Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Xử lý phần trong ngón cái tay cầm vợt bị chai sạn

Hôm qua cảm thấy ngón cái tay cầm vợt hơi đau nên nhìn kỹ thì thấy phần trong ngón cái tay cầm vợt - da dày lên và bị chai sạn. Đưa hai ngón cái trái và phải (tay thuận cầm vợt) thì thấy có dấu hiệu ngón bên phải lớn hơn khoảng 1 1/4. Hơi đau nhưng chưa có dấu hiệu viêm. Em đọc tìm hiểu trên google thì thấy nhiều người khuyên nên dán băng keo hai mặt lên ngón cái.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì chia sẻ thông tin với nhé?

em cũng bị như vậy, bị thêm ngón chân cái nữa chứ. Chắc ai chơi tennis cũng vậy đó. Nadal còn phải quấn băng keo mà,hohohoho

em cũng bị như vậy, bị thêm ngón chân cái nữa chứ. Chắc ai chơi tennis cũng vậy đó. Nadal còn phải quấn băng keo mà,hohohoho

bác lăn tăn vụ chai tay này làm gì, con gái thì mới phải giữ tay mịn màng chứ, đàn ông tay có vài vết chai sạn lại khiến con gái khi nắm tay thêm yêu đấy vì biết đây không phải công tử bột

bác lăn tăn vụ chai tay này làm gì, con gái thì mới phải giữ tay mịn màng chứ, đàn ông tay có vài vết chai sạn lại khiến con gái khi nắm tay thêm yêu đấy vì biết đây không phải công tử bột

Nên lấy băng keo cá nhân dán là hiệu quả nhất!

Nên lấy băng keo cá nhân dán là hiệu quả nhất!

Mình cũng bị tình trạng này nhưng cục chai không bong ra mà ngày càng bự hơn. nói chung là không đau nhưng nhìn ngón tay nó mất đi vẻ đẹp tự nhiên các bác ah. ko biết có cách nào khắc phục ko nữa.

Mình cũng bị tình trạng này nhưng cục chai không bong ra mà ngày càng bự hơn. nói chung là không đau nhưng nhìn ngón tay nó mất đi vẻ đẹp tự nhiên các bác ah. ko biết có cách nào khắc phục ko nữa.