Kết quả 1 đến 6 của 6

E bị đau thắt lưng!

Hôm qua e đi test trình lúc trưa!

Chắc tại hăng máu quá hay sao mà lúc về nhà buổi chiều lưng e nó đau và cúi người không được!

Giờ e viết bài này cũng là lúc lưng e nó đỡ đau nhưng vẫn còn ê ẩm lắm ạ! Chẳng biết bị sao? bác nào biết chỉ e với ạ?

Mấy tháng nay e hông chơi tennis....

Bác xem tư thế có sai nhiều không? Chấn thương trong tennis là chuyện thường ngày ở huyện bác ạ.

Tuy nhiên nếu vẫn còn đau bác nên đi khám xem cụ thể thế nào? Nếu bị thoát vị đĩa đệm hoặc chèn ép dây thần kinh thì ngó qua topic này của em nhé:
    Thoát vị đĩa đệm và liệu pháp điều trị tại nhà Disk Dr

Nếu lâu lâu mới đánh mà đánh bằng cả phần thân trên cơ thể thì thường hay bị đau vùng thắt lưng, hạn chế vận động mạnh chừng vài ngày là khỏi thôi mà.

Em đôi khi cũng gặp trường hợp này.

Bạn bị đau lưng sau khi dánh về khả năng nhiều là đau do căng cơ. Nên nghỉ và hạn chế làm việc năng( khiêng, vác, leo cao) vài bữa sẽ tự khỏi. Còn nếu kô ổn thi qua mìn khám va kiêmtra cho(0988890235)

Cám ơn các bác

Tại lâu không chơi....giờ hết rồi ạ, làm e sợ mất hồn!

Trích dẫn Gửi bởi vinhloc
    Hôm qua e đi test trình lúc trưa!

Chắc tại hăng máu quá hay sao mà lúc về nhà buổi chiều lưng e nó đau và cúi người không được!

Giờ e viết bài này cũng là lúc lưng e nó đỡ đau nhưng vẫn còn ê ẩm lắm ạ! Chẳng biết bị sao? bác nào biết chỉ e với ạ?

Mấy tháng nay e hông chơi tennis....
    Em nghĩ cần nghỉ ngơi.Không nên có kéo căng lưng khi cúi làm cho bệnh nặng hơn.Có thể uống Mydocam, Mobic, và Neurobion một hai hôm là đỡ anh ạ