Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

BỐ CÁO THÀNH LẬP TEAM TỪ THIỆN khu vực MIỀN NAM

QUỸ TỪ THIỆN VIETTENNIS – PHÍA NAM

Nhằm đáp ứng được yêu cầu của công tác từ thiện trong thời gian tới, BQT diễn đàn xin trân trọng công bố việc thành lập team Từ Thiện khu vực Phía Nam gồm các thành viên sau:

• Chaucafe 0908856888 chaucafe45@yahoo.com.vn

• Baooai911 0939685868 baooai911@yahoo.com

• Tấn Doma 0903999263 domavina@yahoo.com.vn

• Tuyeni35 0908182043 tuyeni30@gmail.com

• Dũng DIV 0913922522 sm@indochina-ventures.com

• Vbinh001 0989510223 vothihoa.binh@yahoo.com

1. Nhân sự BĐH Quỹ TT Viettennis

- Trưởng Ban : Tuyeni35

chịu trách nhiệm chung với mọi hoạt động của Quỹ TT, góp phần xây dựng Quỹ cho các hoạt động TT của DĐàn, làm đầu tàu cho việc định hướng các chương trình TT của Quỹ.

- Phó Ban : Tấn Doma + Chaucafe

chịu trách nhiệm chính thực hiện các chương trình TT với sự hỗ trợ của các thành viên còn lại của BĐH Quỹ TT.

- Thành viên : Dũng DIV + Bao Oai

hỗ trợ việc kêu gọi đóng góp phần xây dựng Quỹ TT thông qua các hoạt động đấu giá, tài trợ của cá nhân hoặc các doanh nghiệp

- Thư ký : VBinh

quản lý tài khoản của Quỹ (cùng với Trưởng Ban). Chịu trách nhiệm cập nhật tình hình tài chính của Quỹ & báo cáo thu chi của Quỹ cho mỗi chương trình TT.

2. Hộp thư liên lạc của Quỹ: quytuthien.viettennis@yahoo.com

3. Tài khoản tại VCB

• Tài khoản được mở tên Võ Thị Hòa Bình (Tuyen35 đồng sở hữu), một trong hai thành viên này có thể rút tiền để BĐH Quỹ thực hiện các hoạt động từ thiện.

• 2 thành viên nắm giữ TK Quỹ TT chỉ tiến hành rút tiền khi có yêu cầu của Trưởng/Phó BĐH Quỹ. Thông tin thay đổi TK sẽ được thông báo bằng tin nhắn cho các thành viên của Quỹ có tên sau: Chaucafe, Tuyeni35, Tan Doma

3. Kế hoạch hoạt động của Quỹ TT

• Trưởng ban sẽ lập thớt trên diễn đàn cho mỗi chương trình TT cụ thể

• Khi có kế hoạch thực hiện 1 chương trình từ thiện, thông tin sẽ được cập nhật trên thớt này, ngân sách được huy động cho chương trình này sẽ được chuyển trực tiếp vào TK Quỹ TT, quy trình rút tiền từ TK Quỹ TT Viettennis được thực hiện theo trình tự sau:

- Nhận được thông tin thay đổi số dư TK Quỹ Từ Thiện, thành viên chịu trách nhiệm phải cập nhật ngay vào Báo cao thu chi của Quỹ TT.

- Khi bắt đầu thực hiện 1 chương trình từ thiện, Trưởng (hoặc Phó) BĐH Quỹ/ thông qua yêu cầu rút tiền TK Quỹ TT.

- Thành viên của BĐH Quỹ (đã được ủy thác) sẽ rút tiền từ TK Quỹ TT

- Thành viên chịu trách nhiệm thực hiện kế hoạch từ thiện tiếp nhận số tiền để tiến hành công việc có liên quan

- Thành viên chịu trách nhiệm cập nhật thông tin tài chính trong Báo Cáo Thu Chi của Quỹ TT (file đính kèm đề cập trong mục 3)

4. Báo cáo thu chi của Quỹ TT sẽ được trình bày chi tiết & được cập nhật thường xuyên trên thớt

5. Hình ảnh, chứng từ liên quan cũng sẽ được cập nhật cụ thể, rõ ràng trên các thớt TT có liên quan để thông tin rộng rãi với toàn bộ thành viên Diễn Đàn

Từ thiện là có phước đức

Các bác trong Team từ thiện dường như chưa ai vào đọc thớt này?

Việc triển khai thực hiện sẽ như thế nào nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Xuyên
    Các bác trong Team từ thiện dường như chưa ai vào đọc thớt này?

Việc triển khai thực hiện sẽ như thế nào nhỉ?
    đã đọc . trước bài này Châu đã đăng bài xin rút khỏi team Từ Thiện rồi , nhưng đã bị xóa

Nay xin nói lại là Châu xin rút khỏi Team . Vì xét thấy bản thân không có khả năng .

Xin cảm ơn BQT và chân thành xin lỗi mọi người .

chủ đề này có vẻ ít anh em tham gia !!

Trích dẫn Gửi bởi TrangSuc3D
    chủ đề này có vẻ ít anh em tham gia !!
    Cám ơn bác, khi có chương trình mới bác tham gia cùng với anh em nhé, thứ 6 này anh em chúng ta họp ở quán Châu Cafe nhé, khoảng 14h!

Trích dẫn Gửi bởi Tuyêni35
    Cám ơn bác, khi có chương trình mới bác tham gia cùng với anh em nhé, thứ 6 này anh em chúng ta họp ở quán Châu Cafe nhé, khoảng 14h!
    Sau khi họp xong về anh có phổ biến thông tịn lại trên DĐ cho ae biết không a?

Chủ đề này rất có ý nghĩa. Sẽ tham gia 1 chân sai vặt nếu có yếu cầu. Thanks!

Ban từ thiện xin thông báo:

Khoảng tháng 10 vừa rồi Tuyên, anh Gianua và Conkiencon có xuống Sóc Trăng để tiền trạm cho chương trình từ thiện tiếp của diễn đàn, anh em đi từ sáng sớm và kết thúc lúc 1h sáng sớm luôn.

Tuyên đã tổng hợp hình ảnh và báo cáo với Ban Từ Thiện gồm: DIV, Tandoma và HP, Cuội và đi đến kết luận là Viettennis không làm chương trình Sóc Trăng này vì nó quá lớn so với diễn đàn và chúng ta sẽ tìm những chương trình khác để từ thiện phù hợp với khả năng của chúng ta!!

Xin thành thật xin lỗi anh Gianua và Conkiencon và Ban từ thiện sẽ trích quỹ để thanh toán chi phí cho chuyến về Sóc Trăng cho anh Gianua (1tr đồng) xin anh Gianua nhận và cảm thông cho Ban Từ Thiện

Thân chào

Tuyêni35

Trích dẫn Gửi bởi Tuyêni35
    Ban từ thiện xin thông báo:

Khoảng tháng 10 vừa rồi Tuyên, anh Gianua và Conkiencon có xuống Sóc Trăng để tiền trạm cho chương trình từ thiện tiếp của diễn đàn, anh em đi từ sáng sớm và kết thúc lúc 1h sáng sớm luôn.

Tuyên đã tổng hợp hình ảnh và báo cáo với Ban Từ Thiện gồm: DIV, Tandoma và HP, Cuội và đi đến kết luận là Viettennis không làm chương trình Sóc Trăng này vì nó quá lớn so với diễn đàn và chúng ta sẽ tìm những chương trình khác để từ thiện phù hợp với khả năng của chúng ta!!

Xin thành thật xin lỗi anh Gianua và Conkiencon và Ban từ thiện sẽ trích quỹ để thanh toán chi phí cho chuyến về Sóc Trăng cho anh Gianua (1tr đồng) xin anh Gianua nhận và cảm thông cho Ban Từ Thiện

Thân chào

Tuyêni35
    Một khi người ta đã phát tâm từ thiện thì chút ít công cáng như vậy người ta đâu có cần. Hơn nữa đây lại là tiền "từ thiện" thì lại càng không nên và nó sẽ thật là tội lỗi khi ta lợi dụng..." sơ múi" nó.

Gianua rất buồn khi chuyến từ thiện này đã không được hoàn hảo. Nhất là khi chính mình đóng góp để dạy cho con cháu mình biết lòng nhân ái với người có hoàn cảnh. Vậy mà bây giờ chính chúng nó lại hỏi lại " sao vậy ba? , sao không đi như hồi năm ngoái mình lên Đắc lak mà lại phải nhờ người khác?. Botay, gianua không biết giải thích thế nào.

Trả lời trong cái thớt này hình như ít người vô coi lắm, nhưng gianua không có thời gian mà tìm cái thớt "đấu giá xe máy" no ở đâu nữa.

@tuyen : Sự thật thế nào bác cứ công khai nhá, Thầy Kiên có gởi lời cám ơn công đức của Bác và conkiencon.