Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 200

CHƯƠNG TRÌNH TỪ THIỆN ĐÊM HỘI TRĂNG RẰM tại phường 14 quận 8

Hàng năm, cứ mỗi dịp trung thu lại đến, từ các ngõ ngách thôn quê cho tới các thành phố sầm uất trên khắp đất nước, đều nhộn nhịp trong không khí tổ chức và chuẩn bị trung thu. Người lớn thì đi sắm cho các bé những chiếc đèn lồng đỏ rực rỡ, trẻ em thì tưng bừng hát ca chào đón đêm “Phá cỗ cùng chị Hằng Nga”.

Nhưng đâu đó trong thành phố nhộn nhịp của chúng ta còn biết bao nhiêu trẻ em nghèo, cơ nhỡ, khuyết tật, khó khăn... rất ít hoặc chưa bao giờ được đón nhận không khí vui vẻ này.

Cho nên anh em diễn đàn Viettennis của chúng ta hãy cùng nhau góp một tí sức và tiền bạc để giúp các em được đón nhận không khí của Đêm Trăng Rằm.

CHƯƠNG TRÌNH "ĐÊM HỘI TRĂNG RẰM PHƯỜNG 14 QUẬN 8"

1. Đối tượng: Các em trẻ em cơ nhỡ, khuyết tật, bệnh tật, khó khăn....

2. Số lượng dự kiến: 450 em trở lên.

3. Địa điểm: tại Ủy ban nhân dân phường 14, quận 8. Địa chỉ : 50 Hoàng Sĩ Khải, phường 14, quận 8.

4. Thời gian: dự kiến ngày 13/8 Âm Lịch - Nhằm ngày 28/9/2012 (thứ Sáu)

5. Trị giá phần quà: gồm 1 bánh Trung thu (25.000 đồng) + 1 Lồng đèn, 01 Cây nến, sửa, bánh kẹo... = tương đương 40.000 đồng/phần.

6. Tổng trị giá: 450 x 40.000 đồng = 18.000.000 đồng

7. Ban Tổ chức: Thành viên diễn đàn Viettennis và các mạnh thường quân.

8. Giới thiệu nơi định làm:

Phường 14 là một trong 5 phường nghèo nhất của Quận 8, có diện tích nhỏ và dân số khoảng 24.000 người, đa phần dân cư trước đây sống bằng nghề vác lúa mì cho công ty Bột mì Bình Đông và các công việc chân tay khác. Từ sau khi công ty Bột mì Bình Đông tự động hóa dây chuyền bóc vác lùa mì thì một lượng lớn người dân trên địa bàn phường không có việc làm phải chuyển sang làm các ngành nghề khác.

Toàn phường có khoảng 6.000 trẻ em dưới 16 tuổi, trong đó có hơn 300 em thiếu nhi là học sinh của các lớp phổ cập, tình thương, khoảng 30 em khuyết tật đang được học tập tại cơ sở nuôi dạy trẻ khuyết tật của phường và hơn 100 em là thiếu nhi chịu ảnh hưởng (cha mẹ nghiện ngập, đi tù hoặc có HIV trong người....).

Hàng năm, chính quyền địa phương đều xin vận động từ các nhà tài trợ để tổ chức chăm lo cho các em trong dịp Lễ, Tết, trung thu, quốc tế thiếu nhi....nhằm góp phần giúp cho các em có niềm vui và vượt qua những khó khăn trong cuộc sống của mình, năm nay chính quyền cùng các ban ngành đoàn thể phường tiếp tục kêu gọi các nhà tài trợ có quan tâm và hỗ trợ các phần quà trung thu cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn của phường.

9. Nội dung ngày 28/9/2012:

- Sau khi các em tập trung đầy đủ, MC giới thiệu khai mạc và văn nghệ;

- Ban Tổ chức tập trung phát quà và thăm hỏi động viên các em....;

- Ban Tổ chức sẽ có những trò chơi dân gian và chơi cùng các em...;

- Kết thúc Chương trình.

Mọi sự đóng góp xin chuyển vào tài khoản của Ban Từ Thiện diễn đàn Viettennis
    Số TK: 007 100 070 8786 (Võ Thị Hòa Bình)

Ngân hàng: Vietcombank - HCM

Những anh em sau đây được nhận SMS biến động số dư của TK

này là:

Tuyeni35 (người đc ủy quyền TK này) - 090 8182 043

Tan Doma - 0903 999 263

Và thay mặt ban từ thiện cám ơn tới tất cả anh em đã đọc và đóng góp

Thân ái

Tuyêni35: Xin đóng góp 500k ủng hộ quà cho các cháu bé phường 14 quận 8!

Anh Tuyên, Em nghĩ ! Anh nên úp cái danh sách các em được nhận quà lên đầu trang để Anh Em tiện theo dõi...

Thay mặt BQT xin chân thành cảm ơn sự nỗ lực của bác TấnDoma, Tuyêni35, Bảooai911, VBINH đã nổ lực kết nối để tổ chức ra đêm hội này.

- Thưa các thành viên :

Với mục đích ý nghĩa của đêm hội, BQT rất mong nhận được sự hỗ trờ của các thành viên, đặc biệt là hiện nay nhân sự để tham gia tổ chức phát quà, hậu cần còn đang thiếu, rất mong các bác, các bạn nữ tham gia công tác hậu cần.

Trân trọng cảm ơn.

THÀNH VIÊN ĐĂNG KÝ THAM GIA TỔ CHỨC ĐÊM HỘI

1. Tuyêni35 - ủng hộ 500k

2. TấnDoma - Bao chót.

3. NguyenMaiLinh

4. Baooai911

5. VBinh

6. Cuội.

7. DIV

8. ...

Tấm lòng của các anh chị em thật đáng trân trọng , do bận quá nên ko tham gia được cùng anh em một chương trình hết sức ý nghĩa ..... tiếc thật .

xin góp cùng mọi người 500 k ( sẽ gửi cho Cuội )

chúc chương trình thành công như mong đợi của mọi người .....mang lại niềm vui cho các em .

Khoa Van : 1T.Sẽ gửi tiền cho bác Tan Doma sớm nhất.

Bác Andritz ơi, hôm trước chương trình tặng quà cho trẻ em nghèo ở vũng Tàu chúng ta quyên góp sau khi tổ chức xong em nhớ quyết toán còn dư gần 5 triệu, chắc đề nghị chuyển vào đợt công tác này luôn nhé bác.

Trích dẫn Gửi bởi Cuội
    Bác Andritz ơi, hôm trước chương trình tặng quà cho trẻ em nghèo ở vũng Tàu chúng ta quyên góp sau khi tổ chức xong em nhớ quyết toán còn dư gần 5 triệu, chắc đề nghị chuyển vào đợt công tác này luôn nhé bác.
    ồ ồ ồ ! Nếu thông kê đầy đủ . từ hồi thành lập diễn đàn . giải ra mắt đầu tiên tại sân Phú Thọ . nếu mà Tổng kết quyên góp của các bác Mạnh thường quân chắc quĩ Từ Thiện của diễn đàn khu vực Miền Nam gần 150 triệu .

Nếu vậy cứ Xuất chi thôi . quyên góp chi .

! rất nhiều bài đã xóa . Mong rằng .. !