Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Mình cũng bị y chang như vậy rùi, cũng đã đi bệnh viện Ito - Lê Văn Sỹ khám. Phát hiện nguyên nhân là do mang giầy Nike bị chật bóp 2 bên cạnh bàn chân, khi di chuyển mạnh sẽ gây chấn động ép xuống phần gót, chụp hình thấy bị viêm phần sụn này.

Phải dán thuốc kháng viêm mỗi ngày, thay giầy rộng hơn (đang dùng Barricade 6.0), vẫn tiếp tục đánh nhưng giảm bớt chạy, khoảng 1 tháng sau thì hết hẳn.

Trích dẫn Gửi bởi BACSIANH
    Chào bạn,

Theo lời bạn mô tả, nạn bị đau ngay điểm bám của gân gót vào xương gót. Bệnh này rất phổ biến và rất khó chữa. Nguyên nhân do viêm chỗ bám gân gót vào xương. Nguyên nhân: quá tải, không khởi động kỹ. Diễn tiến: viêm mạn tính, vôi hóa do không điều trị mà vẫn tiếp tục chạy nhảy. Khi mạn tính và mọc gai rất khó chữa có khi phải bó bột bất động 1-2 tháng hoặc phải phẫu thuật. Mới bị: ngưng chơi 1 tuần, tập stretching gân gót, uống kháng viêm, hạn chế chạy nhảy, đi bộ. Khi hết đau phải tập tiếp stretching, chạy bộ, nhảy dây 1-2 tuần không đau mới ra chơi lại. Phòng ngừa: khởi động kỹ, lắng nghe cơ thể, chơi vừa sức. Chúc bạn mau hồi phục.
    Vậy là giờ phải giảm thiểu chạy nhảy rồi Đúng là em nghỉ 3 ngày nay không chơi thì nó đỡ đau hẳn, chắc ngưng hẳn 1 tuần luôn xem sao? Ngoài ra, Bác sĩ có thể cho em xin bài tập stretching gân gót cho phù hợp, em search trên mạng thấy chỉ tùm lum.

À, bác sĩ cho em xin địa chỉ phòng khám (và giờ khám) nhé, để em tới bác sĩ luôn, có điều trị thuốc men này nọ cho an tâm.

Em cám ơn bác sĩ rất nhiều.

minh cung bi vay gan 1 nam, cung di ITO kham nhung k het, dang di giay nike, de thay giay xem co het khong.

Từ hồi bị đau chân, em thay giầy rồi cũng thế. Bây giờ đỡ nhiều rồi, nhưng em cứ phải làm như sau:

- Ra sân khởi động cổ chân và bàn chân thật kỹ, chạy nhẹ vài vòng

- Hạn chế bay nhảy (khi serve và smash em lúc nào cũng nhảy trên không và tiếp đất bằng chân đau )

- Tối ngủ mang vớ

- Hôm nào chơi nhiều quá thì khi vừa ngủ dậy gót chân sẽ rêm nên tối trước khi ngủ bôi ít dầu nóng.

- Sáng dậy xoay cổ chân trước khi đi

Nói chung là em chẳng thuốc thang gì cả, cứ thế mà làm. Hôm nào chơi nhiều quá, hăng quá thì sáng hôm sau sẽ rêm. Trời mưa nghỉ liên tục 4-5 ngày thì gần như không còn đau, nhưng chơi lại (lại bay nhảy) thì lại tiếp tục rêm.

@Phpcanban: nếu anh là em việc đầu tiên là xem lại giầy và việc thứ 2 là trang bị 1 đôi lót giầy giảm chấn.

Về việc thứ nhất, Asics có thể là 1 lựa chọn tốt vì công nghệ làm đế của Asics rất ngon trong việc chiều chuộng chân người đi và giảm chấn rất tốt. Đế của các loại Asics mới bây giờ được chế tạo với 1 lớp foam thông minh có thể ghi nhớ chân người đi để ôm cho khít. Anh cũng vừa đặt của anh Vinhnx mấy đôi Asics cũng vì mấy cái công nghệ ấy đây, giá rẻ hơn Das & Nike.

•Upper: Flexion Fit upper for form-fitting comfort. Using PHF (Personal Heel Fit), a memory foam lined heel collar that molds to the users heel, creates a personalized fit. PGuard at the toe for improved durability.

•Midsole: Using Solyte Midsole Material, this shoe is lighter than Asics' standard EVA and SpEVA midsoles and combines improved cushioning and durability. Impact Guidance and Heel Clutching System.

Nếu vẫn đi giày bình thường, hoặc giày cũ thì nên cân nhắc 1 đôi lót giầy giảm chấn, trong đó Ortholite là hãng best selling.

Hiện nay anh còn 1 đôi lót Spenco của Ortholite mua từ Tenniswarehouse size 42 gì đó. Nếu em thấy cần có thể lấy.

(ảnh này chụp đôi số 4, đôi còn ở nhà là đôi số 2, dành cho chân cỡ 41-42)

@Phpcanban: em xem trên thớt anh vinhnx rồi cùng order 1 lượt với anh cho hàng mau về. Chân em = size với anh đấy. Đang có 1 đôi Gel 4 số 10, anh dặn anh Vinh để cho anh, em qua thử nếu vừa thì lấy trước.

@Phpcanban: em xem trên thớt anh vinhnx rồi cùng order 1 lượt với anh cho hàng mau về. Chân em = size với anh đấy. Đang có 1 đôi Gel 4 số 10, anh dặn anh Vinh để cho anh, em qua thử nếu vừa thì lấy trước.

Mình đau ở gan bàn chân nên chắc hôm nào qua thăm bác si Anh đã

Mình đau ở gan bàn chân nên chắc hôm nào qua thăm bác si Anh đã

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    em cũng bị đau giờ đang uống khánh viêm giảm đau mà cũng chưa hết, uống dc nửa tháng rồi, mua thêm cái lót giày ironman nữa mà cũng chưa thấy ăn thua,