Thuở hàn vi, đôi bạn Nole và Masha suýt chút nữa thành đôi phải lứa.

Nole từng bị đồn cặp kè với Masha

Nole: Alo, Masha phải không? Đang tắm nắng ở đâu đấy?

Masha: Nole hả? Lâu quá không gặp, lại đang du hý à? Em đây còn đang phải tập luyện đây chứ đã đi nghỉ đâu.

Nole: Làm gì mà chăm chỉ thế, hết mùa phải nghỉ ngơi thư giãn chứ?

Masha: Khổ nỗi ông Hogstedt cứ bắt em tập hoài giao bóng. Mùa này em giao hơi tệ, lỗi kép nhiều vô kể, nên toàn thua chị Serena.

Nole: Hôm trước anh bảo để anh luyện cho thì không nghe. Bây giờ anh giao bóng cứ gọi là nhất nhì thế giới.

Masha: Ôi Nole, anh chỉ được cái tài chém gió. Anh thì bảo được ai, suốt ngày toàn pha mấy trò nhại người khác.

Sharapova nên học cú giao bóng của Djokovic

Nole: Đấy là biệt tài của anh mà lại, đâu phải ai cũng làm được. Nhưng lần này anh hứa, anh đảm bảo là sẽ luyện giao bóng cho em thật.

Masha: Cảm ơn Nole, nhưng em sợ Ristic nhà anh lại lên cơn ghen thì hỏng hết tình chị em. Anh không nhớ vụ đập phá mấy năm trước à?

Nole: Ái chà, em vẫn còn nhớ hôm đấy cơ à.

Masha: Anh uống có biết trời đất là gì đâu, lại còn cởi đồ nhảy nhót với em, khiến người ta cứ tưởng nhầm anh em mình cặp với nhau, làm Ristic nổi cơn tam bành là gì?

Nole: Thế bây giờ gọi cả Ristic và cậu người yêu của em đi cùng cho đỡ dị nghị.

Masha: Làm gì còn người yêu nào, em bây giờ là lính phòng không rồi.

Nole và Masha từng karaoke quên trời đất

Nole: Tưởng em sắp cưới anh chàng Sasha Vujacic cao kều cơ mà?

Masha: Cũng dự định như thế, nhưng lại đứt gánh giữa đường, người ta bảo em long đong phận tình duyên thế mà đúng.

Nole: Thôi buồn làm gì, anh em mình đi karaoke như ngày xưa cho khuây khỏa.

Masha: Anh không sợ Ristic biết à?

Nole: Biết làm sao được, mà có hỏi thì anh bảo đi luyện thanh sao cho vừa đánh vừa hét được như em, lý do chính đáng thế còn gì…

khampha.vn