Kết quả 1 đến 5 của 5

10 kiểu túi đáng khao khát năm 2012

Thế giới của những chiếc túi cũng vô cùng đặc sắc, phong phú không kém gì những lãnh địa khác của thời trang. Trong năm 2012 tới, rất nhiều kiểu túi đã được các nhà thiết kế tung hê qua các BST thời trang. Và theo quan sát cũng như phân tích của các chuyên gia, sẽ xuất hiện 10 xu hướng khiến bất cứ cô gái nào cũng phải ao ước, khao khát được sở hữu.

Cùng điểm mặt 10 kiểu túi tuyệt đẹp ấy!
    1. Túi đan, dệt - Knitted bags

Đây là kiểu túi mà các ông lớn thời trang đồng lòng lăng xê. Chúng đã xuất hiện trên sàn diễn của những thương hiệu lừng lẫy như Docle Gabbana, Alberta Ferretti, Proenza Schouler với rất nhiều kiểu dáng, màu sắc khác nhau vô cùng đẹp mắt.

Cặp thiên tài nhà Docle Gabbana đã rất say mê khai thác kiểu túi này trong BST thời trang xuân/hè 2012 của mình
    2. Bóp cầm tay bản lớn - Large clutches

Các NTK đã cho rằng mùa xuân/hè 2012 tới phụ nữ sành điệu không thể thiếu chiếc bóp cầm tay khổ lớn trong tủ quần áo, phụ kiện của mình. Bởi vẻ đẹp và sự cá tính của Large clutches mang đến cho các bộ cánh theo chủ nghĩa tối giản - Xu hướng chủ đạo của thời trang mùa tới là rất lớn lao.

3. Túi in họa tiết - Printed bags

Để đồng điệu với xu hướng thời trang in họa tiết hoa lá, họa tiết thị giác, hình khối lập thể đang rầm rộ đổ bộ thì những chiếc túi cũng phải "nhanh chân" đón kịp nhịp mốt. Versace, Prada, Fendi, Docle Gabbana là những thương hiệu ưu ái kiểu túi này nhất. Chúng sẽ hứa hẹn nhiều điều thú vị cho các cô gái thích chơi tone-sur-tone.

Túi với trang phục hài hòa về màu sắc mà họa tiết dự báo sẽ là mốt siêu hot của thời trang 2012

Những họa tiết đủ thuyết phục mọi tín đồ thời trang khó tính và đỏng đảnh
    4. Túi gập - Foldover bags

Kiểu túi 2 trong 1 có thể xách, đeo hoặc cầm tay này sẽ cực hot trong mùa xuân, hè và thu 2012 bởi sự mới lạ, phong cách và sành điệu mà nó đem tới cho các tín đồ thời trang.

5. Túi đeo vai nhỏ - Small shoulder bags

Chẳng có cớ gì ngăn cản túi đeo vai nhỏ nhỏ xinh xinh trở thành mốt mới của thời trang 2012. Chúng quá ư dễ thương, đáng yêu và tiện dụng cho mọi trường hợp và mọi lúc mọi nơi đối với phái đẹp.

6. Cặp xách - Satchel bags

Cùng với kiểu túi đeo vai nhỏ thì thiết kế túi dạng cặp xách hình hộp chữ nhật hoặc hình vuông vốn vẫn quen thuộc với các học sinh cũng được lăng xê mạnh vào mùa mốt tới đây. Chúng thật hợp với phái nữ công sở, với những chuyến đi xa hoặc các buổi họp hành của cánh nhà báo.

Túi xách dạng truyền thống vẫn được yêu thích và ái mộ bởi những phái đẹp khối công sở hoặc phụ nữ năng động
    7. Bóp đeo cổ tay - Wristlets

Loại xắc, bóp nhỏ dài với sợi dây đeo mắc qua cổ tay này chắc chắn sẽ làm các cô gái tiệc tùng phải gật gù hài lòng vì năm nay, các NTK đã thổi vào đó rất nhiều luồng gió mới mẻ, ngọt ngào và hiện đại.

Kiểu xắc cho các cô gái tiệc tùng đình đám
    8. Túi xách du lịch - Totes and weekend bags

Đây là thiết kế chính trong BST xuân/hè 2012 của Marc Jacobs, Bottega Veneta, Edem...

9. Túi mini - Tiny bags

Nó tuy bé và cũng không mang vác được nhiều đồ đạc lỉnh kỉnh như loại thứ 8 trên kia nhưng lại rất dễ thương và gọn nhẹ. Chúng hợp với các buổi đi dạo chơi, khi mà "của nả" của chị em chỉ là thỏi son hoặc chiếc điện thoại.

10. Túi quai xích sắt - Chain handles

Kiểu này vẫn còn rất cuốn hút và thịnh hành vào mùa mốt 2012 với nhiều cải tiến rõ rệt về màu sắc, chất liệu và hình dáng.

(24H.COM.VN)

Thanks bác đã post bài này. Em gửi cho HỔ nhà em xem ! Khi gửi link cho HỔ xem có ghi chú: xem tham khảo, năn nỉ ko mua bán dưới mọi hình thức!

Vâng, nhìn cho sướng mắt mà " khát khao" thôi bác ạ! Bác gái mà lọt mắt xanh cái nào thì bác chỉ có mà sạt nghiệp

hik! bay 100 cái vợt ngay! nhìn toàn hàng có tên nghe "quen quen". Nhưng đẹp thật! em là Man mà còn thấy đẹp, huống hồ .. chị em phụ nữ. Xem xong mà ko ... mua được thì còn ... xem đi xem lại nhiều lần nữa.

Trích dẫn Gửi bởi bavuongh3
    Thanks bác đã post bài này. Em gửi cho HỔ nhà em xem ! Khi gửi link cho HỔ xem có ghi chú: xem tham khảo, năn nỉ ko mua bán dưới mọi hình thức! ><
    Thế thì khác nào bác tra tấn con nhà người ta, hị hị hị.
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi autumn
    Vâng, nhìn cho sướng mắt mà " khát khao" thôi bác ạ! Bác gái mà lọt mắt xanh cái nào thì bác chỉ có mà sạt nghiệp
    Em thích cái mầu vàng, số 6, theo bác em phải sạt nghiệp mấy lần thì đủ ợ ?