Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Em thấy ý kiến bác Châu và NiHa có lý lắm. Em đã và vẫn đang tham gia các chương trình từ thiện với 1 ng bạn là trưởng nhóm Trái tim Nhân ái bên 4 rum Web Trẻ Thơ (webtretho.com) nên cũng có 1 số kinh nghiệm. Việc làm từ thiện có nhiều cách nhưng kỵ nhất là bề nổi, vì đã nhận làm từ thiện là cái tâm + thời gian phải nhiều lắm, không làm được mà bỏ giữa chừng thì còn tệ hơn là không làm gì.

Em nhất trí với các bác là diễn đàn ta mới mở ra, công việc còn rất bề bộn, có cái long-term cứ đưa vào lộ trình làm dần, có cái short-term phải làm ngay, không thể tham hết được. Ưu tiên số 1 bây giờ là thu hút nhiều thành viên để mở rộng ảnh hưởng của diễn đàn về chuyên môn và số lượng.

Em thấy ý bác Châu về việc chọn ra 1 số trường hợp cần giúp đỡ ở địa phương nơi chúng ta sẽ tổ chức giải đấu để trợ giúp là rất hợp lý. Hợp lý về mức độ trợ giúp (không to tát quá, cũng không lo bị hut hơi giữa chừng) cũng như ý nghĩa nhân văn trong tập thể những người tham gia giải (ai cũng biết mình sẽ giúp được gì, giúp cho ai).<font color="Silver">
    --- Bài viết bổ sung ---
    Lúc đầu BQT cũng tính như bác nói, nhưng cũng sợ là sẽ có bác không minh bạch trong vẫn đề " xác minh" nên thôi, thà cứ để đăng tin theo báo đài, chả may có gì đó thì mình không phải là " nạn nhân" bác ah. hehehehe.

Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Lúc đầu BQT cũng tính như bác nói, nhưng cũng sợ là sẽ có bác không minh bạch trong vẫn đề " xác minh" nên thôi, thà cứ để đăng tin theo báo đài, chả may có gì đó thì mình không phải là " nạn nhân" bác ah. hehehehe.
    chị NiHa !

có lẽ chị và anh Ngọc Bẹt .hơi không hiểu ý nhau thì phải ????? !

theo em hiểu ý anh Ngọc Bẹt là . trước mắt chúng ta sẽ làm những việc nho nhỏ thôi , lấy ví dụ như . Nếu chúng ta tổ chức một giải đấu nào đó gần ở địa phương nào đó . các anh em thành viên trong diễn đàn của chúng ta tự tìm hiểu và đề xuất hộ trợ cho một hoàn cảnh cụ thể nào đó . Việc xác minh cũng được post lên bằng hình ảnh , việc trao sự hổ trợ cũng post lên bằng hình ảnh . việc xin hổ trợ của các mạnh thường quân cũng được post lên báo cáo cụ thể , sau đó là xong . đợt khác ta lại làm hoàn cảnh khác , địa phương khác .

p/s : ví dụ như sắp tới có giải mừng xuân 19/2 : em đề nghị các bác hổ trợ cho trường hợp khó khăn của chaucafe . em nó có hoàn cảnh khó khăn định mua đội giày adidas 2012 . cây vợt babobal và túi đựng vợt babobal . các xem xét hổ trợ , em nhận xong , em cảm ơn các bác nhiều nhiều

Đúng là toàn tư tưởng lớn gặp nhau nhi? Giờ em mới hiểu ý bác Ngọc Bẹt đấy ah,

Cái trường hợp từ thiện của em chaucafe thì em cũng muốn được từ thiện quá cơ, hehehehehe

Trích dẫn Gửi bởi Chaucafe
    chào cả nhà !diễn dàn của chúng ta mới lập , chúng ta có mục Từ Thiện này cũng khá hay , em nghĩ Ban Điều Hành nên xem xét thảo luận xem chúng ta có cần đưa ra một số Tiêu Chú khi làm Từ Thiện không ?

Việc kêu gọi những nhà Thiện Tâm đóng góp giúp đờ một việc Thiện nào đó , chúng ta cần xem xét nó ra sao ? chúng ta có cần Tự chúng ta chuyển tới những hoàn cảnh cần giúp đở đó không ? Tại vì em rất ghét đóng góp một chương trình Từ Thiện nào đó mà các bác Nhà Nước kêu gọi . vì thực ra số Tiền hoặc Vật dụng đóng góp không đến được tận tay người cần giúp mà có một số rơi vào .......

Việc làm Từ Thiện của diễn đàn chúng ta cũng rất dễ thực Hiện vì trong cộng đồng tennis chúng ta có rất nhiều nhà Hảo Tâm rất muốn làm việc Thiện Nguyện .

p/s khả năng viết của em khá nghèo , thôi thì nghĩ sao viết vậy , mong các bác hiểu và thông cảm nhé
    cuộc đời này có rất nhiều hoàn cảnh éo le nhưng riêng bản thân của 1 cá nhân thì muốn làm cũng rất khó khăn,nhưng trong chúng ta bây giờ như là 1 cộng đồng tại sao chúng ta không làm công tác từ thiện để hỗ trợ những hoàn cảnh khó khăn ấy,em có xem qua mấy diễn đàn như diễn đàn xe honđa em thấy người ta làm cũng rất tốt việc đó,vì vậy đây cũng là điều kiện để tạo cho anh em diễn đàn mình có cơ hội làm việc thiện ngoài việc đam mê tennis,vì vậy em cũng rất mong muốn anh em mình cùng nhau bắt tay để làm từ thiện,để cho diễn đàn mình ngày càng thấy ra được nhiều ý nghĩa hơn trong 1 cộng đồng.

đây cũng là chút ý kiến nhỏ mong mấy bác đóng góp thêm nhiều ý kiến hơn nữa.

thân

Mỗi lần off cho 1 sự kiện gì đấy như CLB đồng hương, giải... mỗi thành viên chỉ cần 10k, trong 1 thời gian ngắn, là có thể giúp 1 mảnh đời ko may mắn

Em vứa nhận được cú điện thoại từ chương trình từ thiện của đài truyền hình kết hợp với bộ lao động thương binh xã hội mời tham gia tài trợ cho chương trình vào tháng 4 tới, chưa nghe rõ nội dung nhưng loáng thoáng là ' xây nhà nhân ái' gì đó....thực sự em không khoái những chương trình này lắm vì nó sao sao ý, như kiểu phô trương thanh thế, với lại kinh nghiệm từ nhiều trường hợp đã xảy ra thì chả biết tiền mình tài trợ có tới đúng địa chỉ không ý chứ.

Administrator
    Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Em vứa nhận được cú điện thoại từ chương trình từ thiện của đài truyền hình kết hợp với bộ lao động thương binh xã hội mời tham gia tài trợ cho chương trình vào tháng 4 tới, chưa nghe rõ nội dung nhưng loáng thoáng là ' xây nhà nhân ái' gì đó....thực sự em không khoái những chương trình này lắm vì nó sao sao ý, như kiểu phô trương thanh thế, với lại kinh nghiệm từ nhiều trường hợp đã xảy ra thì chả biết tiền mình tài trợ có tới đúng địa chỉ không ý chứ.
    em nghĩ đi đúng địa chỉ hết chị nhưng mà địa chỉ khác.

Trích dẫn Gửi bởi babolat.
    cuộc đời này có rất nhiều hoàn cảnh éo le nhưng riêng bản thân của 1 cá nhân thì muốn làm cũng rất khó khăn,nhưng trong chúng ta bây giờ như là 1 cộng đồng tại sao chúng ta không làm công tác từ thiện để hỗ trợ những hoàn cảnh khó khăn ấy,em có xem qua mấy diễn đàn như diễn đàn xe honđa em thấy người ta làm cũng rất tốt việc đó,vì vậy đây cũng là điều kiện để tạo cho anh em diễn đàn mình có cơ hội làm việc thiện ngoài việc đam mê tennis,vì vậy em cũng rất mong muốn anh em mình cùng nhau bắt tay để làm từ thiện,để cho diễn đàn mình ngày càng thấy ra được nhiều ý nghĩa hơn trong 1 cộng đồng.

đây cũng là chút ý kiến nhỏ mong mấy bác đóng góp thêm nhiều ý kiến hơn nữa.

thân
    </font>
    <font color="#0000CD">Tôi ủng hộ ý của bác, thận trọng là điều tất nhiên, diễn đàn có bao nhiêu đó thành viên ở khắp mọi miền đất nước, mà không kiểm tra, giám sát được hay sao mà ngại người khác lợi dụng, ngoài việc giải trí, chúng ta cần có những việc cho các mem làm với tinh thần hướng thiện đó cũng là một cách cùng nhau rèn luyện nhân cách và với tấm lòng luôn sẳn sàng giúp đở người khác.Sao ta không thành lập một Ban chuyên về công tác xã hội dưới sự quản lý điều hành của ban quản trị.

Trích dẫn Gửi bởi Penntriton
    Tôi ủng hộ ý của bác, thận trọng là điều tất nhiên, diễn đàn có bao nhiêu đó thành viên ở khắp mọi miền đất nước, mà không kiểm tra, giám sát được hay sao mà ngại người khác lợi dụng, ngoài việc giải trí, chúng ta cần có những việc cho các mem làm với tinh thần hướng thiện đó cũng là một cách cùng nhau rèn luyện nhân cách và với tấm lòng luôn sẳn sàng giúp đở người khác.Sao ta không thành lập một Ban chuyên về công tác xã hội dưới sự quản lý điều hành của ban quản trị.
    bây giờ có nhưng mà không có điều kiện bác ơi.em chỉ hỗ trợ về mặt tin thần thôi chứ kinh tế em không đủ khả năng,vậy bác nào có tiêu chí này thì ủng hộ và làm những việc có ít cho xã hội đi các bác ơi,em đã có người đứng ra nhận sự tài trợ của chúng ta,và họ thật sự khó khăn,lúc trước bác chủ thớt kêu em tìm giờ em tìm có người và chính quyền người ta mời mình xuống để thực hiện tấm lòng,và trước hết là giao lưu tennis,giờ bác chủ thớt nói không có,nên em không biết chui đi đâu bây giờ,nếu bác nào có tầm lòng thì cùng chung tay với em,cảm ơn sự ủng hộ của các bác.

Sau khi tổ chức 1 giải rất thành công nhưng cũng tạo ra đầy những vấn đề phức tạp không đáng có, những tưởng BQT với đầu não là các bác trong Nam sẽ được hoan hô, cảm ơn, khen tặng nhưng hóa ra còn năng nề phức tạp hơn. Em thấy trước mắt chúng ta tạm thời chưa đưa ra các cam kết hoặc phát ngôn cụ thể về các chương trình từ thiện. Còn nhiều việc cần phải làm hơn là củng cố diễn đàn và có 1 BQT vững mạnh.

Quỹ từ thiện Viettennis cũng đã nhận được gần 100tr VND từ các mạnh thường quân và cộng đồng, điều đó là khởi đầu tích cực để chúng ta làm được nhiều hoạt động từ thiện như mong muốn, nhưng là vào thời điểm thích hợp và điều kiện thuận lợi hơn.