Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Đau cổ tay - Nhờ ACE tư vấn giúp !!

Chào các ACE của diễn đàn, em hiện tại chỉ tập tành chơi tennis đc hơn 8 tháng, tập vi vu ko bị chấn thương gì.

Hồi đầu tháng rồi đi đá banh với tụi bạn, làm thủ môn thì sáng hôm sau bị đau cổ tay (đau ngay chỗ xương tròn tròn lồi lên chạy dài lên ngón út, nhấn vào cũng thấy đau). Nếu vặn cổ tay như vặn ổ khóa xe thì rất đau (đau nhất lúc ngửa lòng bàn tay).

Không biết có ACE nào chẩn bệnh giùm hoặc có chỗ nào uy tín giới thiệu giúp em để chữa cho mau hết cái bệnh nan y này. Mới tập nên ghiền quá, h ngồi chơi cả tháng trời thấy thèm oánh lại ghê. (em bị đến nay đã đúng 1 tháng mà vẫn ko bớt mặc dù đã hạn chế oánh tennis, bóp thuốc, bó thuốc...).

Thanks mọi người nhiều.

Nhiều khả năng em bị viêm rách dây chằng sụn sợi tam giác cổ tay do chấn thương. Dây chằng này mỏng manh nên rất dễ bị thương và khó chữa. Nên đến tôi khám và điều trị sớm nha.
    Trích dẫn Gửi bởi yashiro
    Chào các ACE của diễn đàn, em hiện tại chỉ tập tành chơi tennis đc hơn 8 tháng, tập vi vu ko bị chấn thương gì.

Hồi đầu tháng rồi đi đá banh với tụi bạn, làm thủ môn thì sáng hôm sau bị đau cổ tay (đau ngay chỗ xương tròn tròn lồi lên chạy dài lên ngón út, nhấn vào cũng thấy đau). Nếu vặn cổ tay như vặn ổ khóa xe thì rất đau (đau nhất lúc ngửa lòng bàn tay).

Không biết có ACE nào chẩn bệnh giùm hoặc có chỗ nào uy tín giới thiệu giúp em để chữa cho mau hết cái bệnh nan y này. Mới tập nên ghiền quá, h ngồi chơi cả tháng trời thấy thèm oánh lại ghê. (em bị đến nay đã đúng 1 tháng mà vẫn ko bớt mặc dù đã hạn chế oánh tennis, bóp thuốc, bó thuốc...).

Thanks mọi người nhiều.

Thanks BACSIANH em sẽ sắp xếp đến để khám cho khỏi hẳn, bị vậy hoài ko làm đc việc gì.^^

BS cho hỏi cổ tay e hơi yếu nên sau 3 năm đánh thì dạo này đánh thấy khá đau, e có dùng băng quấn chặt cổ tay lại thì đánh thấy rất ok như vậy e có cần điều trị gì không ?

Đau kiểu này lâu lành lắm, phải nghỉ ngơi thôi.

Trích dẫn Gửi bởi hippicuong
    BS cho hỏi cổ tay e hơi yếu nên sau 3 năm đánh thì dạo này đánh thấy khá đau, e có dùng băng quấn chặt cổ tay lại thì đánh thấy rất ok như vậy e có cần điều trị gì không ?
    Tình hình là em bị tới nay đã 8tháng nhưng vẫn còn đau, lâu lâu oánh cũng phải băng chặt cổ tay như bác mới chịu nổi. Đi khám cũng hơn chục bsĩ, bóp thuốc, bó thuốc nam, thuốc bắc, thuốc tàu...đủ kiểu vẫn ko hết, đành băng tay sống chung với lũ luôn vậy.>,<

Trích dẫn Gửi bởi yashiro
    Tình hình là em bị tới nay đã 8tháng nhưng vẫn còn đau, lâu lâu oánh cũng phải băng chặt cổ tay như bác mới chịu nổi. Đi khám cũng hơn chục bsĩ, bóp thuốc, bó thuốc nam, thuốc bắc, thuốc tàu...đủ kiểu vẫn ko hết, đành băng tay sống chung với lũ luôn vậy.>,<
    mới tập đánh thì ai cũng bị đau như vậy! nhưng sau 3 tháng thì cảm giác đau sẽ bớt dần nếu như đánh đúng bộ! trường hợp Bác chắc chắn là cầm sai cán vợt! sau khi ghé Bác sỉ điều trị xong, bác nên tìm 1 thầy dạy tennis giỏi để điều chỉnh lại bộ đánh nha! chúc bác thành công và mau khỏe lại!

Theo thói quen cổ tay Yashiro hình như lắc giật khi đánh nhìu quá ... ráng chịu đau thì cũng quen thôi .. như mình đánh thì 2 ngày sau ko đánh mới thấy cảm giác đau hehehehehe

Trích dẫn Gửi bởi thangmk
    Theo thói quen cổ tay Yashiro hình như lắc giật khi đánh nhìu quá ... ráng chịu đau thì cũng quen thôi .. như mình đánh thì 2 ngày sau ko đánh mới thấy cảm giác đau hehehehehe
    nghe lời em trai là coi chừng chuyển qua chơi banh đũa luôn đó! hahaha

Phuoc cung bi dau co tay va khong dung danh tennis moi ngay duoc co mot vai chia se ... (khong dam goi la kinh nghiem thay thuoc) nhu sau:

1. Phai khoi dong that ky va lau

2. Khi danh phai tu nhe den nang: tuyet doi khong danh nang ngay tu dau

3. Khong dung co tay khi danh ...nen danh dung bo va nhuyen canh tay thanh duong vong cung tiep uc bong dung vi tri, tu the ..dung bo

4. Nen bang bo tay ho tro khi dau

5. chuom da sau khi danh

6. Co nguoi chi nen di bop cho dau cho tan mau bam tu dong gay dau: dia chi ... Thay Thanh trong hem Giao xu doi dien Cong vien Le thi rieng ..bop vai lan se het

7. Neu duoc thí co nghi ngoi mot thoi gian..(dieu nay hoi kho cho cac AE me tennis

...chac chan la trong luc qua dau khong nen danh qua manh ... nhung thuc ra doi luc duy tri danh deu trong thoi gian dau nhieu khi lai giup cho dau mau hoi phuc..voi dieu kien khong rang suc danh sai bo..va danh qua manh

Chuac cac Bac mau hoi phuc

Thanks