Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Em thì cho là tốt, uống bia rượu nhiều mà ra được mồ hôi sẽ giảm tải cho gan (nhưng lại hại cơ). Mỗi lần ra sân mang theo 2 chai nước, nạp sau mỗi set, không khát cũng phải nạp. Em thì lúc nào cũng phải có thêm Plussse.

e bị ra quá nhiều, rất nhanh mệt, không biết vì sao

bác uống Plussse nhiều coi chừng bị sạn thận

Khi chơi thể thao, cơ thể tiết ra nhiều mồ hôi vừa phải là tốt, sẽ thoát ra được nhiều chất thải trong cơ thể, nhưng nếu ra quá nhiều thì sẽ làm mất nước, mất muối, các chất điện giải, vì vậy, vấn đề bù nước rất quan trọng, cần được bổ sung lượng nước đã mất bằng cách uống nhiều nước lọc, nước trái cây (nước cam, chanh, nước dâu…), nước oresol đều được. Nhưng chú ý cách pha oresol cho đúng (đọc kỹ cách pha trên vỏ hộp), khi dùng không nên để qua đêm, nên uống xen kẽ với nước lọc hoặc nước trái cây khác, với thời tiết nắng nóng và bạn thường xuyên chơi thể thao thì nên dùng rất tốt cho sức khỏe, không có tác dụng phụ.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Đây cũng là vấn đề của mình: ra nhiều mồ hôi và ra rất nhanh, ngồi không cũng ra mồ hôi. Lúc hết trận mình không hoạt động nữa thì mồ hôi vẫn ra tong tong, cứ như người mình có mấy chục cái lỗ kim châm. Cính vì vậy thể lực tụt rất nhanh và ảnh hưởng tới sức bền, sức rướn. Nếu đánh giải thì xác định là vào càng sâu oánh càng lởm

Nếu có cách gì khắc phục được thì hay quá. Còn cách để bù điện giải & muối thì chỉ có uống thôi. Nhưng uống thì điều trả giá đầu tiên là cơ thể phải mang theo 1 lượng chất lỏng (tăng trọng lượng phải di chuyển) còn nhiều hơn lượng mồ hôi mất đi.
    Hiện nay một sản phẩm giúp làm giảm tiết mồ hôi có nguồn gốc từ thiên nhiên, đang được nhiều người quan tâm và sử dụng rộng rãi đó là Hòa Hãn Linh. Sản phẩm Hòa Hãn Linh với sự phối hợp toàn diện giữa các thành phần có tác dụng hiệp đồng trong việc hỗ trợ điều trị chứng ra mồ hôi nhiều: bổ khí, tăng tính bảo vệ da, giúp cho da săn chắc của Hoàng Kỳ, Sơn Thù Du; giữ nước nội bào, bù đắp phần dịch đã mất của Taurin, Thiên Môn Đông; đặc biệt MgCl2 có tác dụng trấn tĩnh tế bào thần kinh do đó làm giảm sự hưng phấn của hệ thần kinh giao cảm.

Nhờ các thành phần vừa giúp cải thiện triệu chứng, vừa có tác dụng vào căn nguyên sinh bệnh do đó Hòa Hãn Linh có tác dụng giúp làm giảm chứng ra mồ hôi ở lòng bàn tay, chân, ngực, trán, lưng…ngoài ra còn làm giảm bớt tình trạng hồi hộp, lo âu. Tăng cường sức đề kháng chống mệt mỏi.

vụ này chắc là nhiều bác chơi tennis mắc phải, bác nào có kinh nghiệm và đã chữa trị căn bệnh này dù thành công hay không thì cũng vào chia sẻ cho anh em nhé

rất mong chờ góp ý của bác sĩ Trọng Anh

em cũng hóng xem có bác nào chỉ giáo không? Không có vụ ra mồ hôi này thì chắc mình lọt Top 10 ATP lâu rồi

ặc cty Trung Mỹ này bán đồ Tàu. "Cty chỉ làm phân phối và thị trường, kết hợp với các đối tác nước ngoài".

Trích dẫn Gửi bởi Dung-rubber
    Khi chơi thể thao, cơ thể tiết ra nhiều mồ hôi vừa phải là tốt, sẽ thoát ra được nhiều chất thải trong cơ thể, nhưng nếu ra quá nhiều thì sẽ làm mất nước, mất muối, các chất điện giải, vì vậy, vấn đề bù nước rất quan trọng, cần được bổ sung lượng nước đã mất bằng cách uống nhiều nước lọc, nước trái cây (nước cam, chanh, nước dâu…), nước oresol đều được. Nhưng chú ý cách pha oresol cho đúng (đọc kỹ cách pha trên vỏ hộp), khi dùng không nên để qua đêm, nên uống xen kẽ với nước lọc hoặc nước trái cây khác, với thời tiết nắng nóng và bạn thường xuyên chơi thể thao thì nên dùng rất tốt cho sức khỏe, không có tác dụng phụ.
    cám ơn bác, nhưng có thuốc gì uống để hạn chế ra nhiều mồ hôi khi chơi tennis không ạ, em ra nhiều mồ hôi nên thấy nhanh mệt quá.

Trích dẫn Gửi bởi leuthotien
    cám ơn bác, nhưng có thuốc gì uống để hạn chế ra nhiều mồ hôi khi chơi tennis không ạ, em ra nhiều mồ hôi nên thấy nhanh mệt quá.
    chơi ít lại. đừng ăn 6-5, 6-4. mà ăn ở 0-6, 1-6 thì sẽ rất ít mồ hôi.