Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

SOS...giúp đỡ Bếp ăn từ thiện của bệnh nhi nghèo, Viện nhi TW

http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

Bếp ăn từ thiện ở Viện NHI TW hiện đã cạn tiền...

Em đọc bài này và quyết định sẽ ủng hộ ngay ngày mai, không để chậm hơn được. Có bác nào chung tay cùng em không?chỉ cần 100-200k/Ng/tháng thôi cộng lại cũng giúp được nhiều em bé lắm. 25.000 đ/xuất ăn x 3 bữa/ngày với con số dao động 150-100 cháu tập trung chủ yếu ở 2 khoa ung bướu và Tim mạch không phải là nhỏ, vẫn có những người âm thầm trợ giúp. Nhưng sức Ng có hạn ...

" Việc kêu gọi ủng hộ mổ tim, hay chi phí chữa bệnh cho các con, đôi khi lại dễ hơn việc vận động suất ăn cho các bé và người nhà. Vì vấn đề chữa bệnh trực tiếp " gây ấn tượng" hơn vấn đề bữa ăn. Ít ai nghĩ các bé còn chưa đủ cơm cháo qua ngày trong thời buổi này.

Ăn còn chưa đủ, làm sao mà chữa bệnh?

25k/suất cơm hay cháo. Số tiền chỉ bằng 1 cốc cà phê sáng. Với đa số chúng ta, số tiền này ko phải là quá lớn. Nhưng 10 người góp lại, 100 người góp lại, 1000 người góp lại...chúng ta đã có những bữa ăn " đảm bảo" cho việc các bé và gia đình sẽ yên tâm ở lại BV để chống chọi tới cùng.

Xin cảm ơn những tấm lòng đồng cảm và chia sẻ cùng chúng tôi, cùng những bệnh nhi nghèo đang từng ngày từng giờ vượt qua bạo bệnh! , dù chúng tôi luôn ước mơ rằng, những suất cơm của CT này sẽ ế dần

Hôm nay mình đã làm một việc đáng làm :-)

Vậy bác đại diện quyên góp ủng hộ cho bếp ăn này đi,việc làm thiết thực mà,của ít lòng nhiều.

Hy vọng có thêm ng vào thớt này...

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Hy vọng có thêm ng vào thớt này...
    cảm ơn các bác đã ủng hộ em mấy ngày qua.....

mỗi quần em ước tính lãi khoảng 10k ( đã trừ tiền ship đi tỉnh )...

sau khi em đẩy hết hàng thì toàn bộ tiền lãi em sẽ mở 2 sổ tiết kiệm mỗi sổ trị giá khoảng 1000k và em sẽ tặng lại hai sổ này cho quỹ từ thiện của diễn đàn Viettennis.Net

mong ban quản trị đón nhận và trao lại cho địa chỉ cần nó.....(nói thật em thấy các anh chị trên diễn đàn mình làm từ thiện rất nhìu em rất ngưỡng mộ....nhưng em thì không biết làm cách nào cả, may sao cách đây vài ngày có thằng bạn bảo kiếm chỗ bán giúp nó lô hàng thế là em nghĩ ra trò này....túm lại tiền mở sổ tiết kiệm là của ae diễn đàn khắp mọi miền đất nước...còn em chỉ bỏ time đi gom lại mà thôi....không có ae diễn đàn thì em cũng bó gối....cảm ơn tất cả đã giúp em làm được việc này....rất cảm ơn )

NÚI.

em thấy từ thiện giúp người thì ở đâu cũng vậy.........vậy để em nói với bác cuội là em sẽ không mở sổ tiết kiệm nữa mà em sẽ qua cho thớt của bác 2000k bác chuyển giúp em đến địa chỉ này nhé......tks.

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    em thấy từ thiện giúp người thì ở đâu cũng vậy.........vậy để em nói với bác cuội là em sẽ không mở sổ tiết kiệm nữa mà em sẽ qua cho thớt của bác 2000k bác chuyển giúp em đến địa chỉ này nhé......tks.
    Em cảm ơn bác. Mở sổ tiết kiệm thì cũng hay nhưng thời buổi này, lãi tiết kiệm không thời hạn không được bao nhiêu.

Có mấy cách như sau:

1. Bác, hoặc các bác có tâm khác, có thể chuyển thẳng vào tài khoản của Trái Tim Nhân Ái (mẹ taochin tức chủ tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan TK: 0011000556688 – VCB (Hội sở chính) cho lẹ.

2. Chuyển qua để em gom lại rồi chuyển sang bên kia với danh sách nick đã đóng góp. Các biên nhận của bên đó trên tài khoản sẽ được em đăng lại trên thớt này (có link tới bài post tương ứng của Web Trẻ Thơ) để tài chính công khai. ví dụ: xác nhận khoản đóng góp của em là bài #146 trên thớt http://www.webtretho.com/forum/f479/...0/index15.html. Nick của em bên Webtretho là Spaidomen.

Qua đó sự ủng hộ của diễn đàn Viettennis.net được Webtretho ghi nhận 1 cách có tổ chức và thành phong trào hơn là để các cá nhân tự ủng hộ theo kiểu tự phát. Các bác thấy sao ạ?

thấy cách thứ 2 của NgọcBẹt eko lắm đó ........

Em cảm ơn bác. Mở sổ tiết kiệm thì cũng hay nhưng thời buổi này, lãi tiết kiệm không thời hạn không được bao nhiêu.

Có mấy cách như sau:

1. Bác, hoặc các bác có tâm khác, có thể chuyển thẳng vào tài khoản của Trái Tim Nhân Ái (mẹ taochin tức chủ tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan TK: 0011000556688 – VCB (Hội sở chính) cho lẹ.

2. Chuyển qua để em gom lại rồi chuyển sang bên kia với danh sách nick đã đóng góp. Các biên nhận của bên đó trên tài khoản sẽ được em đăng lại trên thớt này (có link tới bài post tương ứng của Web Trẻ Thơ) để tài chính công khai. ví dụ: xác nhận khoản đóng góp của em là bài #146 trên thớt http://www.webtretho.com/forum/f479/...0/index15.html. Nick của em bên Webtretho là Spaidomen.

Qua đó sự ủng hộ của diễn đàn Viettennis.net được Webtretho ghi nhận 1 cách có tổ chức và thành phong trào hơn là để các cá nhân tự ủng hộ theo kiểu tự phát. Các bác thấy sao ạ?
    thế cách 2 nhé bác....

em sẽ nhờ baooai chuyển tiền lại cho bác ( hôm trước bác chuyển cho em vẫn nằm ở chỗ baooai mà )

khi nào nhận được thì bác cứ tùy tình hình mà xử lý nhá bác....tks...

Có mấy cách như sau:

thế cách 2 nhé bác....

em sẽ nhờ baooai chuyển tiền lại cho bác ( hôm trước bác chuyển cho em vẫn nằm ở chỗ baooai mà )

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    thế cách 2 nhé bác....

Vầng. em đa tạ bác. Nhân tiện em cũng post số tài khoản VCB của em ở đây cho các bác khác tiện xử:

Ngô Việt Khôi

Ngân hàng Ngoại thương VN (VCB)

TK: 0011-0000-59207

Em sẽ update thớt mỗi khi nhận được xiền của các bác gửi tới + link xác nhận của WTT cho mỗi lần chuyển tiền từ em.

Trong lệnh chuyển tiền, em sẽ ghi rõ Viettenis.Net ->bếp ăn từ thiện viện nhi TW - Nick1, nick 2...