Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100

Chương Trình Từ Thiện Đêm Hội Trăng Rằm – Chung Vui Cùng Trẻ Em tại Chùa Từ Hạnh

CHƯƠNG TRÌNH TỪ THIỆN
    ĐÊM HỘI TRĂNG RẰM – CHUNG VUI CÙNG TRẺ EM TẠI CHÙA TỪ HẠNH - QUẬN BÌNH TÂN.

Tết Trung Thu là một ngày hội vào đêm trăng rằm tháng 08 (AL)…mà tất cả ai trong chúng ta đều từng biết và từng ít nhất một vài lần trong đời đã cảm nhận qua.

Hàng năm, cứ mỗi dịp trung thu về, từ các đường làng thôn quê cho tới các ngõ ngách thành phố sầm uất trên khắp đất nước, đều nhộn nhịp trong không khí tổ chức và chuẩn bị trung thu.

Người lớn thì đi sắm cho các bé những chiếc đèn lồng đỏ rực rỡ, trẻ em thì tưng bừng hát ca chào đón đêm “Phá cỗ cùng chị Hằng Nga”.

Nhưng đâu đó trong thành phố nhộn nhịp của chúng ta còn biết bao nhiêu trẻ em mồ côi, nghèo, cơ nhỡ, khuyết tật, khó khăn... rất ít hoặc chưa bao giờ được đón nhận không khí vui vẻ này.

Từ ý nghĩa này Ban Từ Thiện của diễn đàn Viettennis quyết định thực hiện Chương Trình ” ĐÊM HỘI TRĂNG RẰM – CHUNG VUI CÙNG TRẺ EM TẠI CHÙA TỪ HẠNH - QUẬN BÌNH TÂN

Ban Từ Thiện xin kêu gọi tất cả các Anh Chị hãy cùng nhau góp một tí sức và tiền bạc để giúp các em được đón nhận không khí của Đêm Hội Trăng Rằm.
    CHI TIẾT CHƯƠNG TRÌNH NHƯ SAU :

1. Đối tượng: Các em trẻ em Mồ Côi, Cơ Nhỡ, Khuyết Tật, Bệnh Tật và Khó Khăn...đang sinh sống tại Chùa và khu vực gần chùa.

2. Số lượng dự kiến: 1.000 em ( trong chùa Từ Hạnh có 92 em, còn lại sẽ do Hội CHữ Thập Đỏ Quận Bình Tân mời).

3. Địa điểm: tại Sân Chùa Từ Hạnh số 392/1 Kinh Dương Vương, Phường An Lạc, Quận Bình Tân – Ngay Trạm Thu Phí Bến Xe Miền Tây).

4. Thời gian: dự kiến ngày 15/8 Âm Lịch - Nhằm ngày 19/09/2013 (thứ năm)

5. Trị giá phần quà: Khoảng 45.500 đồng, gồm 1 bánh Trung thu (15.000 đồng) + 1 Lồng đèn có Pin (22.000đồng) + 01 Hộp Sữa Vinamilk (6.000đồng) + 02 viên Pin Pinaco và túi xách (2.500đồng).

Tổng trị giá là : 1.000 em x 45.500 đồng = 45.500.000đồng.
    Xin nói thêm về chất lượng Bánh Trung Thu (BTT): Ban Từ Thiện đã quan tâm vấn đề chất lượng BTT nên đã liên lạc với 01 Xưởng làm BTT ở Quận 6 chuyên làm BTT cho từ thiện. Họ khuyên nên làm BTT 01 trứng với trọng lượng 175gram và dùng nhân bánh đậu xanh và dừa của Việt Nam đảm bảo vệ sinh và không ảnh hưởng đến sức khỏe của các Em…

6. Nguồn kinh phí thực hiện : trích từ Quỹ Từ Thiện và đóng góp của các Thành Viên.

7. Ban Tổ chức và thực hiện : Thành viên diễn đàn Viettennis ( Ban Từ Thiện, Hội Nữ Miền Nam, Ban Văn Nghệ, Các Hội Nhóm…) kết hợp Hội Chữ Thập Đỏ Quận Bình Tân và Chủ Trì Chùa Từ Hạnh.

8. Giới thiệu nơi định làm:

Chùa Từ Hạnh tọa lạc tại huyện Bình Chánh trước kia, bây giờ đổi sang phường An Lạc quận Bình Tân. Hiện nay Chùa đang nuôi và dạy 92 em mồ côi, cơ nhỡ từ vài tháng tuổi đến 18 tuổi…Ngoài ra chùa còn có lớp học tình thương chuyên dạy miễn phí học chữ cho các con em trong phường An Lạc… Vui lòng xem thêm link : http://sgtt.vn/Nguyet-san/Tinh-yeu/1...-bat-hanh.html.

Phường An lạc là phường nghèo nhất của Quận Bình Tân, phần lớn tập trung những người lao động nghèo khó, người bán vé số dạo, lao động phổ thông…

Toàn phường có khoảng 4.000 trẻ em dưới 16 tuổi, trong đó có hơn 300 em thiếu nhi là học sinh của các lớp phổ cập, tình thương, khoảng 30 em khuyết tật đang được học tập tại cơ sở nuôi dạy trẻ khuyết tật của phường và hơn 100 em là thiếu nhi chịu ảnh hưởng (cha mẹ nghiện ngập, đi tù hoặc có HIV trong người....).

Hàng năm, Hội CTĐ Q. Bình Tân đều xin vận động từ các nhà tài trợ để tổ chức chăm lo cho các em trong dịp Lễ, Tết,Trung Thu....nhằm góp phần giúp cho các em có niềm vui và vượt qua những khó khăn trong cuộc sống của mình, năm nay hội CTĐ Q Bình Tân cùng các ban ngành kêu gọi và thực hiện nhiều chương trình cho các em.

9. Nội dung Chương Trình :

- Trước 19h : Lực lượng NV Hội Chữ Thập Đỏ Q Bình Tân sẽ ra quân hướng dẫn và bảo vệ cho tất cả Thành Viên tham gia và các em nhỏ.

- Khoảng 19h : Sau khi các em tập trung đầy đủ, MC giới thiệu khai mạc.

-Khoảng 19h15 : Chương Trình Văn Nghệ sẽ do Ban Văn Nghệ của Viettennis và một số Ca Sĩ do Hội Chữ Thập Đỏ Quận Bình Tân mời tham gia.

Mời Bác QuangHead biểu diễn điệu nhảy Kangnan Style cho các em xem.

- Khoảng 20h : Thành viên tham gia sẽ phát quà và thăm hỏi động viên các Em.

- Khoảng 20h30 : Ban Tổ chức sẽ có những trò chơi dân gian và chơi cùng các em...;

- Khoảng 21h00 : Kết thúc Chương trình.

Ban tổ chức xin mời các Thành Viên dẫn theo con em mình cùng tham gia và vui chơi cùng các Em.

Mọi sự đóng góp của Thành Viên xin vui lòng chuyển vào tài khoản của Ban Từ Thiện diễn đàn Viettennis :
    Số TK: 007 100 070 8786 (Võ Thị Hòa Bình)

Ngân hàng: Vietcombank - HCM

Ban Từ Thiện Vietttennis xin chân thành cảm ơn tới tất cả các Thành Viên đã đọc và đóng góp

Thân ái

Hướng dẫn đường đi từ Nhà Hát Hòa Bình đến Chùa : https://maps.google.com/maps?saddr=N...=h&mra=ls&z=16

Giữ chỗ cho chị VBINH

Cho em đóng góp 50 cái bánh trung thu nhé! (Người đóng góp: hai chị em Ánh-Sáng)

Danh sách đóng góp:

0. Nina: 50 bánh TThu

1. Vinhnx: 200k (đã nhận)

2. Cubull: 200k

3. Dunlop_phonui: 200k

4. Phạm Hồng Mẫn: 200k

5. Hồng Vân: 500k

6. Hội 291 (fr Tấn Doma): 1.000k

7. Tổ TTài anh Thọ chị Trân: 500k

8. DaDuong: 1.000k

9. Hội Tứ Hùng (Tiger Nguyen): 1.000k

10. Kim Thanh: 1.000k

11. Linhnguyen78: 500k

12. LinhĐặng: 1.000k

13. Minh Phương: 500k

14. Headpower: 1.000k (BaoOai đã nhận)

15. hội Nghệ Tĩnh (Onnazuki): 2.000k

16. DIV và gia đình: 1.000k

17. BGĐ Cty DL Hành trình Đông Dương: 1.000k (DIV)

18. BGĐ Quán Ngon: 1.000k (DIV)

19. BGĐ Cty TTNT Boutique Arts: 1.000k (DIV)

20. BGĐ Resort Thao Dien Village: 1.000k (DIV)

21.

22.

23.

24.

Em ủng hộ 200k, vừa CK cho chị Bình.

Chúc chương trình từ thiện thành công tốt đẹp, mang lại nhiều niềm vui cho các em nhỏ.

Em xin góp 200K và 1 chân khuân vác.

@ Tandoma: Anh cho em xin tài khoản ĐôngÁ để chuyển cho tiện nha.

Trích dẫn Gửi bởi cubull
    Em xin góp 200K và 1 chân khuân vác.

@ Tandoma: Anh cho em xin tài khoản ĐôngÁ để chuyển cho tiện nha.
    học tập o anh zai em cũng xin góp 200k và 1 tay bưng bê

chúc chương trình thành công tốt đẹp

mình 200k!chiều này mình sẽ chuyển khoản cho VBinh!

Thành Viên xinh đẹp Hội 291 ủng hộ 1.000.000 đồng.

Xin chân thành cảm ơn Bạn.

Tấn ơi cho chị xin ủng hộ 500.000( hôm đi gởi Tấn luôn nha)