Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50

Trích dẫn Gửi bởi Caheo
    bác sĩ vào nói chuẩn luôn, tại e hay mua thuốc này cho bác em uống, chỉ có tác dụng tạo sụn và chất nhờn cho cơ khớp, tuy nhiên uống liều ra sao thì còn phải đi bác sĩ, anh em đánh tennis chủ yếu bị dây chằng thôi, chứ đến mức bị khớp thì giải nghệ cho rùi
    Liều cho người lớn (như em với các bác chả hạn) là 1500 mg/ngày. Đừng chờ đến khi khớp kêu lục cục mới uốn, có đk thì cứ xơi thôi, không bổ khớp gối thì cũng vào các khớp khác.

Ăn thêm gân bò chứa nhiều collagen để tăng phần sụn đầu xương

Em nghe mấy tay tập thể hình bảo ăn thêm đậu phụng luộc và giò heo nữa .

Đó là tăng protein chứ không phải khớp bác Minh ạ

Quay lại nhãn hiệu: Kirkland hay Natural thì cũng chỉ là một số nhãn trên thị trường. ý kiến em thì Schiff ok hơn, nhưng chỉ là ý kiến của em. Đơn giản là vì nó là hãng lớn chuyên dụng. Còn các hãng khác là nhãn hàng của siêu thị, giống như bác mua Panadol hay Woolworth Paracetamol thì thành phần như nhau, nhưn gcai1 nho nhỏ phụ gia phụ trợ tiêu thụ thuốc thì khác. Em không dám chê cái nào, nhưng nếu cùng 1 số tiền thì chơi hàng hiệu cho nó chắc. Còn bác nào mà khẳng đinh xài nhiều laọi rồi, cái này lá số 1, thì em xin thưa, không ai biết tác dụng của các chất phụ trợ này (không phải thuốc) khác nhau thế nào cho mỗi người, do vậy vỗ ngực xưng như thế thì chỉ là do tâm lý chứ không phải hiệu quả thuốc hehehe

Em uống nhiều tháng, và bỏ bớt hoạt động, thì mới thấy tăng trưởng và bớt đau. Chứ không phải thuốc tiên chữa bệnh. Thứ 2 nữa là 1 cái hơi bị hay mà ít người biết, em chỉ mới được dặn gần đây. Phần lớn đau khớp gối ngoài tuổi gia khô khớp, phần lớn do động tác sai nữa. Nên tránh chạy bước dài. chạy bước nhỏ va không khụy gối quá mũi chân. Nếu bác để cây vợt ngay mũi chân thì khụy gối không đụng cây vợt được. Khụy bằng cách hạ chân sau, chứ không dùng gối trước. Mỏi sẽ vào cơ đùi dưới là đúng. Khụy bằng gối mà không hạ chân sau, thì mỏi gối , là sai rùi. Chữa động tác hiệu quả gấp 3 lần dùng thuốc các bác nhé

Tại ngồi cafe nghe mấy anh to con nói thế chứ chẳng biết rõ nữa .

Cái zu khụy gối đúng à nghen , mình hay khụy chân phải để backhand cho nó pro thế là kq nghỉ thi đấu hơn 2 tầun mới hết .

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    cứ đủ thành phần glucosamin và chondroitin sulphats là tẩn thôi các bác.

Glucosamin hổng phải thuốc nha, cái tiu đề này phải sửa lại thôi.
    Em đang uống Move free của schiff, chẳng biết có tác dụng không nhưng hơi lo.

Lý do là thuốc uống thì nó sẽ trị được cái mình cần nhưng ngược lại dễ bị bệnh liên quan đến thận.

Mong bác sĩ Anh và các bác đang sử dụng cho em hỏi cái Glucosamin này có dễ bị sạn thận không?

Em uống gần 2 tháng rồi tự dưng thấy hơi đau đau ngang thắt lưng bên trái.

Glucosamin là thực phẩm chức năng,không có khả năng chữa bịnh mà nó chỉ bổ sung chất nhờn dưới lớp đệm của sụn,sau 30 tuổi mới nên uống,2 tuần đầu ngày uống 2v,sau đó mổi ngày uống 1v,uống liên tục 3 tháng ngưng 1 tháng rồi mới uống tiếp,giá bán tại Mỹ là kh 20-22 usd.

Em đang sài loại này. 595k cho hộp 200vien. So ra là khá re trên thị trườ

Trích dẫn Gửi bởi MINH TOAI
    Glucosamin là thực phẩm chức năng,không có khả năng chữa bịnh mà nó chỉ bổ sung chất nhờn dưới lớp đệm của sụn,sau 30 tuổi mới nên uống,2 tuần đầu ngày uống 2v,sau đó mổi ngày uống 1v,uống liên tục 3 tháng ngưng 1 tháng rồi mới uống tiếp,giá bán tại Mỹ là kh 20-22 usd.
    Mình đá sử dụng, hiệu quả tốt.

Em nhờ mod BACSIANH sửa giùm em tiêu đề thành Glucosamine, thực phẩm chức năng hỗ trợ điều trị bệnh viêm khớp. em đã thử sửa mấy lần mà nó không đổi