Kết quả 1 đến 6 của 6

Clip ý nghĩa về chia sẻ cho đầu tuần

Vì là người mới nên e không rành ở những mục chuyên môn, thế nên e đống góp mục giải trí vậy

Câu chuyện được bắt đầu bằng cảnh người phụ nữ chủ tiệm thuốc bắt được một cậu bé lấy trộm thuốc của mình. Bà liền quát tháo và đánh cậu bé vì tội ăn cắp.

Ngay lúc đó, một người đàn ông từ quán ăn kế bên chạy đến, trả tiền thuốc cho bà chủ và nói với cô con gái mang một túi thức ăn cho cậu bé. Nhận túi thức ăn và thuốc cậu bé chạy vụt đi.

Suốt 30 năm, người chủ quán ăn đó luôn làm những việc thiện là cho những người nghèo thức ăn mà không hề lấy tiền. Rồi sóng gió bắt đầu ập đến, ông bỗng nhiên ngã bệnh.

Người con gái của ông đã thật sự tuyệt vọng và khóc rất nhiều khi biết được số tiền chữa trị cho cha quá lớn, vượt ra ngoài khả năng của mình. Cuối cùng cô đã phải rao bán quán ăn của hai cha con để có tiền trị bệnh cho cha.

Rồi một ngày cô tỉnh dậy bên giường bệnh của cha thì thấy một tờ giấy ghi chi phí chữa trị cho cha trở về số 0 trong suốt 30 năm. Cô hồi tưởng lại trong quá khứ 30 năm về trước chính cậu bé ăn cắp thuốc năm nào đã trở thành một bác sỹ và anh tình nguyện chăm sóc cho cha mình suốt 30 năm mà không lấy một khoản chi phí nào.

Bộ phim với thông điệp ý nghĩa “Cho đi tức là bạn sẽ nhận lại những điều tuyệt vời nhất” đã làm xúc động hàng triệu người xem. Lòng bao dung, sự vị tha của mỗi con người với nhau rồi sẽ nhận lại được những điều tốt đẹp hơn thế…

View more random threads:

Đúng là một clip ý nghĩa không uổng phí 3 phút cho ngày đầu tuần như thế này, lại có thêm một câu chuyện xây dựng cho cuộc sống này trở nên tốt đẹp hơn rồi các bạn nhỉ

---------------------------------------------------------------------

Nên Cắt mắt 2 mí ở đâu đẹp an toàn và đẹp tự nhiên Giảm béo cơ thể công nghệ Hàn Quốc

clip hay

“Cho đi tức là bạn sẽ nhận lại những điều tuyệt vời nhất”

ước gì VN mình ngày càng có nhiều người như vậy

Update ngày 9/5/2016
    Mã giảm giá Tiki đang có chương trình giảm giá sách hay cuối tuần lên đến 50% cho 1.000 tựa sách nhé các bạn

Cảm ơn Bác, clip hay !