Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52

Trích dẫn Gửi bởi leuthotien
    Các bác cho em hỏi, em đánh banh ra rất nhiều mồ hôi, vậy có tốt không, em nghe nói ra mồ hôi nhiều quá sẽ bị mất nhiều khoáng chất trong người, vậy nên bổ sung gì ạ? cám ơn các bác đã quan tâm
    Đây cũng là vấn đề của mình: ra nhiều mồ hôi và ra rất nhanh, ngồi không cũng ra mồ hôi. Lúc hết trận mình không hoạt động nữa thì mồ hôi vẫn ra tong tong, cứ như người mình có mấy chục cái lỗ kim châm. Cính vì vậy thể lực tụt rất nhanh và ảnh hưởng tới sức bền, sức rướn. Nếu đánh giải thì xác định là vào càng sâu oánh càng lởm

Nếu có cách gì khắc phục được thì hay quá. Còn cách để bù điện giải & muối thì chỉ có uống thôi. Nhưng uống thì điều trả giá đầu tiên là cơ thể phải mang theo 1 lượng chất lỏng (tăng trọng lượng phải di chuyển) còn nhiều hơn lượng mồ hôi mất đi.

Trích dẫn Gửi bởi quoclong2011
    vụ này chắc là nhiều bác chơi tennis mắc phải, bác nào có kinh nghiệm và đã chữa trị căn bệnh này dù thành công hay không thì cũng vào chia sẻ cho anh em nhé

rất mong chờ góp ý của bác sĩ Trọng Anh
    đề tài hay thế này mà sao vắng khách thế nhẩy!
    --- Bài viết bổ sung ---
    xem bài và clip của bác Ngọc Bẹt rồi, nhưng chưa hiểu ý bác

Theo em thì thấy ra mồ hôi nhiều hay ít là do cơ địa mỗi người khác nhau và về cơ bản thì ra mồ hôi nhiều hay ít sau mỗi trận đấu là do thể lực. Trước đây em đánh ra mồ hôi rất ít, em đánh được 6-7 trận thì chuot rút. Sau khi tăng 10 kg thì mồ hôi ra rất nhiều và thể lực giảm sút lớn, e chỉ có thể đánh được khoảng 4 trận là chuot rut. Để khác phục điều này em đã tranh thủ mỗi sáng dậy sớm chạy bộ ở công viên, sau khoang 1 tháng, tình hình cải thiện đáng kể, mức ra mồ hôi ít hẳn.

Tổng kết lại: ra mồ hôi nhiều sẽ dẫn đến mất khoáng chất...điều này sẽ dẫn đến cơ thiếu hụt khoáng chất dẫn đến hiện tượng co rút làm anh em chúng ta không thể vào sâu hoặc vào sâu nhưng phong độ giảm sút rõ. Ngoài ra, lượng mồ hôi (khoáng chất) tiết ra trong 1 trận đấu lại phụ thuộc vào thể lực rất nhiều.

Để cải thiện điều này em thấy ngoài dùng các loại nước vitamin và bổ sung khoáng chất thì phải kết hợp với tập chạy bộ nâng cao thể lực để giảm thiểu lượng mồ hôi thất thoát sau mỗi trận đấu. Hai điều này sẽ giúp anh em chúng ta giữ phong độ không giảm sút quá nhiều trong những trận cuối cùng của các giải đấu.

Ý kiến kinh nghiệm bản thân em, bác nào thấy sai góp ý hộ em nha.

Trích dẫn Gửi bởi BACKHAND_POWER
    Theo em thì thấy ra mồ hôi nhiều hay ít là do cơ địa mỗi người khác nhau và về cơ bản thì ra mồ hôi nhiều hay ít sau mỗi trận đấu là do thể lực. Trước đây em đánh ra mồ hôi rất ít, em đánh được 6-7 trận thì chuot rút. Sau khi tăng 10 kg thì mồ hôi ra rất nhiều và thể lực giảm sút lớn, e chỉ có thể đánh được khoảng 4 trận là chuot rut. Để khác phục điều này em đã tranh thủ mỗi sáng dậy sớm chạy bộ ở công viên, sau khoang 1 tháng, tình hình cải thiện đáng kể, mức ra mồ hôi ít hẳn.

Tổng kết lại: ra mồ hôi nhiều sẽ dẫn đến mất khoáng chất...điều này sẽ dẫn đến cơ thiếu hụt khoáng chất dẫn đến hiện tượng co rút làm anh em chúng ta không thể vào sâu hoặc vào sâu nhưng phong độ giảm sút rõ. Ngoài ra, lượng mồ hôi (khoáng chất) tiết ra trong 1 trận đấu lại phụ thuộc vào thể lực rất nhiều.

Để cải thiện điều này em thấy ngoài dùng các loại nước vitamin và bổ sung khoáng chất thì phải kết hợp với tập chạy bộ nâng cao thể lực để giảm thiểu lượng mồ hôi thất thoát sau mỗi trận đấu. Hai điều này sẽ giúp anh em chúng ta giữ phong độ không giảm sút quá nhiều trong những trận cuối cùng của các giải đấu.

Hoàn toàn đồng ý với chú ! Nếu chủ thớt ra mồ hôi nhiều tức cơ địa yếu nên cơ thể không giữ được các khoáng chất ,điện giải ...dễ mất sức chuột rút ,có thời kì anh yếu trong người khi đánh xong mồ hôi cứ tuôn ra như tắm kể cả khi ngồi nghỉ mệt

Trích dẫn Gửi bởi BACKHAND_POWER

em cứ nghĩ tối đánh banh đã mệt rồi, sáng còn chạy bộ sẽ làm mình mệt hơn nên sáng sáng chưa dám chạy bộ thêm, bác nào chạy bộ vào buổi sáng có cải thiện được thể lực không, vào chia sẻ thêm với

Trích dẫn Gửi bởi minhhai
    xem bài và clip của bác Ngọc Bẹt rồi, nhưng chưa hiểu ý bác
    Nếu là sản phẩm thuần Việt thì em ủng hộ ngay k, nhưng đây là sp của các bạn Tầu, cty Trung Mỹ chỉ đứng ra làm marketing, không chịu trách nhiệm về tác dụng, vậy nên em bớt sướng đi đôi chút. Ng Vịt dùng hàng Vịt mà

em thì hôm nào đánh xong buổi tối tấm 10h, đều đợi người ráo mồ hôi, mặc áo mới vào và cả áo khoác mới đi về, em đi xe máy, mới đánh xong ko có áo khoác chạy xe về hôm nào người yếu trúng gió bệnh vô duyên lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    em cũng hóng xem có bác nào chỉ giáo không? Không có vụ ra mồ hôi này thì chắc mình lọt Top 10 ATP lâu rồi
    Mỗi ngày 100g lá lốt bác cho vào đun đe nguôi uống hàng ngày thay nước lọc, hoặc cho vào ấm pha như pha trà. Uống từ 3-6 tuần sẽ khỏi bệnh nhiều mồ hôi, tay chân khô không bị chứng dịn mồ hôi nữa.

Chân hôi.

Đun lá lốt cả gốc và rễ ngâm chân, và chà sát 3 ngày hết tiệt.

@ bác Khôi.

Bác khỏi vụ này nhớ bao cafe đây nhé.

Thân!

Trích dẫn Gửi bởi phuongtrang
    Mỗi ngày 100g lá lốt bác cho vào đun đe nguôi uống hàng ngày thay nước lọc, hoặc cho vào ấm pha như pha trà. Uống từ 3-6 tuần sẽ khỏi bệnh nhiều mồ hôi, tay chân khô không bị chứng dịn mồ hôi nữa.

Chân hôi.

Đun lá lốt cả gốc và rễ ngâm chân, và chà sát 3 ngày hết tiệt.

@ bác Khôi.

Bác khỏi vụ này nhớ bao cafe đây nhé.

Thân!
    Bác cho hỏi là lá lốt phơi khô hay lá tươi? Cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi Brian
    Bác cho hỏi là lá lốt phơi khô hay lá tươi? Cảm ơn!
    Để tươi .......cuốn thịt bò .... nướng là tốt bác ạ . Bác cứ làm theo em lợi cả đôi đường . Thôi em chuồn nhé