Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18

Việc khởi động làm nóng trước khi đánh rất quan trọng và tránh được chấn thương khi đánh tennis

Việc khởi động làm nóng trước khi đánh rất quan trọng và tránh được chấn thương khi đánh tennis

Mình cũng bị đau vai do chạy cứu banh đập vai vào hàng rào B40. Sau đó khi giao banh hoặc smash là vai bị đau. Đến giờ gần 3 năm rồi không khỏi. Có bác nào biết thông tin về cách trị liệu hoặc các bài tập tăng sức khoẻ cho vai không? Mình nghĩ là khá nhiều bạn có vấn đề với cái vai đó.

Mình cũng bị đau vai do chạy cứu banh đập vai vào hàng rào B40. Sau đó khi giao banh hoặc smash là vai bị đau. Đến giờ gần 3 năm rồi không khỏi. Có bác nào biết thông tin về cách trị liệu hoặc các bài tập tăng sức khoẻ cho vai không? Mình nghĩ là khá nhiều bạn có vấn đề với cái vai đó.

.:: Bronze Member ::.
    Trích dẫn Gửi bởi namvietnam
    Bay vô hàng rào không đưa cái lưng mà lại đưa cái vai...thiệt rõ hay

Nếu va vào hàng rào thì không đến nổi đau vai 3 năm không khỏi.

Nếu không làm gì hết mà vẫn đau thì là khả năng nhiều do vết thương cũ, lâu ngày thành mãn tính?

Tốt nhất khi vào trận nên khởi động kỹ thôi. Môn bơi khỏe nhất cho vai, nếu nhà không gần hồ bơi thì có thể nhảy dây cũng khỏe ( vai, chân, tay ...) và dẻo

Trích dẫn Gửi bởi namvietnam
    Bay vô hàng rào không đưa cái lưng mà lại đưa cái vai...thiệt rõ hay

Nếu va vào hàng rào thì không đến nổi đau vai 3 năm không khỏi.

Nếu không làm gì hết mà vẫn đau thì là khả năng nhiều do vết thương cũ, lâu ngày thành mãn tính?

Tốt nhất khi vào trận nên khởi động kỹ thôi. Môn bơi khỏe nhất cho vai, nếu nhà không gần hồ bơi thì có thể nhảy dây cũng khỏe ( vai, chân, tay ...) và dẻo

Cái vai của em bị đau đến nay là gần 3 năm rồi, giở nó đỡ hơn rất nhiều rồi chắc là do dạo này em ít chơi lại nên vai nó được nghỉ các chỗ viêm nó dần giảm đi ! Tuy nhiên mỗi khi giơ tay smash và serve thì vần không được như xưa, mất 30-40% công lực

Khi mới chấn thương vài tháng em cũng có đi khám BS Anh thì BS khuyên nên nghỉ chơi tennis khoảng 6 tháng sẽ đỡ nhưng bị cái bệnh nghiền không nghe lời khuyên nên nó đau hoài tới 2 năm không khỏi !

Các bác cố gắng nghỉ chơi thời gian dài để chỗ viêm cơ nó tự bình phục là được, kết hợp uống thuốc giảm đau và chườm đá vào chỗ đau nếu bị đau nhiều !

Em mới chơi tennis được 1 năm và gần 2 3 tháng nay bị đau như chủ topic. Khi làm những động tác như giơ cao tay qua vai như smash hay serve là đau nhói, còn giơ ngang thì bth k đau. Bệnh cứ âm ỉ khiến có cám giác khó chịu, em đang định đi khám ở bs anh xem bệnh tình ntn vì sợ bệnh nặng là phải từ giã tennis Trong diễn đàn mình có ai từng khám ở bs anh chưa cho em hỏi chi phí khám chữa bệnh có đắt không?? khoảng bao nhiêu thì đc??