Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Bác chủ thớt cho em hỏi: bác bị đau rõ nhất khi xoay cổ tay hoặc khi ngửa bàn tay ra, có phải vậy không? Chỗ đau không hẳn là 3 ngón đã nói mà là phía trong của mỏm xương lồi ở cổ tay?

Đau cổ tay, hơi nhói chưa tới mức đi bác sĩ :)

Tình hình là khớp nối giữa bàn tay và cánh tay bị đau khủng hoảng khi sử dụng 3 cái, trõ, giữa (ví dụ như hành động bỏ chìa khoá vào mở cửa nhà). Đánh tẹc.nít thì bình thường không thấy đau đớn gì (ko hiểu nổi) có lẽ là do sử dụng vợt ôm chặt cả bàn tay mà ko tập trung lực lên 3 ngón đó. Các bác biết e bị gì ko ợ, có cần lên trung tâm chấn thương chỉnh hình xem hông các bác. Có bác nào pít thầy trật đã nào xịn xịn giới thiệu e chút ợ.

tốt nhất là nên đi bác sĩ đi bác ơi ko thui chia tay tennis trong đau khổ đó

Nên giảm cường độ đánh Tenis một thời gian. Bao giờ hết đau thì đánh bình thường trở lại

Đây là chứng đau cổ tay do viêm rách dây chằng sụn sợi tam giác TFCC ở vùng mấu xương trụ cổ tay. Bệnh này rất khó chữa. Bạn nên đến bacsi Anh khám, trị sớm cho.

Bữa giờ bận không vào đây. Cám ơn các bác đã hướng dẫn tận tình. Để lúc về em sắp xếp đến BS Anh sớm mới được.

@tomcatvn: nào giờ em đánh cây Wilson BLX tour 319g mặt 90 (balance 12 pts) k sao nhưng từ khi đánh cây Donnay 310g mặt 99 nhưng balance có 9 pts (đầu nặng hơn 12 pts) và tập đánh mở cổ tay trước khi vào bóng thì mới bị như vậy (đã bị tới nay mấy tháng rồi). Tuy nhiên, bác nói đúng em để ý khi vợt chạm banh mà cổ tay & nguyên cánh tay mở thoải mái thì rất ít đau. Còn cái kiểu khép khép là hơi nhói liền.

Cái này thấy hay hay nè, mua ở đâu vậy bác nguyentn

mình cũng bị đau cổ tay giống bác tuyebanl nữa, mấy tuần nay không chơi tennis được khó chịu lắm. bác nào có thuốc gia truyền gì không chỉ mình với !!!!!

Trích dẫn Gửi bởi david-teo
    Cái này thấy hay hay nè, mua ở đâu vậy bác nguyentn
    ở SG bác có thể mua ở etennis link sau :
    http://etennis.vn/index.php?choose=p...detail&id=1414

hoặc Trangsport mình cũng thấy có bán, giá giống etenis là 570k. Đảm bảo đeo vào chơi trong vòng 1 tuần ( 3 buổi ) thì hiệu quả thấy rõ, không phải quảng cáo bán hàng gì nhưng mình cũng đã sử dụng qua.