Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27
    Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    @Phpcanban: em xem trên thớt anh vinhnx rồi cùng order 1 lượt với anh cho hàng mau về. Chân em = size với anh đấy. Đang có 1 đôi Gel 4 số 10, anh dặn anh Vinh để cho anh, em qua thử nếu vừa thì lấy trước.
    em cũng bị đau giờ đang uống khánh viêm giảm đau mà cũng chưa hết, uống dc nửa tháng rồi, mua thêm cái lót giày ironman nữa mà cũng chưa thấy ăn thua,

Trích dẫn Gửi bởi qua24
    em cũng bị đau giờ đang uống khánh viêm giảm đau mà cũng chưa hết, uống dc nửa tháng rồi, mua thêm cái lót giày ironman nữa mà cũng chưa thấy ăn thua,
    Nếu ko phải tại chất lượng giầy hay sân không tốt thì bác cần xem xét lại cách di chuyển khi đánh bóng và kéo dãn gan bàn chân trước và sau mỗi lần chơi. Ngâm chân nước ấm cùng rượu gừng trước khi ngủ cũng rất tốt. Nhìn đế giầy của bác mòn ntn hay nghe tiếng bác chạy (đặc biệt đánh đơn) sẽ biết ngay thôi.

Servedoctor.ace

Trích dẫn Gửi bởi qua24
    Nếu ko phải tại chất lượng giầy hay sân không tốt thì bác cần xem xét lại cách di chuyển khi đánh bóng và kéo dãn gan bàn chân trước và sau mỗi lần chơi. Ngâm chân nước ấm cùng rượu gừng trước khi ngủ cũng rất tốt. Nhìn đế giầy của bác mòn ntn hay nghe tiếng bác chạy (đặc biệt đánh đơn) sẽ biết ngay thôi.

Servedoctor.ace

Mình đau cũng giống y vậy, đau ở gót trái (chân trụ) hơn 1 tháng nay. Giầy tennis mình thì mòn phần mũi (phần gót hầu như là không mòn). Theo mình nghĩ thì chúng ta nên xem xét cả giày dép thường ngày chúng ta mang nữa chứ không riêng gì giày tennis. Vì giày thường ngày mình mang thì mòn phần gót nhiều hơn mà đế rất cứng (chắc phải đổi giày khác). Mẹ vợ mình (ko chơi tennis) thì đau phần gót chân, phải mang giày/dép có giảm chấn.

Theo anh em nói ở trên chắc mình nghỉ ngơi 1 tuần và điều trị như anh em xem sao.

Silver member
    Trích dẫn Gửi bởi fortuna
    Tớ cũng bị tương tự, đi Barricade 6.0 thì ko bị sao nhưng đi Vapor 8 Tour thì chạy một lúc là cảm thấy đau gan bàn chân, chắc do cái đế giầy không hợp với chân mình.

Bây giờ phải đi 2 đôi vớ một lúc thì ko bị nữa.
    Mình bị y như bác này, ra tiệm giầy hỏi lại thì người bán nói Vapor 9 ko có lớp air giảm sốc ... chân yếu thì bị đau, chấn thương gót.

Mình cũng đau phần gót chân, đánh và di chuyển rất khó khăn. Nghĩ đánh 1 thời gian thì hết, nhưng đánh lại 1 tuận là bị đau nặng như củ, rất khó di chuyển. Anh em có cách nào điều trị hiệu quả chỉ cho mình với. Mình rấy yêu môn này nên tuần đi đánh 3 buổi, không nghỉ được

Chào Bác sĩ.

Em tên Vương năm nay 29 tuổi. Cách đây hơn 1 năm em có bị gãy mắt cá trong và xương mác bên chân phải, em đã lấy dụng cụ kết xương vào tháng 10 năm ngoái. Em rất đam mê môn tenis, thời gian trở lại đây khi em chơi tenis xong chân em cảm thấy rất đau. chân bên phải (chân chấn thương) đau mắt cá trong trước + dưới mắt cá ngoài bên phải. chân bên trái thì đau dưới mắt cá ngoài. Thi thoảng em di chuyển mắt cá trong chân phải kêu lộp cộp một lúc sau thì hết, buổi sáng em ngủ dậy hoặc để lâu một lúc khi quay cả 2 chân đều kêu rắc rắc đặc biệt là chân phải kêu nhiều hơn. Thời gian gần đây khi mới khởi động xong vào chơi trận đầu thì gan bàn chân trong bên phải căng và đau kiểu chuột rút một lúc sau thì hết. Bác sĩ cho em hỏi em bị bệnh lý gì có cần phầu thuật không hay phải uống thuốc điều trị như thế nào ạ?

Cảm ơn Bác sĩ.