tập luyện, vì vậy đẫ bị một lần đau nhớ đời và bị cà nhắc hết mấy tháng
    Thế khi bị thương rồi thì điều trị bằng cách nào

ngoài bài tập của anh TINLE802:"Co ngón chân lên để làm giãn gân Asin, gân nối cơ bắp chân với xương gót chân. Nếu bạn tập trong phòng tập, bài tập này cang hiệu quả hơn nếu ban có thể tập vơi một thanh tập hoặc với máy. Tập thường xuyên, mỗi ngày và nếu có thể tập như một phần tập luyện hằng ngày trước mỗi trận đấu.

Tôi đã phải chịu đựng đau đớn mới học được tầm quan trọng của việc thường xuyên tập luyện nâng ngón chân. Khi bạn đánh cú smash, bạn có thể trụ bằng gót và lúc đó có thể làm đau gân Asin. Tôi đã không tập luyện, vì vậy đẫ bị một lần đau nhớ đời và bị cà nhắc hết mấy tháng" theo em khi khởi động trước khi chơi thể thao (kể cả tennis) thì đứng thẳng,2 chân ngang vai, hít sâu, đúng bằng mũi chân khoảng 10s rồi từ từ thả xuống, thở nhẹ ra. Lặp lại 3-5 lần.

Cảm ơn anh TINLE802 về bài viết hữu ích

Bác Sonpham nên đọc link này để hiểu biết nguyên nhân gây ra chứng đau mình đang gặp phải để biết cách trị liệu và phòng tránh.
    http://thegioitennis.net/gop-y-tu-va...444/#post13873

Lót giày y khoa trị liệu- đi êm chân cải thiện sự di chuyển. "Lót giày" không đơn giản như tên gọi....

Trích dẫn Gửi bởi BACSIANH
    Tập gân achilles-gân gót rất quan trọng trong thể thao. Có 2 nguyên tắc chủ yếu: tập kéo căng(stretching) và tập mạnh(strengthening) gân cơ. Tập stretching, các bạn có thể tham khảo tại Bác sĩ Nguyễn Trọng Anh - Đau gót chân. Tập mạnh gồm: nhảy dây, bật nhảy, chạy bộ...Và đừng bao giờ quên làm nóng trước khi vận động thể thao bằng kéo căng gân và không chơi quá sức.
    Cám ơn bs Ánh.

Tìm nút thanks không thấy.

Cảm ơn bác tinle802 vì bải viết bổ ích và đúng bệnh của em.

Mấy hôm nay bắt đầu có triệu chứng buổi sáng dậy bước chân xuống giường là không đi được. Phải ngồi co duỗi ngón chân một lúc mới đỡ đau.

@Mới copy được cái này trên mạng.

- Trở lại từ từ và tăng dần các hoạt động sau:

Bơi lôi

Đạp xe

Đi bộ

Chạy bộ nhẹ

Tập mạnh cơ

Bài tập 1- tập kéo dãn gân gót

Bài tập 2- tập mạnh gân gót: đứng bằng mũi chân trên bục khoảng 10- 15 cm, sau đó hạ thấp xuống bằng chân đau

Thúc cho chủ thớt, Lên top cho ai cần...........