Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Adidas Adizero, Barricade 6 hay Barricade 7, Bạn nên chọn loại nào?

Dạo này được nhiều người hỏi về giày, em xin mạn phép viết vài dòng về các loại giày Baricade và Adizero của Adidas.

Mục này thuộc về chia xẻ cá nhân, nên em sẽ tập trung vào các bố cục như sau:

1. Chân bạn thích hợp với loại giày nào?

2. Adidas : Baricade hay Adizero? Baricade 6.0 hay 7.0?

Xin cũng lưu ý đây là mục chia xẻ cá nhân, và thời trang, chứ không phải kỹ thuật. Do vậy em xin vui lòng sử dụng các ngôn ngữ đơn giản, thương hiệu, những thứ dể thấy dễ hiểu cho người mua dùng thay vì thuật ngữ kỹ thuật hay đi sâu vào cách kỹ thuật mới trong sản xuất.
    1. Chân bạn thích hợp với loại giày nào?

Nhìn chung thì chân mọi người tóm gọn chia làm 3 loại. Loại trung bình, loại thon và loại bè. Bạn muốn biết, đơn giản mà, làm cái "wet test" di, để xem chân thon dài hay vuông, hay dẹt.
    đổ nước vào thau
    nhúng chân vào
    in ra giấy
    chờ 1 tí rồi rút lên xem

cho mình biết bạn thuộc loại nào:
    Đây là chân trung bình của khoảng 30%-40% dân số. Chân này tác động với mặt đất chủ yếu bằng gót chân và má bàn chân trước. Chân này chạy trước rất nhẹ nhàng, nhưng khi chạy ngang theo kiểu tennis, rất dễ bị lật cổ chân hoặc đau gót chân nếu bộ không đúng hoặc không có miếng đệm tốt. Kỹ thuật cần có bao gồm split step (xem bài của bác like.ten) , dùng phần trước của bàn chân nhiều hơn là gót, dùng đúng loại giày, bao gồm cả tấm lót hỗ trợ.
    Đây là chân trung bình của khoảng 30%-40% dân số. Chân này phụ trợ cho bộ rất bền vững khi chạy bước ngang, đặt biệt là trượt và thắng cho sân đất nện như Nadal nhưng dễ bị đau gan bàn chân khi chạy bộ (về phía trước). Nếu không xài đúng giày sẽ bị đau ngón chân út, và sống bàn chân khi dặm lấy đà. Nếu mua giày thon size lớn để vừa bề ngang chân thì khi chạy lên chạy xuống sẽ bị chấn thương mũi chân do khoảng trống quá nhiều ở mũi giày
    Đây là chân trung bình của khoảng 20%-30% dân số còn lại. Chân này thon, dài, khi chạy chủ yếu tiếp xúc với mặt đấy bằng nửa phần trên của bàn chân. Nếu xài không đúng loại giày dễ bị lật cổ chân khi chạy ngang (lật sơ mi). nếu không có split step thì thường đau gót chân, và đương nhiên chạy rất chậm vì động tác của bạn sẽ chậm 1 nhịp

2. Adidas : Baricade hay Adizero?

Dù loại của bàn chân là, các công ty thể thao trong những năm qua đã phát triển công nghệ giày dép có thể giúp đỡ. Hầu như tất cả trong số họ cung cấp các dòng khác nhau của giày dép, mỗi một chỉ nhắm mục tiêu một trong các loại chân. Giày chạy bộ cũng như giày tennis. Em thuộc loại 3,nên thường em chỉ đi Nike Vapour hoặc gần gần với loại 1 thì chọn Nike Breath , loại 2 thường nên đi Nike Ballistec. Bài này em chỉ nói về Das nên lựa chọn cũng đơn giản. Chân loại 2 thì chắc chắn là Baricade 4-5-6. Chân loại 1 thì chọn Baricade 7. Chân loại 3 thì thích hợp với Adizero hơn. Còn các loại đế thì lại là 1 đề tài khác mỗi loại đế là 1 công nghệ, nhưng nó không quan hệ với form giày nên em sẽ không đi quá sâu

Adidas là nhà sản xuất dụng cụ thể thao lớn thứ hai trên thế giới. Công ty được đặt theo tên của người sáng lập, , Adolf (Adi) Dassler, năm 1948. Puma là thành lập bời em trai của ông này bao gồm cả công ty dụng cụ thể thao Reebok, công ty golf Taylormade, công ty sản xuất bóng golf Maxfli và Adidas golf. Thương hiệu cũng bao gồm Adizero, Barricade, Rockport, Adidas Original va nhiều nhãn hàng khác.

Cho tennis, Adidas đánh vào 2 nhãn hàng chính, Barricade và Adizero.

Kỹ thuật:

Adidas adizero Feather II là một chiếc giày mà bạn sẽ không có cảm giác như đang mang giày, để đôi chân của bạn cực kỳ nhẹ nhàng và thoải mái nếu bạn có đôi chân thon, dài. Với một tập trung vào tốc độ đa chiều, Adizero Feather có một cảm giác hiệu suất cao cho phép bạn di chuyển tích cực trên tất cả các sân, chạy dọc hay chạy ngang. Giống như các model trước của giày này, Feather adiZero II nhằm mục đích tốc độ làm đầu với trọng lượng cực nhẹ và rất thoải mái cho bàn chân thích hợp. Hệ đế chân Sprint Web xây dựng tăng sự ổn định trong việc chạy gấp và dừng gấp khắc nghiệt thường gây chấn thương . Phía trên được làm bằng hệ Sprintskin bền và nhẹ, một loại sợi tổng hợp, tăng độ bền và thoải mái. Lưỡi mũi của giày đã được thiết kế lại, và được làm bằng da tổng hợp mỏng để cải thiện phù hợp và thoải mái, cũng như midsole có một đế đệm adiPRENE thêm sự hỗ trợ bàn chân. So với các đối thủ cạnh tranh tích cực, đế ngoài adiWEAR đã tạo dựng 1 tên tuổi nhất định về độ êm, và đồ bền tương đối. EM dùng chữ tương đối vì nếu so sánh, về độ êm, nó hơn hẵn Baricade, nhưng không bền. Mau mòn hơn. Và dễ bong tróc hơn.

Barricade 6 thì kế thừa các đời trước của nó về kỹ thuật. Nhẹ hơn và nhanh hơn, adidas Barricade 6.0 cung cấp sự hỗ trợ cùng một huyền thoại và độ bền trong một tốc độ nhanh hơn. Một số chất liệu bổ sung vào sản xuất cung cấp sự quen chân nahnh hơn, và cung cấp sự thoải mái lâu dài trong Barricade thế hệ thứ sáu này. Nó có Cùng độ bám đường và ổn định kết hợp để làm sân tennis giày cứng so với các thế hệ trước, và có lỗ trên và lưới để thông hơi làm mát chân hơn và không bị hầm. Hệ thống Torsion adidas và hỗ trợ Claw kết hợp một lần nữa cho một mức độ tuyệt vời của các bên thành giày và hỗ trợ sự ổn định trong bước chạy. Đế Barricade coi như có độ cứng và độ bền tối đa so với mọi hãng cạnh tranh khác, nó bán với 6 tháng warantee trên chỉ đế giày, điểu mà không hãng nào làm được. So về cách chạy, nó chuyên thiết kế cho các chân số 1 và 2, nghiêng nhiều về 2 cho các bác chân bè. Các bác chân thon, dài như em thì khi mang Baricade sẽ có cảm giác hơi rộng, và dễ bị lật cổ chân. Mua loại này thì nên mua nửa size nhỏ hơn chân mình thường mang. Nhưng so về độ bền và "chì", Barricade 6 hơn hẵn Adizero và Barricade 7.

Cùng với một cái nhìn 3 sọc cổ điển, Barricade 7 cung cấp một đôi giày được may liền mạch trên toàn những kỹ thuật mới cho chân thoải mái và phù hợp tốt hơn, mau làm quen hơn (Break-in đến mức tối thiểu). Đế ngoài ADIWEAR6 cung cấp sự kết hợp tuyệt vời của lực kéo và độ bền. The Barricade 7 tiếp tục sống đến danh tiếng của Barricade tuy vậy đã tiến bộ hơn về độ êm chân, đánh vào các chân theo số 1 nhiều hơn. Nó thon hơn, không quá bè như Baricade 6. Đế nhẹ hơn, nhún tốt hơn là Baricade 6. Tuy vậy, độ bền của đế thì thua xa Baricade 6. Barricade 6 hơn hẵn Adizero và Barricade 7. Được cái này thì mất cái kia thôi Thế họ mới bán được giày mới chứ

Mẫu mã

Mậu mã thì nhìn chung mọi đội giày đều có cái đẹp của nó. Các bác thích màu mè như em, thì sẽ thích Baricade 7 và Adizero hơn. Cái nhìn của Barricade 7 thánh lịch và tiến bộ. Các bác thích 1 cái nhìn đầm, nam tính, vững chắc thì chắc chắn sẽ thích Baricade 6 hơn. Đây là các mẫu gần đây nhất để tham khảo.

Adizero

Barricade 7.0 màu sắc hiện đại, trẻ trung

Barricade 6.0 màu sắc đậm màu chính chắn, nam tính, cứng và mạnh mẽ

Nhìn chung thì nếu bạn thích trọng lượng nhẹ, thon, thì Barricade 7 và Adizero sẽ thích hợp hơn. Nếu bạn muốn độ bền, và sự chắc chắn, Barricade 6.0 sẽ tốt hơn cho bạn. Hy vọng vài quan điểm nhỏ giúp bạn lựa chọn tốt hơn

Chào bác. Xem ra bác rất am hiểu về giầy. Bác cho mình vài lời khuyen nhe. Chân phải mình lớn hơn chân trái. Đang sử dụng adi ba ri ke 6. Ngón út hiện giờ rất đau trai sần 1 cục to bằng hạt đậu Halan. Mình có nên đổi giầy o hay đổi luôn cái chân

Bác có biết miAdidas cho đặt hàng online 2 chiếc 2 size khác nhau không nhỉ? Nhờ các bác trên diễn đàn mua cho

Cách thứ 2 là mua lớn hơn nửa size, để vừa chiếc bên phải, và mang 2 vớ hoặc 1 miếng đệm cho chân bên trái Đơn giản và hiệu quả

làm 1 bài viết nữa về Nike đi bạn

Cám ơn bác. Để mình thử cách hai xem sao

Cám ơn bác. Để mình thử cách hai xem sao

Pluto viết thế thôi, chứ mẫu nào cũng thấy bác có vài đôi hết mà

Pluto viết thế thôi, chứ mẫu nào cũng thấy bác có vài đôi hết mà

Thế này em cứ múc barricade 6 thôi ạ

Thế này em cứ múc barricade 6 thôi ạ