Kết quả 1 đến 6 của 6

Ủng hộ quĩ từ thiện của diễn đàn

Hôm nay ngày vui kỷ niệm sinh nhật lần thứ 33 của hoang_castle với sự tham gia chúc mừng của rất nhiều thành viên, cuối buổi tiệc với tinh thần tiết kiệm cho các chương trình từ thiện của VTN, hoang_castle có nhã ý đóng góp vào quĩ từ thiện của diễn đàn 1.500.000. Với sự đồng tình ủng hộ của mọi người tham gia và tiến hành quyên góp trực tiếp tại buổi sinh nhật, tổng số tiền quyên góp được của mọi người là 3.600.000.

Số tiền này sẽ chuyển vào quĩ từ thiện để sử dụng cho các chương trình sắp tới.

Thay mặt BDH, xin cảm ơn hoang_castle và mọi thành viên tham gia buổi tiệc sinh nhật ngày hôm nay.

View more random threads:

Tình hình này tháng nào quỹ cũng sẽ nhận được 1 khoản từ các vụ off sinh nhọt thành viên

Em thấy cách này hay và nhân văn!

Em vừa chuyển 2tr của Núi ủng hộ bếp ăn từ thiện ở viện nhi TW vào tài khoản của Trái Tim Nhân ái. Chợt em có ý nghĩ thế này:

Người làm từ thiện hầu hết vì cái tâm và tình người, không phải ai cũng muốn được cảm ơn hay có tên trên bảng "Công đức".

Tuy nhiên, việc làm từ thiện trên diễn đàn mình đã có chủ trương rõ ràng và có box cụ thể. Như vậy việc ủng hộ từ thiện của diễn đàn cũng nên công khai ở 1 mức độ hợp lý để:

(i) đảm bảo sự minh bạch, để đồng tiền đến được đúng địa chỉ nó phải đến. người đóng góp cũng không phải lăn tăn.

(ii) tạo ra một thông lệ và nét văn hóa riêng có của Viettenis để những mem chưa có ý định làm từ thiện có thể thấy ai cũng có thể giúp cho người chưa may mắn như mình.

(iii) thống kê có hệ thống công tác từ thiện chúng ta đã làm được dưới cái tên Viettenis, dù là một nhóm mem hay chủ trương lớn của 4rum.

Sẽ có nhiều thớt mới xuất hiện trong box Từ thiện, và việc lập 1 thớt riêng để thống kê và update các đóng góp/ủng hộ em nghĩ không phải một việc thừa đâu.

Các bác cho ý kiến nhé!

Miền Trung lại ngập lụt. Em đề xuất BQT tổ chức đợt quyên góp giúp đỡ đồng bào MT

Trích dẫn Gửi bởi zukov
    Miền Trung lại ngập lụt. Em đề xuất BQT tổ chức đợt quyên góp giúp đỡ đồng bào MT
    Em không phản đối việc này, bản thân em cũng đã hô hào và tham gia đi vào MT vài lần. 1 năm chỉ vài tuần có bão nhưng hàng ngày rất nhiều đồng bào MT đi chặt cây, phá rừng, khai hoang, lấp hồ ao... tàn bạo rồi sau đấy người ở miền khác lại đóng góp ủng hộ cho vùng bão lụt. Em thấy cứ luẩn quẩn sap đó.

em muốn đăng bài từ thiện mà sao lại không đăng được ạ? bác nào chỉ em với ạ? cám ơn các bác!