Kết quả 1 đến 3 của 3

Em bị đau 1 bên lưng bên trái

Hôm trước e đánh tennis vì ham banh quá nên bước chân trái dài để cứu banh. Sau đường banh đó e bị nhói đau 1 bên lưng bên trái (ngay vị trí trên mông). Tối về nhức ko ngủ được, xoay qua xoay lại hay ngồi dậy đều nhói đau. Đứng thẳng lưng hay ngồi thẳng lưng thì hết. E đã dán solonpas thấy đỡ nhưng hôm qua ghiền quá ra sân chơi thì lúc đó ko sao nhưng tối về lại đau tiếp. Các bác có thể cho e biết e bị sao ko và hướng điều trị dứt điểm ạ !

Trích dẫn Gửi bởi HoanXiNgau
    Hôm trước e đánh tennis vì ham banh quá nên bước chân trái dài để cứu banh. Sau đường banh đó e bị nhói đau 1 bên lưng bên trái (ngay vị trí trên mông). Tối về nhức ko ngủ được, xoay qua xoay lại hay ngồi dậy đều nhói đau. Đứng thẳng lưng hay ngồi thẳng lưng thì hết. E đã dán solonpas thấy đỡ nhưng hôm qua ghiền quá ra sân chơi thì lúc đó ko sao nhưng tối về lại đau tiếp. Các bác có thể cho e biết e bị sao ko và hướng điều trị dứt điểm ạ !
    Khả năng bác bị giãn cơ rồi, nếu bác mới bị (trong vòng 3 ngày) và cảm thấy không đau quá thì có thể chườm đá 2-3/ngày, mỗi lần 15-20'. Hạn chế các động tác gây ảnh hưởng đến vùng chấn thương. Nếu sau mấy ngày mà vẫn đau thì bác đi xoa bóp bấm huyệt 2-3 lần là hết.

Vấn đề chính là bác không chịu hoặc làm chưa tới các động tác giãn cơ trước khi đánh (bác xem Nole đánh 1 trận có cả trăm lần rướn người như bác mà có sao đâu)

Khi đánh lại bác nhớ khởi động ĐẦY ĐỦ và đánh vừa phải cho đến khi cảm thấy ko còn đau nữa.

Servedoctor.ace

Em cám ơn bác serverdoctor nhìu