Kết quả 1 đến 3 của 3

Tennis 8: Federer khuyên Murray kiêng “***”

Lại thua Roger, Andy chỉ còn biết tâm phục khẩu phục đàn anh.
    Andy: Này anh Roger, sao già thế này mà anh vẫn chơi hay thế?
    Roger: Anh ăn ngủ đúng giờ, đâu có vô độ như chú. Nghe nói chú lại còn “***” ngay trước cả ngày thi đấu nữa hả?
    Andy: Sao anh biết chuyện thầm kín của em?
    Roger: Ô hay, chú chả lên mặt báo nói nhặng xị lên, rằng “***” thì đâu có ảnh hưởng đến phong độ, nhưng hậu quả nhãn tiền chưa?
    Andy: Tại người ta nghiên cứu khoa học như vậy chứ có phải em nghĩ ra đâu? Thế chẳng lẽ anh không khoái chuyện ấy hay sao? Anh thì cả năm đi đánh giải khắp nơi, chẳng lẽ lại kham nổi chuyện đó?
    Roger: Này, chuyện tế nhị ai cho chú biết, nhưng anh thì khuyên chú nên kiêng, dù gì cứ hưng phấn quá thì đến khi ra sân lại xịt, thế chú mới thua anh cả 3 trận chung kết Grand Slam.

Vì nghiệp lớn, Murray phải kiêng "***"
    Andy: OK, để em cố gắng tu một thời gian xem. Nhưng thế liệu có thắng được anh không, sao em cố mãi mà không được?
    Roger: Làm gì mà chú bi quan thế, anh về già rồi cũng gác kiếm, thời của chú còn ở phía trước.
    Andy: Nhưng em nản quá, vào chung kết Grand Slam tới 4 lần mà toàn thua, trận đánh hay nhất mà vẫn không thắng anh, thế thì còn thi đấu nữa làm gì?

Roger:
    Thất bại là mẹ thành công, chú cứ nghĩ thế sao làm nên chuyện được. Anh đây còn có lúc phải khóc hu hu vì thua Nadal nữa là.
    Andy: Nhưng ít ra thì anh còn có Grand Slam để được ca tụng, đằng này em suốt ngày mang cái danh hão tay vợt hay nhất chưa giành Grand Slam, nghe mà đau đớn quá chừng.
    Roger: Chú phải nuốt cái hận vào trong lòng mà bước tiếp, thể nào mà chẳng giành Grand Slam.

Andy:
    Vậy anh có bí quyết nào không chỉ giáo cho em?
    Roger: Anh nói rồi, chú phải tự thay đổi mình thì mới có cơ thắng nổi anh hay cả Nadal và Djokovic.

Có kiêng có lành phải không Murray?
    Andy: Em nên bắt đầu từ đâu?
    Roger: Thứ nhất là phải kiêng *** đi chút ít, tennis thì hay đánh buổi trưa chiều, chú mệt cả đêm rồi thì sao đọ sức nổi với anh. Mà anh đã trên 30, gặp mấy cậu như Nole và Rafa thì chú còn thua sớm.

Andy:
    Được rồi, em sẽ cố dù hơi khó đấy. Vậy thứ hai?
    Roger: Tiếp đến kiêng điện tử. Anh biết chú mê Play Station, có hôm đánh thâu đêm suốt sáng, tay mỏi mắt mờ thì sao xung trận được.
    Andy: Anh toàn bảo em từ bỏ niềm đam mê thì còn gì là cuộc sống. Thôi được em sẽ thử xem thế nào. Nhưng nếu vẫn thua thì sao?
    Roger: Cứ làm đi rồi mới biết chứ, nếu chú thua anh lại bày cho cách khác, cứ theo anh mà làm.

24h.com.vn

Sao lời khuyên này dành cho Murray mà giống dành cho thằng em Wang quá nhỉ

---

Cám ơn Head đã có những bài sưu tầm rất hay!

Trích dẫn Gửi bởi HEAD_POWER
    Sao lời khuyên này dành cho Murray mà giống dành cho thằng em Wang quá nhỉ
    Móm sent cho Mu, CC cho Wang & BCC cho a Hiếu nên mọi người ko thấy a trong danh sách nhận !