Kết quả 1 đến 2 của 2

Chị em nhà Williams đến châu Phi làm từ thiện

Hôm nay, Venus và Serena Williams đã bắt đầu cuộc hành trình làm từ thiện tại châu Phi. Điểm đến đầu tiên của họ là Lagos, Nigeria.

Tại đây, hai chị em nhà Williams đã được Thống đốc thủ đô Lagos Babatunde Fashola chào đón nồng nhiệt và trao tặng kỷ niệm chương vì những hoạt động từ thiện mà chị em họ đã mang đến cho trẻ em Nigeria.

Không chỉ thành công trên sân quần vợt, Venus và Serena còn được biết đến với tấm lòng nhân ái. Mỗi dịp cuối năm, cặp ngôi sao quần vợt người Mỹ này thường dành thời gian để tham gia vào các chương trình từ thiện tại lục địa đen.

Hai chị em ngôi sao quần vợt đã rất thích thú khi chơi đùa và tặng quà cho các em nhỏ có hoàn cảnh đặc biệt ở Nigeria. Trong cuộc họp báo, Sererna nói: “Chúng tôi rất mong muốn được nhìn thấy nhiều tài năng trẻ là người châu Phi. Quần vợt không phải là sân chơi chỉ dành cho người da trắng, đó là sân chơi của tất cả mọi người không phân biệt màu da. Nó không quan trọng bạn làm gì và từ đâu tới”.

Đây không phải là lần đầu tiên, chị em nhà Williams đến với châu Phi, năm ngoái họ cũng đã đến đây trong một trận đấu biểu diễn để quyên góp và ủng hộ cho hơn 1.000 trẻ em có hoàn cảnh khó khăn.

“Tôi luôn muốn tới đây. Khi bắt đầu cảm nhận được cuộc sống xung quanh còn nhiều khó khăn bạn sẽ rất muốn giúp đỡ người khác và đó là điều quan trọng hơn những giấc mơ khác mà bạn có thể đã có”, Venus nói.

Sau chuyến thăm Lagos, Nigeria, chị em nhà Williams lại tiếp tục cuộc hành trình của mình đến Nam Phi vào ngày 2/11.

Báo Thể thao VN

Lần đầu tiên thấy khoái Serena cứ làm từ thiện là em iu ngay