Kết quả 1 đến 3 của 3

Tĩnh yêu và Duyên nợ

Đôi khi ta yêu một ai đó và ta không biết chắc ta có gắn bó cuộc đời mình với người đó không? Cái đó được gọi là duyên nợ. Yêu và được yêu là một chuyện và duyên nợ là chuyện khác. Có những kẻ yêu nhau suốt bao nhiêu năm mà rốt cuộc phải ngậm ngùi chia tay trong bẽ bàng và đau khổ. Lại có những kẻ không cảm thấy yêu nhau nhiều mà vẫn kết hôn và rồi sống một cuộc sống hạnh phúc bên nhau tới cuối đời. Vậy tình yêu là gì và nó có quan trọng với hôn nhân không? Điều đó là một điều phải bàn và có lẽ phải bàn tới bàn lui cũng chưa chắc tìm ra kết quả. Chỉ biết rằng có đôi không hề biết tình yêu là gì vẫn sống với nhau tới đầu bạc răng long. Điều đó phải chăng là do duyên nợ? Có lẽ điều này đúng. Yêu và không yêu. Có duyên nợ và không có duyên nợ. Đó là một bài toán khó tìm ra lời giải. Khi một đôi chia tay và không chung sống cùng nhau nữa, người ta sẽ giải thích là họ hết duyên nợ rồi. Một lời giải thích đơn giản mà cũng đầy tính triết lý phải không chứ? Dù thế nào đi nữa thì tình yêu và duyên nợ sẽ mãi mãi là một điều bí ẩn giữa cuộc đời này. Mong các bạn đóng góp ý kiến và làm sáng tỏ hơn nữa cái chủ đề này nhé. Cảm ơn.

View more random threads:

ok, tình yêu và duyên nợ luôn là 1 trong những đề tài muôn thuở của các tay vợt mà cũng vì mê mẫn cầm vợt nên nhiều lúc quên đi vợ dại con thơ đang mong ở nhà. Các bà vợ thì lại nghĩ mấy ông này ham chơi không thèm quan tâm đến vợ con gì hết ráo, suốt ngày banh với chả bóng. Các bác đã có vợ có con + với có vợt trong tay cũng nên cân nhắc sắp xếp thời gian sao cho nó hợp lý để vui vẻ cả làng, e nghĩ như thế mới lâu dài, mới bền chặt. Đọc vài lời bác ngocdien "Hứng" cái e mới nói ngu ngu buộc miệng, có chút nào đó đụng chạm thì cũng mong các bác đừng ném đá e tội nghiệp ! thân !

Duyên nợ, một bên là do trời định, một bên chắc vẫn phụ thuộc vào tình cảm, sự cố gắng, và kiên tâm của cả 2 người yêu nhau.