Kết quả 1 đến 2 của 2

Tennis 8: Nadal học Federer “luyện công”

Không chơi nổi trên mặt sân đất nện màu xanh, Nadal đành phải nhờ sư huynh Federer bí kíp “luyện công” trên mặt sân mới.

Có gì dạy em vài chiêu nhé!

Roger: Chia buồn với chú, tưởng cuối cùng anh em ta tranh nhất nhì tại Madrid, ai ngờ chú lại thua sớm về sớm thế chứ.

Rafa: Không phải lỗi tại em, vì cái lão chủ sân tạo ra mặt sân quái dị màu xanh để hòng loại em khỏi cuộc chơi đấy.

Roger: Anh thấy sân màu gì chả như nhau, công thức thành phần vẫn thế, chỉ khác mỗi cái màu.

Rafa: Đâu có, sân này trơn lắm, em đây mấy lần suýt ngã. Nếu vẫn là sân màu đỏ thì làm gì có chuyện em để Verdasco hạ gục tức tưởi đến thế.

Roger: Trận đấu ai bảo chú chủ quan, có quả xì-mát ngon ăn thế mà còn hỏng. Lâu nay toàn thấy chú bật lại từ 2-5, lần này lại để đối thủ lật ngược là thế nào?

Rafa: Thì em bảo rồi, tại mặt sân hết. Đúng lúc định đánh thì trượt một cái thế là hỏng hết.

Roger: Nhưng sân thì họ đã thay rồi, thế chú định tính thế nào, chẳng lẽ giờ làm “Vua đất nện” trên sân màu đỏ, còn màu xanh thì lại thành thứ dân à?

Rafa: Em đang định bỏ giải này thôi, chứ không lại thua thì mất mặt ngôi vương trên sân đất nện.

Chú cứ nghe anh thì sân đất nện màu gì chả chơi được!

Roger: Chú mà không tham dự giải Madrid trên sân nhà thì người đời lại còn cười chê hơn nữa. Chẳng phải bao lần khó khăn mấy chú chẳng vượt qua, giờ mỗi cái mặt sân kỳ quái một tý mà bỏ cuộc à?

Rafa: Thế anh làm cách nào để làm quen mặt sân nhanh thế?

Roger: Chuyện, thế người ta mới gọi anh là “tàu tốc hành”. Anh nghỉ ngơi xả láng từ Miami, vài ngày trước giải tới tập là quen ngay.

Rafa: Sao lại lạ thế nhỉ? Em ở đây tập suốt mà mãi chưa quen, anh có bí kíp nào chỉ giáo cho em?

Roger: Quá đơn giản, mùa sau chú nghỉ luôn cả Monte-Carlo và Barcelona giống như anh đây, đỡ phải chơi trên mặt sân màu đỏ, thế là đến sân màu xanh tập không bị lạ.

Rafa: Ừ nhỉ, vậy mà em không nghĩ ra. Nhưng không đi đánh giải thì em vừa mất điểm vừa mất tiền à?

Roger: Điểm chú kiếm nhiều thì phải bảo vệ nhiều, có khi còn mệt hơn. Còn tiền chú đâu có thiếu, dùng cả đời chắc gì đã hết.

Rafa: Chí lý, chí lý, vậy để mùa tới em thử thuần phục cái mặt sân xanh quái đản này xem thế nào.

(24h.com.vn)

Trích dẫn Gửi bởi Head
    <font color="#000080">Không chơi nổi trên mặt sân đất nện màu xanh, Nadal đành phải nhờ sư huynh Federer bí kíp “luyện công” trên mặt sân mới.

Có gì dạy em vài chiêu nhé!
    </div>Haha, hay thiệt!