Kết quả 1 đến 2 của 2

Tennis 8: Federer rủ Tsonga làm ăn

Rảnh rỗi FedEx gọi Tsonga tranh thủ đi kiếm tiền.
    FedEx: Alo, Tsonga hả? Chú có thời gian trống không?
    Tsonga: Vâng, có chứ anh. Bây giờ là kỳ nghỉ mà lại.
    FedEx: Vậy chú có muốn kiếm chút tiền tiêu Noel không?
    Tsonga: Có vụ gì hay vậy anh? Buôn bán gì à?
    FedEx: Anh em ta thì biết kinh doanh cái gì, chỉ vung vợt ra tiền thôi.
    Tsonga: Cái này thì em chơi ngon, lại đi du đấu hả anh?

Nào mình cùng cạo râu!
    FedEx: Chuẩn không cần chỉnh, anh định rủ chú đi làm vài trận bên Nam Mỹ, vừa đỡ ngứa ngáy chân tay mà lại có tiền.
    Tsonga: Thế thì quá đơn giản, anh định chơi mấy trận, 9 hay 10 với em không là vấn đề, người ta gọi em là Muhammad Ali của làng banh nỉ mà lại!
    FedEx: Ok, vậy anh em ta sẽ đấu 2 trận ở Brazil và Colombia, phần của chú là 1 triệu đô.

Tsonga:
    Ui da, chơi có 2 trận mà được cả triệu cơ à, thế thì bằng cả hai cái giải 500 anh nhỉ?
    FedEx: Thế anh mới mời chú đi cùng, miếng bánh ngon thế chẳng lẽ không chia cho anh em một ít.
    Tsonga: Anh thuộc hạng siêu sao, chắc người ta lót tay cho anh cũng khủng lắm nhỉ.
    FedEx: Cũng khá, đi vài ngày mà bỏ túi hơn cả số tiền thưởng cả mùa, tội gì không làm một chuyến.
    Tsonga: Trời, nhất anh rồi còn gì, biết bao giờ em mới được bằng một phần của anh.

Lần sau có giải nào kiếm tiền nhớ bảo em nhé, Roger!
    FedEx: Chú cứ làm sao mà giành nhiều Grand Slam, đảm bảo tiền vào như nước.
    Tsonga: Thế thì khó quá. Anh còn đây em đâu dám qua mặt, lại còn mấy ông Djokovic, Murray, Nadal nữa thì em sao dám mơ Grand Slam.
    FedEx: Hề hề, thôi không sao, thi thoảng có giải nào cần người, anh lại gọi chú đi cùng, anh em có phúc cùng hưởng, có thưởng cùng chia mới phải đạo chứ!
    Tsonga: Thế thì đội ơn anh lắm lắm. Vậy đấu biểu diễn có cần em diễn theo kịch bản không?
    FedEx: Ấy chết, làm thế có tội với khán giả lắm, chú cứ chơi hết khả năng cho anh.
    Tsonga: Nghĩa là thắng thua không quan trọng đúng không?
    FedEx: Dĩ nhiên, chú càng đánh hết tay với anh thì anh cũng có lợi chứ sao.
    Tsonga: Sao thi đấu biểu diễn mà lại tốn sức thế anh?

FedEx:
    Chú chả hiểu gì cả, chú tung hết sức mà anh thắng được chú thì người hâm mộ càng yên tâm. Anh bằng này tuổi mà còn đánh bại được chú trẻ khỏe thế thì còn gì bằng.
    Tsonga: Anh đúng là bá đạo, phục anh sát đất.

khampha.vn

nhìn ảnh 2 bác cạo râu hài hước quá đi